เผ่าไหนจะได้ครองเวิร์ด 6

DeletedUser

Guest
ก็ใกล้ล่มแล้วแหละครับการบริหารแย่มากแถมดยุคหรือผู้บริหารก็ยังไม่แน่นอนแถมยังตีกันเองในสหภาพอีกทางใต้เกิดสงครามอย่างแน่นอนรับมือเลยสงใสมีขั่วอำนาจใหม่

R@ กับ 1pz เฮ้อยังไม่จบหลอก

BTAnimal

คะแนน react
0
คิดผิดแล้วครับ มันเอา ทำลายของแต่ละคน เผ่ามารวมกันจ๋า

ไปดูมาใหม่นะครับ จะเล่นมานานหรืออยู่มานานก็จะนับคะแนนทำลายของแต่ละคน มีคนเท่าไร คะแนนทำลาย รวมกันได้เท่าไรก็ คิดมาครับไม่ช่ายมานับใหม่ตั่งแต่

สร้างเผ่า คะแนนทำลาย ไม่ช่ายว่าเราเข้าเผ่าไหนมันจะ นับหนึ่งใหม่ มันติดของใครของมันครับ ^^

ท่านแหละครับ ที่ผิด เพราะคะแนนมันจะเริ่มนับตั้งแต่ เริ่มสร้างเผ่าไม่ใช่ เอาคะแนน การโจมตีของแต่ละเผ่ามารวมกัน ไม่เชื่อความคนที่ รอบรู้หรือเป็นกูรู ในเผ่า ท่านก็ได้ครับ

DeletedUser

Guest
ท่านแหละครับ ที่ผิด เพราะคะแนนมันจะเริ่มนับตั้งแต่ เริ่มสร้างเผ่าไม่ใช่ เอาคะแนน การโจมตีของแต่ละเผ่ามารวมกัน ไม่เชื่อความคนที่ รอบรู้หรือเป็นกูรู ในเผ่า ท่านก็ได้ครับ

ท่านนั้นแหละที่ผิดผมก็รู้เหมือนกันอยู่ดีๆๆคะแนนมันจะเพิ่มได้ไงมันเอาคะแนนผู้เล่นมารวมกัน อะท่านลองสร้างเผ่าสมาชิกท่านแค่คนเดียวคือท่านเองดูซิคะแนนจะเพิ่มเปนล้านใหม

DeletedUser

Guest
ิือืนจริงด้วยมันนับจากวันที่กอตั่งเผ่า ครับ ดูจากอันดับ ของเผ่า ATK คะแนนทำลายรวมๆ

มันเกิน 1.570.655 (41.)

|╬|▓▒░ ✣ The Power of Extra ✣ ░▒▓|╬|

|╬|▓▒░ 10 พฤศจิกายน 2554░▒▓|╬|

|╬|▓▒░ At 20:16:12░▒▓|╬|

|╬|▓▒░ ATK░▒▓|╬|

ตกลงมันนับจากวันที่สร้างเผ่า

ส่วนคะแนน เผ่า มันนับจากคะแนน สี่สิบผู้เล่น

สรุป คุณ BTAnimal ถูก ครับ ไม่ได้ถามใครนะแต่ไปกดดูเผ่าสร้างใหม่ ATK แล้วดูคะแนนรวมๆ ก็เห็น

BTAnimal

คะแนน react
0
ถ้าเป้นอย่างที่ท่านว่า ท่านลองดู คะแนน โจมตีของแต่ระคนในเผ่า atk บวก ลบ คูณ หาร กันแล้ว มันเกิน 4 ล้านแน่ นอน ไม่เชื่อท่านลอง ดูค่าทำลาย ของแต่ละคนได้เลย ครับ แต่นี่ แค่ 1570000 เท่านั้น

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
อ้าวงั้นกูผิดดิเนี่ยเฮ้ยไม่มีหน้ามาคุยแล้วหาปีปอยู่

คะแนน react
0
ก็ประมาณว่า เราสร้างเผ่าวันไหน คะแนนทำลายมันจะ บวกเพิ่มก็ต่อเมื่อคนในเผ่า เริ่มโจมตีและป้องกัน อะนะ

DeletedUser

Guest
..

