เปลี่ยนภาษาในเกมเป็น eng ได้มั้ยครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
คือผมอ่านแนวทางในการเล่นที่พี่ t0ny แนะนำมาน่ะครับ มันเป็น eng แล้วเค้าใช้ตัวย่อเยอะมาก
พวกสิ่งก่อสร้างผมเข้าใจผิดๆถูกๆอ่ะครับ เลยอยากจะเปลี่ยนภาษาในเกมให้เป็น eng จะได้ทำความเข้าใจได้ง่ายขึ้น
อยากจะทราบว่าพอจะทำได้ไหมครับ แล้วเปลี่ยนตรงไหนหรอครับ:)

DeletedUser

Guest
เปลี่ยนไม่ได้ครับ ยังไงเอาตัวย่อมาผมจะแปลให้ครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
My HC strat:

Grouped villages in 10 village tactical groups based on proximity(Largely just for organization and to maintain ratios). 6:3:1 Offense:Defense:Scouts

Offensive Village:
1250 HC
11500(ish) Axes
200 Rams

Defensive Village:
1250 HC
11500(ish) Spears
200 Cats

Scout Village:
5000 Scouts
8500(ish) Spears
200 Cats

Techwise:
Offensive: Sp:Sw:Axe:HC:Ram
Defensive/Scout: Sp:Sw:Scout:HC:Cat

-----------------------------------------------------

HC กับ (ish) คืออะไรครับ
แล้วในที่นี้ถ้า

Offensive Village:
1250 HC
11500(ish) Axes
200 Rams

หมายถึง 6 หมู่บ้านรวมกันหรือต่อ 1 หมู่บ้านอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
HC = Heavy Cavalry = ม้าเหล็ก นะครับ
(ish) เป็นแสลงนะครับ แปลได้ว่า โดยประมาณ อาจจะมีมากกว่าหรือน้อยกว่าได้นิดหน่อย นั้นเองครับ

อันนั้นคือ ต่อ 1 หมู่บ้านครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
ขอบคุณครับ แล้ว Nobles แปลว่าอะไรหรอครับ

Nobles

Early Nobling

Okay since nobling is here and you getting close to that big second village its time to start looking for room to expand. But which villages are the best villages? What do you noble and what do you keep as farms? Do you noble close or far? Is it worth clearing that village for nobling?

qhost

คะแนน react
0
ในเซิฟอินเตอร์ ขุนนางจะใช้ชื่อว่า Nobleman ครับ
noble ก็หมายถึงการยึดครองหมู่บ้านนั่นเอง

elderq

Member
คะแนน react
0
ขอบคุณครับ แล้ว

Note: This is what I mean by balance: The balance of income and spending, not the balance of levels of improvements. You may have only level 15 mines, level 20 barracks, and only level 10 HQ or vise versa and have level 20 mines, only level 5 barracks, but level 15 HQ. It all depends on your farms, neighbors and your own activity. There is no magic formula, no build x levels of A, y levels of B, and presto success. As a result don’t feel that you’re a failure if you get nobled or farmed on your first few times. Sometimes even doing everything "right" still results in failure.

----------------------------------------------------------
mines ในที่นี้คือ เหมืองเหล็ก อย่างเดียวหรือ บ่อดินเหนียว และ ค่ายพักคนตัดไม้ ด้วยอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าพยายาม เปิด dictionary แปลดีกว่าครับ
ไม่งั้น ก็คงแปลกันได้อีก 20 หน้าเลยแหละ

ไม่ก็ google ครับ แปลได้

ตัวนี้ผมจะช่วยนะ
ประมาณว่า ไม่มีสูตรตายตัวในการสร้างสิ่งก่อสร้างครับ บางทีมันขึ้นอยู่กับโชคล้วนๆ

elderq

Member
คะแนน react
0
ขอบคุณครับ ที่เหลือผมจะพยายามแปลเองแล้วครับ

DeletedUser

Guest
อ่อ ขอโทษทีครับ
ผมมองไม่เห็นคำถาม

Mine ตัวนี้ในเกมเป็น เหมืองเหล็กนะครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
งั้นผมขออีกคำถามละกันนะครับ

