เผ่าไหนเทพสุดใน w7

greankab

คะแนน react
0
a-kol ผมว่าสายซิมไปวันๆนั้นแหละครับไม่น่ากลัวเลย
ผมว่าเผ่าที่น่ากลัวจริงๆ น่าจะเป็น RSF-34 นะครับเผ่านี้มาจากW4ครับ ใครเคยเล่นW4ก็น่าจะรู้จักเผ่านี้ดี แล้วเท่าที่ดูมาตอนนี้ ก็มีตัวจิ๊ดๆของW4 มารวมกันเกือบทั้งหมดแล้วครับ (ระบบการปกครอบเผ่านี้ก็โหดอย่าบอกใครเลย) :eek:

greankab

คะแนน react
0
ลืมบอกไปครับ เผ่าRSF-34นี้ขึ้นชื่อว่าเผ่าที่ อันธพาลละลานตีคนไปทั่วครับพวกคอมมิวนิสชัดๆ ระวังไว้นะครับ
:uaxe::uspear:

DeletedUser

Guest
ผมว่าคงต้องมีใครมากอบกู้ได้มั้งเเหละครับ

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ลืมบอกไปครับ เผ่าrsf-34นี้ขึ้นชื่อว่าเผ่าที่ อันธพาลละลานตีคนไปทั่วครับพวกคอมมิวนิสชัดๆ ระวังไว้นะครับ
:uaxe::uspear:

โดนเค้ายำมาอะดิ ถึงบอกว่าเค้าเป็นอันธพาล 555+

greankab

คะแนน react
0
โดนเค้ายำมาอะดิ ถึงบอกว่าเค้าเป็นอันธพาล 555+

โดนยำมามันก็จริงครับ แต่เผ่านี้มันก็อันธพาลจริงๆไม่ใช้หรอครับตีไม่เลิกหน้า พวกกระหายสงคราม

ส่วนตัวท่านผมรู้ว่าท่านไม่กลัว เพราะยังไง พวก RSF-34 ก็ไม่ทำอะไรท่านอยู่แล้ว เพราะท่านอาจจะมีความสนิทสนมกับระดับผู้นำของเผ่านี้เป็นอย่างดี

เพราะตอนW4 เผ่าของท่าน RTS เป็นเผ่าซี้ปึกกับ RSF :uaxe:

greankab

คะแนน react
0
แล้วอีกอย่าง W7 นี้ หมดสนุกแล้วละครับ เพราะเท่าที่ผมดูจากอันดับเผ่าไหญ่ๆแล้ว เมื่อเอาไปเทียบกับW4

1SBS#0 สหภาพโซเวียดเดิม
27Round สหภาพโซเวียดเดิม เผ่า 100$
3A KOL อันนี้ผมว่าคงโดนยำอีกไม่นาน
4RSF-34 สหภาพโซเวียดเดิม

แล้วดูเค้าซี้กันทั้งนั้นครับ ยกเว้น A KOL อยู่เผ่าเดียว

:uspear::ulight::haul::uaxe::usword::uheavy::face::usnob::lehm:

jayfv

คะแนน react
0
....

มันก็อาจจะเป็นไปได้นะ

แต่sbs ยุไลมาก

แล้วจะตี a kol ได้ยังงัย คงอีกหลายเดือนกว่าจะเดินทางมาถึง

ส่วน rsf-34 ไม่เก่งหรอก เก่งแต่กดเผ่าเล็กๆเจอเผ่าใหญ่ๆทำเป็นพันไม่ก็แนป

แล้วถ้า a kol เก็บ rsf-34 ใครจะช่วยได้ sbs หรอ ยุตั้งไกล หรือ 7ลาว ยิ่งไกล

นับเมือง คะแนน 5พัน+ ใส่กันก็รู้แล้ว ถ้ารบกันจริง a kol กับ rsf-34 ใครจะล่ม

แล้วถ้า rsf-34ล้มละ a kol ยึดเมืองได้ แล้วทีนี้ ต่อให้ 7ลาวกับ sbs ขี่คอกันมา คิดหรอว่าจะล้ม a kol ได้ง่ายๆ

ผมว่าเวิด7ยังสนุกอีกเยอะ เพราะว่า a kol ไม่เป็นมิตรกับใคร

แล้วเผ่า sbs ที่ยุใกล้ๆ akol ผมดูแล้วมีคนคะแนน 7หมื่น+ยุ2-3คน เหมื่อกับเอาบ้านใส่พานให้ a kol เลย

แล้วอีกอย่าง อย่าลืมนะครับ a kol ยังไม่เก็บบ้านที่เลี้ยงไว้ในk44เลย

ป.ล. ถ้ารบกันจิง น่าจะสนุกนะ หุหุ

greankab

คะแนน react
0
มันก็อาจจะเป็นไปได้นะ

แต่sbs ยุไลมาก

แล้วจะตี a kol ได้ยังงัย คงอีกหลายเดือนกว่าจะเดินทางมาถึง

ส่วน rsf-34 ไม่เก่งหรอก เก่งแต่กดเผ่าเล็กๆเจอเผ่าใหญ่ๆทำเป็นพันไม่ก็แนป

แล้วถ้า a kol เก็บ rsf-34 ใครจะช่วยได้ sbs หรอ ยุตั้งไกล หรือ 7ลาว ยิ่งไกล

นับเมือง คะแนน 5พัน+ ใส่กันก็รู้แล้ว ถ้ารบกันจริง a kol กับ rsf-34 ใครจะล่ม

แล้วถ้า rsf-34ล้มละ a kol ยึดเมืองได้ แล้วทีนี้ ต่อให้ 7ลาวกับ sbs ขี่คอกันมา คิดหรอว่าจะล้ม a kol ได้ง่ายๆ

