เจ้าก้อนๆ หลังจุดเขียวๆ แดงๆ เหลืองๆ คือ?

DeletedUser

Guest

อันนี้อ่ะครับ มันคืออะไรเหรอ ผมสงสัยมากๆ เลย :cool:

พยายามหามาสองวันแล้ว หาไม่เจอว่าคืออะไร? ขอบคุณมาก ;)

qhost

คะแนน react
0
ถ้าเป็นจุดเข้มๆแปลว่า ยังมีทรัพยากรเหลือในเ้มืองนั้นครับ ส่วนจุดจางๆคือ โดนเราปล้นจนเกลี้ยงแล้ว :d

nonameb3

Member
คะแนน react
0
สีเขียวคือ ทหารที่เราส่งไปชนะกลับมาโดยไม่สุญเสียทหารเลย
สีเหลือคือ ทหารที่ราส่งไปชนะกลับมา แต่สูญเสียทหาร
สีแดงคือ ทหารที่เราส่งไปแพ้กลับมา อาจมีทหารเหลือรอดบ้าง

DeletedUser

Guest
ห้าๆๆ เซิฟนี้ ยังไม่เจอนะครับ
เลยไม่แน่ใจ กลัวจำผิด

DeletedUser

Guest
ตอบให้อีกที หลังจุดคือ เหลือทรัพยากรอีกหรือไม่ ถ้ามีก็เหลือไม่มีก็ไม่เหลือ
ส่วนจุด
เขียวบุกตีแล้วไม่ทหารเราไม่ตาย
ฟ้าคือม้าสอดแนม
เหลืองคือบุกไปแล้วทหารเราตายแต่รอดกลับ
แดงคือบุกแล้วเราตายหมดไม่มีเหลือกลับ :d

DeletedUser

Guest
เอาแบบทราเวี่ยนละกัน

เขียว = ชนะโดยไม่มีการสูญเสีย
เหลือง = ชนะแต่มีการสูญเสีย
แดง = แพ้และมีการสูญเสียอันนี้ตายเรียบครับ

ส่วนรุปบ้านนั้นผมก็พึ่งรุครับว่าไว้ดูแบบนี้นี่เอง

บน