8pm ไม่มาจัดหนักหน่อยหรอ เงียบไปหน่อยนะครับ :d:d:d

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ รู้สึก เวิล6จะไม่มีผู้เล่นเพิ่มเลยครับ 72 ไม่เต็มซะที

DeletedUser

Guest
ใน w6 เงียบมาก เงียบจนน่ากลัว ผู้เล่นก็ทยอยเลิกเล่นไปทีละคน2คน
ไทรบัลวอรส์ จะกลายเป็นเกมในตำนานไปแล้วหรือนี้

DeletedUser

Guest
กลัวจะเป็นยังงั้นละครับ อยากให้ มีเวิล ไม่มีโบสอีกเวิลนึง เเละถ้าไม่มีพรีเมียม ที่เอาเปรียบคนอื่นเกินไป ผู้เล่นคงทยอยกลับมา

DeletedUser

Guest
มีหลายเวิลเเล้วครับ(ตั้ง3เิวิลเเน่ะ)

gohkik2

คะแนน react
0
เล่นแบบสบายๆครับ จะว่าเลิกเล่นเพราะมีพรีเมี่ยมก็ไม่ถูกนะครับ แต่ต้องบอกว่าระบบซื้อขุนนางน่ะใช่มีระบบนี้ทำให้สมดุลเกมส์เสียไป โดยส่วนตัวแล้วเคยเติมพรีเมี่ยมหมดไปสามร้อยกว่าบาท(ซื้อบัญชีพรีเมี่ยมสะดวกดีเวลาดูข้อมูลต่างๆ) ลองดูว่ามันจะทำให้เราเจ๋งหรือไม่ ก็ต้องยอมรับว่ามีส่วนนะครับ ขึ้นอยู่ว่าคุณจะใช้พรีเมี่ยมเป็นหรือไม่ ต้องรู้จักบริหาร บางคนเติมไปตั้งหลายพัน ผลสุดท้ายโดนคนไม่เติมพรีเมี่ยมยึดบ้านหมดก็มีให้เห็นมาแล้ว(ก็พี่แกไปเก๋ากลางดงศัตรูแทนที่จะผูกมิตรไว้ เที่ยวไปไล่ตีเค้าก่อน สุดท้ายบ้านหมดแถมต้องไปเกิดใหม่ที่อื่น)

การเล่นเกมส์นี้ต้องอาศัยดวง อึด ความร่วมมือของคนในเผ่า และฝีมือเยอะมาก

ดวงในที่นี้ คือการไปเกิด เกิดตรงไหน มีเพื่อนใกล้ไหม ไม่ใกล้กันเกินไปจนต้องแย่งบ้านโบนัสกัน และที่สำคัญบ้านแถวนั้นแอคทีฟกันมากน้อยแค่ไหน ยิ่งไปอยู่ใกล้ๆพวกไม่แอคทีฟยิ่งสบาย

อึด ทำไมต้องอึด ก็เพราะว่าบางคนส่งทัพมาที เป็นสิบ จริงบ้างหลอกบ้าง เราก็ต้องมานั่งคอยดู ส่งทัพไปตีทีคำนวนออกมา ตีสาม ตีสี่ ยิ่งส่งทัพเยอะยิ่งต้องใช้เวลาเยอะ นั่นแหละต้องอึด

ฝีมือแน่นอนส่วนสำคัญมากที่สุด วางบ้านยังไง บ้านเรนใกล้บ้านตีหรือวางบ้านตามแนว o x o x o x จะยึดบ้านไหนก่อน คำนวนทัพตี ทัพเรน มองเกมส์ออกว่า คู่ต่อสู้จะมาแนวไหน โยกเรนเก่ง บ้านไหนควรสู้บ้านไหนควรหลบ ดักขุน

