เบื่อพวกโอดโอยเรื่องพันธมิตรตีกันเอง

DeletedUser

Guest
ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทั้งๆที่เกมนี้ บอกอยู่ว่าเป็นเกม สงคราม

ไม่เคยอ่านสามก๊กกันหรือไงก็ไม่รู้ ????

ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวร จะมาหวังให้เขา

.....จงรักภักดี ซื่อสัตย์ มันก็ไม่ใช่เรื่อง .....

**เพราะนี่มันเป็นเกมสงคราม**​

DeletedUser

Guest
สำหรับคนที่ไร้พลังแล้ว นั่นเป็นเพียงอาวุธเดียวที่พวกเขามีครับ

DeletedUser

Guest
ต้องเข้าใจก่อนว่า .....
สำหรับ พันธมิตรเกมนี้ แค่กำหนดสีในแผนที่ เท่านั้นเอง

โดยเผ่านึง จะกำหนดให้เผ่าอื่นๆเป็นสีอะไร(ฟ้า ม่วง แดง น้ำตาล)ก้อได้

ที่บอกว่าพันธมิตรตีกันเอง ต้องดู
1. คุณกดเผ่าเขาเป็นพันธ โดยที่เขาไม่ได้กดรึป่าว
(บางเผ่า กดพันธ หมดเลย จุดฟ้าเพียบ แต่ เผ่าที่เข้ากดพันธ ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย)
2. ฟอรั่มสหภาพ ต้องดูว่า เผ่าใดเป็นเผ่าตั้งฟอรั่ม
เผ่าในฟอรั่มสหภาพ คือ เผ่าที่ชวนเป็นพันธ กับเผ่าที่ถูกชวน
โดยเผ่าที่ถูกชวน กับ เผ่าที่ถูกชวน อาจจะไม่ใช่ พันธมิตรก้อได้

ประมาณนี้แหล่ะ

DeletedUser

Guest
^
^
ยกตัวอย่างข้างบน
เช่น ฟอรั่มของเผ่า ก. (เป็นคนตั้งฟอรั่ม สหภาพ)
เผ่า ข. และ เผ่า ค. เป็นพันธ ของเผ่า ก.

เผ่า ก. เลยชวนเป้นสหภาพ (หมายถึงสหภาพของเผ่า ก.)
สหภาพของเผ่า ก. คือ เผ่า ข. และ เผ่า ค.

แต่เผ่า ข. และ เผ่า ค. อาจจะไม่ใช่พันธ กันก้อได้

DeletedUser

Guest
สำหรับ พันธมิตรเกมนี้ แค่กำหนดสีในแผนที่ เท่านั้นเอง

โดยเผ่านึง จะกำหนดให้เผ่าอื่นๆเป็นสีอะไร(ฟ้า ม่วง แดง น้ำตาล)ก้อได้

ที่บอกว่าพันธมิตรตีกันเอง ต้องดู
1. คุณกดเผ่าเขาเป็นพันธ โดยที่เขาไม่ได้กดรึป่าว
(บางเผ่า กดพันธ หมดเลย จุดฟ้าเพียบ แต่ เผ่าที่เข้ากดพันธ ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย)
2. ฟอรั่มสหภาพ ต้องดูว่า เผ่าใดเป็นเผ่าตั้งฟอรั่ม
เผ่าในฟอรั่มสหภาพ คือ เผ่าที่ชวนเป็นพันธ กับเผ่าที่ถูกชวน
โดยเผ่าที่ถูกชวน กับ เผ่าที่ถูกชวน อาจจะไม่ใช่ พันธมิตรก้อได้

ประมาณนี้แหล่ะ

นี่แสดงว่าคุณ Nosferatu ไม่เข้าใจที่ผมกล่าวใช่มั้ยครับ

ผมไม่สนใจหรอกครับ ว่าจะกำหนดสีอะไรในเกม

ผมกำลังพูดถึงเพียงแค่ "ปรัชญาเล็กๆของสงคราม"

คุณมาอะไรของคุณเนี่ย 555555+

ldavoll

Member
คะแนน react
0

ผมว่าชัดเจนนะครับ
ในอดีต สียามา เพราะผู้เล่นคนหนึ่งเท่าที่ผมได้ยินมา
หาเรื่องไปทั่ว กิลหนึ่ง เลยมีคำขอร้องให้กิลขนาดใหญ่หลายกิล รวมพลังโจมตี
กิลล่มไปเลย
ปล.เรื่องของสียามา เทาที่ได้ยินมาจากเพื่อน เพราะหัวกิลเลิกเล่นด้วยมั้ง
แล้วก็ย้ายไป เวิล 2 ด้วย สมากชิกบางคนเลยอยากทิ้งทวน (รึเปล่า)

schoolboy

Member
คะแนน react
0
ขอตอบแทนในฐานะอดีตสียามาคับ

เรื่องที่เผ่าเราถูกหาว่าเป็นฝ่ายเริ่มโจมตีก่อน ในขณะนั้น มีผู้เล่นในเผ่าเราถูกเผ่าๆหนึ่งโจมตี แล้วทางเราทำการโจมตีกลับแต่ทางเรากลับถูกกล่าวว่าเป็นฝ่ายเปิดสงคราม เรื่องจริงๆลึกกว่านี้คับ สมาชิกระดับสูงสียามาหลายคนรู้เรื่องนี้ดี แต่หลายคนส่วนใหญ่ เลิกเล่นและย้ายไปเล่นเวิร์ล 2 จึงทำให้เรื่องนี้ยุติไปแบบเงียบๆ

ผมรู้เท่าที่ผมรู้นะ ตอนนั้น ในฟอรั่มอดีตเผ่าผม(สียามา) มีรายงานแสดงการป้องกัน(ถูกโจมตีจากผู้เล่นเผ่าๆหนึ่ง)เลยทำการโจมตีกลับ

แต่มันเป็นอดีตไปแล้ว อย่าไปใส่ใจมันเลยคับ

แต่จะว่าไป มันไม่ได้เกี่ยวเนื่องกับเรื่องนี้เลยนิ่นา 555+ ช่างมานเถอะๆ ๆ !!!

