เซิปไม่ค่อยจะตอบสนอง(ไม่รับคำสั่งต่างๆ)

nartnation

คะแนน react
0
คำสั่งขัดข้องบ่อย
เนื่องจากเปิดแมพแผนที่ต้องใช้เวลานานเป็นนาที
เหมือนกันว่าเซิปรับข้อมูลไม่ไหว ไม่ทันช่วงเวลาที่มีผู้เล่นหนาแน่นเช่นวันนี้แต่ดึกๆ จะไวหน่อย
หรือคือสั่งโจมตี ต้องกดซ้ำๆหลายทีถึงจะรับคำสั่ง
หรือคำสั่งเกณฑ์กำลังพล กดไม่ค่อยจะรับคำสั่งบางทีก็รับคำสั่งไปค้างอยู่อย่างนั้นเสียอารมณ์มากต้องมากดยกเลิกแล้วพิมคำสังไปใหม่ตลอด ขึ้นต้องย้อนกลับ หรือกดF5ตลอด

ปัญหานี้เป็นมานานแล้ว ยิ่งตอนเปิดเซิป3เพิ่มรู้สึกว่าจะเป็นหนัก
หรือว่าหมู่บ้านเยอะขึ้นหรือป่าว ข้อความ+รายงานในเกมส์ ก็ไม่ได้เก็บไว้มาก ลบทิ้งแทบหมด

ไม่ทราบว่ามีสาเหตุจากอะไร พอจะแก้ไขได้ไหมหรือมีใครเป็นอย่างผมบ้าง

ใช้
IE8
NOD32
windows7 x64
Adobe Flash Player 9 ActiveX
Adobe Flash Player 10ActiveX
เน็ตทรู 8/1mb cpu i5 750
เล่นเกมส์ออนไลน์ไทยนอกไม่มีแลค เกมส์ออฟไลน์ไม่มีแลค

ไม่ได้เป็นที่เน็ตแน่นอน แล้วไม่ได้ติดไวรัสด้วย

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่าเป็นที่เซิฟครับ โดยเฉพาะช่วงเย็นๆจนถึงสามทุ่ม บางวันผมเข้าไม่ได้เลย

sutad23

คะแนน react
0
อะดิ นึกว่าเน็ตเราไม่ดี เป็นเหมือนกันครับ กดทีหลายๆรอบกว่าจะได้

DeletedUser

Guest
ทางทีมงานจะทำการตรวจสอบตามข้อมูลที่แจ้งมานะครับ

สำหรับวันธรรมดา ช่วงเวลา 18.00 - 22.00 น. จะเป็นช่วงที่มีผู้เล่นเป็นจำนวนมากครับ ทำให้เซิฟเวอร์ทำงานหนัก ซึ่งอาจต้องใช้เวลาในการประมวลผลมากขึ้นกว่าเดิมครับ

อย่างไรต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

DeletedUser

Guest
อย่างผมสิ กดสร้างทหาร รวดเดียว 1000 ตัว ตัวละ 9.54 นาที(ประมานนะ) ผ่านไป ชั่วโมงแทนที่จะได้ 6 ตัว ดันได้ 1 ตัว
เสียเวล่แต่ตอนนี้ได้ครบแล้วไปตีต่อ

DeletedUser

Guest
เปนทุกโปรแกรมนะแหละ ช่วง เย็นๆ ดึก หน่อยอะพ
Chrome ดีที่สุดคับ
ปันหาน้อยเรวอีกตังหาก

บน