สุดท้ายสำคัญไม่แพ้ฝีมือ สมาชิกในเผ่า ให้ความร่วมมือมากแค่ไหน ขอเรนไปให้มาไหมช่วยตี ช่วยยึด ช่วยส่งแร่ที่จำเป็นให้ ผมว่า อันนี้แหละคือพรีเมี่ยมของแท้ ที่ไม่ใช่เงิน

ส่วนใหญ่ที่เลิกเล่น นั้นต้องบอกว่าเบื่อที่ต้องโดนตีทุกวัน บ้านเพื่อน สมาชิกในเผ่าหรือพันธมิตร อยู่ใกล้กันเกินไป จนไม่อาจจะขยายบ้านได้ ไปทางนั้นก็เผ่า ไปทางนี้ก็พันธมิตร เมื่อขยายบ้านไม่ได้ก็เลยเบื่อเลิกเล่นไปเอง อีกอย่างที่ทำให้เบื่อมากก็คือ คนในเผ่าไม่สามัคคีกัน ไม่ให้ความร่วมมือกัน นี่ก็ทำให้เบื่อเลิกเล่นได้เช่นกัน :uaxe::ulight::uram:

สร้างขึ้นใน 226 ms | เวลาของเซิร์ฟเวอร์: 21:10:40 25/01/2012

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ใช่พลีเมี่ยมเป็นหรือไม่เป็น! ผมว่าใช่เป็นหรือไม่มัไม่เกี่ยวกับ ไอ้พวกใช้เป็นอ่ะครับ
พี่เเกเกิดกลางดงศัตรู ปิ้งกดขุนมา20ตัว(รวยเวอร์)ยึดรอบๆ เอ้าเเลกเเร่ที่ตคลาดสิสร้างทหารสิ
ผ่านไป3สัปดาห์ไม่มีใครตีมันได้หรอกครับเพราะคะเเนนต่างกันเกิน(ถ้าไม่ต่างก็โดนยึด)
เกมนี่วัดดวง โอ๊ะวันนี่ไหงเราโดนยึดเเล้วล่ะเนี่ย ให้วัดดวงใครจะเกิดใหม่เหรอครับ
ความอึด สู้ขุน4ตัวได้เปล่าครับ
ความร่วมมือ เผ่านึงมีสมาชิก90คน มีคะเเนนรวมกัน1เเสนอีกด้านนึงมีคนเดียวคะเเนน9เเสน ร่วมมือก็ต้องรอ60วันล่ะ
เอาล่ะข้างบนเเหย่เล่น(ดวง อึด ความร่วมมือ)
ม่ะ
ดวง ดอ๊ะเรามีเพื่อน13คนสบายจัง รอบมีเเต่บ้านเถื่อน ปิ้ง ตื่นมาอีกวันไหงกลายเป็นบ้านคนธรรมดาหว่า?อีกวันไหงเราโดนยึดเร็วจัง
อึด เจอขุนนาง3ตัวขวาน1เเสนไหมเพื่อนเอย(รอดไหมล่ะครับ)
ฝีมือ อาล่ะวันนี่เราจะยึดบ้าน โผล่ไปกลางเเผนที่ไม่มีบ้านให้ยึด มีบ้าน2หลังพี่เเกเห็นเข้าเลยเอา2หลังควบ
สุดท้ายสำคัญไม่แพ้ฝีมือ มันไม่ออนเอ็งก็ตายยยย ลองดูในเผ่าีมีสมาชิก90คนมีทหารราบคนล่ะ200ส่งเรนไปบ้านเดียวศัตรูส่ง
ขวานไป20000ตัว3ครั้ง จะรอดไหม?
พลีเมี่ยมของเเท้ ลองให้มันทำงานอัตโนมัติดูสิครับ เขาเรียกความร่วมมือไม่ใช่พลีเมี่ยมเเล้ว
ส่วนเรื่องเบื่อมันก็ปรกติของคนล่ะครับ

บน