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ไม่ได้หวังว่าจะมาซื่อสัตย์กันหรอกครับ
แต่การที่มาตีกันเองเนี่ย มันจะกระทบเผ่าทั้งสองรึเปล่า
มันจะเป็นต้นเหตุจองสงครามระหว่างเผ่าน่ะ

ตอนนี้ผมก็โดนพันธมิตรตีอยู่ 555
อยากตี ก็ตีไป

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ผมว่าพันธมิตรตีกันนี่
มันอาจจะเป็นเรื่องปกติของทุกเผ่านะ
พื้นที่ทับซ้อน
ยิ่งเวิล 1 ที่เราๆเล่นกันอยู่
เปิดระบบศาสนา ในระยะแทบจะไม่เก็บไว้ดูเล่น
^^

schoolboy

Member
คะแนน react
0
ผมว่าพันธมิตรตีกันนี่
มันอาจจะเป็นเรื่องปกติของทุกเผ่านะ
พื้นที่ทับซ้อน
ยิ่งเวิล 1 ที่เราๆเล่นกันอยู่
เปิดระบบศาสนา ในระยะแทบจะไม่เก็บไว้ดูเล่น
^^

แต่ในระยะผมก็ไม่ได้ว่าจ้องจะยึดของใครนะ ^ ^

spectre

คะแนน react
0
ผมเป็นคนโจมตี สมาชิกท่านหนึ่งของสียามาก่อนเองนั่นแหละ เห็นเมืองคะแนนมันขึ้นเร็วนัก กดตีเข้าไปทหารไม่มีหวานปากเลย 555 แล้วมันก็รุมกันมาตีผมบานเลย พอดีเผ่าใหญ่เมืองข้างๆชวนเข้าเผ่าก็เลย ช่วยกันสวดส่ง สียามา ขำ ขำ นะ

schoolboy

Member
คะแนน react
0
อดีต ปล่อยมันไปเถอะ รายงานครั้งนั้นก็หาไม่เจอแล้วหละ ป่านนี้

ldavoll

Member
คะแนน react
0
แย่ที่สุด
ผมว่าได้ขอความกรุณาจากคุณ schoolboy แล้วมั้งเนี่ย
ย้ายทวีปอยู่ดีกว่า กะจะไป 55 แล้วเนี่ย
54 ริมๆ 53 อยู่ไม่ไหว ชายแดนเกิน
แทบไม่มีเพื่อน โดนยับเลย เมืองหลักผม คงโดนยึดคืนนี้แล้ว

แถมได้รู้ซึ้งอีกว่า
เพื่อนยังไงก็คือเพื่อน จะผิดจะถูกยังไงมันก็คือเพื่อน
ถ้ามันมีปัญหา ยังไงก็ต้องช่วยมัน ถ้ามันหาเรื่อง ยังไงก็ต้องช่วยมัน
เนอะ

DeletedUser

Guest
ใจเย็นๆ กาก้าน

ตอนนี้ที่ เผ่า สียามา มีเรื่องกับเผ่าๆ นึง

เรื่องเป็นยังไงผมไม่รู้หรอกครับ เพียงแต่ว่าตอนนั้น ผมก็ตั้งกระทู้ขอรายงานการรบ เพื่อจะได้เอาเวลามาเปรียบเทียบกัน ว่า ผ่ายไหนโจมตีก่อน

ผลที่ได้ คือ เผ่านั้น ส่งรายงานการรบให้
แต่ สียามา ไม่ส่งให้

เลยสรุปว่า สียามา อาจจะตีก่อน

บวกกับ กระทู้ของสียามา มีแต่

เวิร์ล 2ๆๆๆๆๆ ย้ายๆๆๆๆๆ อาไรประมาณนี้
และมี เผ่านึงบอกว่า สียามา ทิ้งทวน ไป เวิร์ล 2 ยกเผ่า

หลังจากนั้น กระทู้เผ่าก้อไม่มีใครตอบอีกเลย

จะให้ทางเรา คิดว่าอย่างไรครับ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ไม่รู้อ่ะ
แต่เวิล์ด 1 เนี่ย
ย้ายๆๆๆ
ย้ายแน่ๆ
ขอ 4 เมืองนะ
ขุนนางค้างอยู่
เอาทั้งที ต้องเอาให้โลภ

แต่มันจะวิ่งได้ไหมหว่า.....?

schoolboy

Member
คะแนน react
0
- -* มันมีกำหนดเวลา วิ่งได้ไม่เกิน 116:40 ชั่วโมง นิ่นา

DeletedUser

Guest
มาเวิล2 สียามายังล่มเลย

คงปัญหาเดิม คุมลูกเผ่ามิอยู่ก๊งี้ละ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
นั่นละ
ปัญหามันอยู่ตรงนั้นละ
จะวิ่งยังไงให้ถึง

แถมถัดจากนั้นด้วย
ลงตรงไหนดี
เครียด ชักอยากเผาบริษัทเกมส์แล้วเนี่ย

DeletedUser

Guest
การเป็นพันธมิตรกัน ถือเป็นเรื่องที่ดีมากครับ
อาจเป็นการให้ความช่วยเหลือในด้านใดด้านนึงแก่พันธมิตรร่วม

หากฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดผิดข้อตกลง คงจะเสียสัตย์บรรณที่ให้ไว้

" เสียชีพดีกว่า เสียสัตย์ "

บน