เข้า w6 ไม่ได้ครับ wอื่นๆ เข้าได้หมด

• ผู้เริ่มกระทู้ beerzaanaa
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
เข้า w อื่นเข้าได้ตามปกติ แต่เข้า w6 ไม่ได้ครับ มันขึ้นตามนี้ครับ

DeletedUser

Guest
เข้าได้แต่เวิลด์ 7 ครับ

รีบเชคให้ด้วยครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็เข้า w6 ไม่ได้ เข้าได้แต่ w7 ช่วยเชคให้หน่อยครับ

gohkik2

คะแนน react
0
แล้วอย่างนี้ทัพที่ส่งๆไปแล้ว จะทำยังไงครับ มันก็ไม่ต่อเนื่องกับทัพที่ต้องส่งเวลานี้ซิครับ จะแก้ไขยังไง ช่วยบอกรายละเอียดด้วยครับ อย่างนี้คนโดนโจมตีก็ได้เปรียบซิ ถ้าเกิดทัพผมขาดช่วงเวลาไป เข้าไม่ต่อเนื่อง เกิดทัพที่ต้องส่งต่อ มันไปเข้าช่วงเวลาโบนัสกลางคืนผมก็เสียเปรียบ หรือถ้าผมไม่ส่งทัพต่อ ทัพแรก ทัพสอง ทัพสาม ที่ผมส่งไปก็เสียหายฟรีซิ

แต่ผมก็เห็นใจนะ ระบบมันอาจจะล่มได้ตลอดเวลา แต่ทางทีมงานต้องตอบให้ได้เมื่อแก้ไขและเข้าระบบได้แล้ว จะแก้ปัญหาที่ผมว่ามายังไง

แน่นอนปัญหานี้ไม่ได้เป็นที่ผมคนเดียวแน่

gohkik2

คะแนน react
0
เงียบ...ไม่มีเสียงตอบรับจากปลายสายที่ท่านเรียก :mad:

DeletedUser

Guest
คาดว่าเป็นระบบทรูรึป่าวครับ

ผมถามเพื่อนๆใช้ทรูกันทั้งนั้นเลยครับ

ลองช่วยเชคให้หน่อยครับ

gohkik2

คะแนน react
0
ทรูเหมือนกันครับ ถ้าเป็นที่อินเตอร์เน็ทของผมเองก็ต้องขออภัยด้วยครับ วันนี้ต้องเดินทัพ อีกยี่สิบหกทัพ เสียดายจังเลย
:(;):)

DeletedUser

Guest
เท่าที่เช็ควันนี้มีการออก patch ตัวช่วยจัดการฟาร์มครับ แต่ใช้เวลาไปไม่ถึง 1 นาทีนะครับ และดูจาก Graph ไม่มีผลกระทบใดๆ นะครับ network ก็ปกติในช่วงเวลานั้นนะครับ รวมมีผู้เล่นออนไลน์เป็นจำนวนเยอะอยู่ด้วยครับ

DeletedUser

Guest
เอาเป็นว่าผมก็ใช้ตัวช่วยฟาร์มอาจมีผลกระทบกับบางไอดีที่มีการอัพแพทรึป่าวครับ

เพราะเท่าที่ดู ยังเข้าไม่ได้ ลองเชคไอดีของคนที่เข้าไม่ได้ให้หน่อยนะครับ

มีหลายคนเดือดร้อนครับ

DeletedUser

Guest
จะว่าเนตก็ไม่น่าใช่ เพราะผมเข้า w อื่นได้หมดเลย ยกเว้นเวิลด์ที่ผมใช้ตัวช่วยฟาร์ม อ่าาา เซงเป็ด

DeletedUser

Guest
เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ..ไม่ได้ใช้ตัวช่วยฟาร์ม ใช้เน็ตทรูครับ

เข้าไม่ได้มานานมากแล้วครับ

DeletedUser

Guest
เข้าไม่ได้เหมือนกันค่ะ

ที่ w อื่นเข้าได้แต่ที่ w6 เข้าไม่ได้อยู่ w เดียวอะค่ะ

ช่วยเช็คใ้้ห้ด้วยค่ะ ว่าเ็ป็นเพราะอะไร

ขอบคุณค่ะ

gohkik2

คะแนน react
0
ก็ยังเข้าไม่ได้เหมือนเดิม ช่วยเช็คทีครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นแบบนั้นผมจะปิดคอมให้มันพักสักแป๊ปแล้วเปิดมาเล่นใหม่นะครับคือผมทำอย่างงี้ทีไรได้ทุกทีอะครับไม่รู่เพราะอะไร:D(บางทีคอม+เน็ตอาจอยากให้เรารู้ว่ามันก็ต้องพักผ่อนอะไรอย่างนั้นละมั้งครับ:D)

บน