ใช้สคริป ผิดกฎเวปมั้ยครับ

DeletedUser

Guest
§7) โปรแกรมช่วยเล่นและสคริปต์

ไทเบิลวอร์ควรจะถูกเล่นผ่านโปรแกรมเว็บบราวเซอร์ธรรมดาเท่านั้น โปรแกรมช่วยเล่น, ตัวติดตั้งเสริมสำหรับเว็บบราวเซอร์ และโปรแกรมอื่นๆ ที่ใช้ขับเคลื่อนเกมส์อย่างอัตโนมัตินั้นถูกห้าม รวมไปถึงสคริปต์ Greasemonkey ใดๆ
ผู้เล่นแบบพรีเมี่ยมนั้นได้รับอนุญาตให้เพิ่มคำสั่ง JavaScript ที่ได้รับอนุญาตไปยังแถบควิกบาร์ของเค้า สคริปต์เหล่านั้นได้รับอนุญาตเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นโดยทำงานโดยการกรอก ข้อมูลแบบอัตโนมัติ (เช่นจำนวนทหารในการฝึกทหารใหม่) อย่างไรก็ตามมันจะต้องไม่ถูกทำงานเกินกว่าหนึ่งการกระทำต่อหนึ่งคลิก
หากคุณยังไม่แน่ใจว่าสคริปต์หรือเครื่องมือได้รับอนุญาตหรือไม่ คุณควรถามทีมงานช่วยเหลือก่อน ทั้งนี้ทั้งนั้นเราได้อัพเดท กระทู้นี้ เกี่ยวกับสคริปต์ควิกบาร์ที่ถูกกฎ ถ้าคุณครอบครองสคริปต์ที่ไม่ได้ปรากฎในกระทู้คุณต้องส่งเรื่องในการขออนุญาต ในการใข้ หรือสอบถามในสคริปต์ฟอรั่มก่อนการติดตั้ง
เครื่องมือต่างๆ ถูกอนุญาตให้ใช้สำหรับข้อมูลที่เวิลด์จัดส่งให้ตามที่เครื่องมือต่างๆ ร้องขอไม่เกินกว่าหนึ่งครั้งต่อหนึ่งชั่วโมง

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
จากกฏของเกมส์นะครับ

§7) โปรแกรมช่วยเล่นและสคริปต์

ไทเบิลวอร์ควรจะถูกเล่นผ่านโปรแกรมเว็บบราวเซอร์ธรรมดาเท่านั้น โปรแกรมช่วยเล่น, ตัวติดตั้งเสริมสำหรับเว็บบราวเซอร์ และโปรแกรมอื่นๆ ที่ใช้ขับเคลื่อนเกมส์อย่างอัตโนมัตินั้นถูกห้าม รวมไปถึงสคริปต์ Greasemonkey ใดๆ
ผู้เล่นแบบพรีเมี่ยมนั้นได้รับอนุญาตให้เพิ่มคำสั่ง JavaScript ที่ได้รับอนุญาตไปยังแถบควิกบาร์ของเค้า สคริปต์เหล่านั้นได้รับอนุญาตเพื่อช่วยเหลือผู้เล่นโดยทำงานโดยการกรอกข้อมูลแบบอัตโนมัติ (เช่นจำนวนทหารในการฝึกทหารใหม่) อย่างไรก็ตามมันจะต้องไม่ถูกทำงานเกินกว่าหนึ่งการกระทำต่อหนึ่งคลิก
หากคุณยังไม่แน่ใจว่าสคริปต์หรือเครื่องมือได้รับอนุญาตหรือไม่ คุณควรถามทีมงานช่วยเหลือก่อน ทั้งนี้ทั้งนั้นเราได้อัพเดท กระทู้นี้ เกี่ยวกับสคริปต์ควิกบาร์ที่ถูกกฎ ถ้าคุณครอบครองสคริปต์ที่ไม่ได้ปรากฎในกระทู้คุณต้องส่งเรื่องในการขออนุญาตในการใข้ หรือสอบถามในสคริปต์ฟอรั่มก่อนการติดตั้ง
เครื่องมือต่างๆ ถูกอนุญาตให้ใช้สำหรับข้อมูลที่เวิลด์จัดส่งให้ตามที่เครื่องมือต่างๆ ร้องขอไม่เกินกว่าหนึ่งครั้งต่อหนึ่งชั่วโมง

การใช้สคริปขึ้นอยู่กับว่าเราใช้เป็น Script ประเภทใน ถ้าในประเภท Autoclick ผิดแน่นอน ส่วน Script อื่นๆก็เป็นไปตามกฏอยู่แล้ว แต่ในทางที่ดีครวหลีกเลี่ยงการใช้ Script

เพื่อป้องการปัญหาที่จะเกิดตามมาในภายหลัง...

บน