ผมว่าเวิด7ยังสนุกอีกเยอะ เพราะว่า a kol ไม่เป็นมิตรกับใคร

แล้วเผ่า sbs ที่ยุใกล้ๆ akol ผมดูแล้วมีคนคะแนน 7หมื่น+ยุ2-3คน เหมื่อกับเอาบ้านใส่พานให้ a kol เลย

แล้วอีกอย่าง อย่าลืมนะครับ a kol ยังไม่เก็บบ้านที่เลี้ยงไว้ในk44เลย

ป.ล. ถ้ารบกันจิง น่าจะสนุกนะ หุหุ

แต่ผมว่า a kol สู้ไม่ไหวหรอกครับ ถ้าคุณเคยเล่นW4คุณจะรู้ว่าระดับผู้บริหารหรือลูกเผ่าที่มาจากW4ของเผ่าrsf-34มันโหดขนาดใหน(ขนาดพวกผมรุมยำทั้งWยังอยู่สบายๆเลย) ส่วนkol ก็คงมาจากw6 ถ้าตัวไหญ่มันโดนเก็บไปมันก็ชิบหายแล้วครับเพราะเผ่านี้ซิมไปวันๆผมว่าถ้าเผ่าkol เทพจริงก็คงต้องเข้าไปในเขต34แล้วละครับ
เท่าที่ผมดูตอนนี้ก็คือมันเข้าในเขต34ไม่ได้เลยต้องขยายบ้านอยู่แถวๆตอนบนของ44แทน อันนี้วิเคราะจากแผนที่และความเป็นไปได้ ผมว่าถ้ายำกันจิงๆไอพวกrsf34ชนะเพราะทางkolมีดีแค่ตัวไหญ่สุดของมัน^^
:speed::uspy::wood::eek::cool::confused:

greankab

คะแนน react
0
จะชนะหรือแพ้มันไม่ได้วัดอยู่ที่คะแนนหรือจำนวนบ้านแต่มันวัดกันที่ฝีมือ :D

tripletour24

Member
คะแนน react
2
กำลังมันส์ครับ ต่อ ๆ ๆ ผมชอบอ่านแบบนี้มากครับ เป็นการแสดงความคิดเห็นเชิงมีเหตุผล ไม่ใช่ทะเลาะกันไร้เหตุผลครับ

^^ แต่อยากให้เรียก 7ราวน์ ได้ไหมครับ 7ลาว ฟังแปลก ๆ และอีกอย่างถ้า หมายถึงลาว เผ่าผม ลาวเยอะนะครับ อิอิ

Jackspelo

คะแนน react
0
โดนยำมามันก็จริงครับ แต่เผ่านี้มันก็อันธพาลจริงๆไม่ใช้หรอครับตีไม่เลิกหน้า พวกกระหายสงคราม

ส่วนตัวท่านผมรู้ว่าท่านไม่กลัว เพราะยังไง พวก rsf-34 ก็ไม่ทำอะไรท่านอยู่แล้ว เพราะท่านอาจจะมีความสนิทสนมกับระดับผู้นำของเผ่านี้เป็นอย่างดี

เพราะตอนw4 เผ่าของท่าน rts เป็นเผ่าซี้ปึกกับ rsf :uaxe:

โอ้ ป่าวเลย ผมไม่ได้ซี้กันมาแต่ชาติปางไหน rsf ผมก็เพิ่งมารู้จักกันที่เวิล 4 ส่วน sbs ก็ตีกับผมตอนเวิล 3 แต่เก็บผมมิได้ ตีกันไปตีกันมาก็เลยเริ่มจะซี้กันเพิ่มขึ้นไปเรื่อยๆ ส่วน 7ราว อาจเป็นเพราะเวิล 3 ผมเคยอยู่ฝ่ายเดียวกับเค้าต่อต้าน sbs เลยทำให้ได้รู้จักทูตสหภาพเค้าโดยบังเอิญ ก็ประมาณนี้หละคับ

ZhenDo

คะแนน react
0
^^ เผ่าพวกผม ไม่โหดหรอกครับ แค่สามัคคีกันเท่านั้น

เบื้องลึกเบื้องหลัง ของเ่ผ่าผม ที่ใครๆ รู้ ที่ W4

จิงๆ แล้ว มันไม่ได้เป็นอย่างที่เล่าลือกันเล๊ย หาว่าเราอันธพาล บ้าง นู้นนี่นั่นบ้าง

ประวัติความเป็นมาเราอย่าไปพูดถึงมันเลย ปล่อยให้รู้ กันอย่างนี้ก็ไม่เลว ^^

ส่วนเรื่อง W7 พวกผมก็แค่สามัคคีก็เท่านั้น ก็อย่างที่บางคนรุ้ว่าพวกเรามาจาก W4 มันก็แน่นอนว่าพวกเราสนิทกันหมด ซึ่ง องค์ประกอบตรงนี้ คงไม่ต่างอะไรกับ เผ่า

7Round

และแน่นอนว่าที่ทางเผ่าโดนหลายต่อหลายคน ว่า อันธพาลบ้าง หาเรื่อง หยาบ นู้น นี่ นั่น เยอะแยะไปหมด มันก็เป็นเรื่องธรรมดา อยู่แล้ว ที่พวกเรากำจัด พวกอื่นที่ไม่ใช่

พวกเรา หรือจะรอให้ คนเหล่านั้นโตมาเป็นหอกข้างแคร่ ตัวเอง ล่ะ จิงมั้ย ซึ่งนั้น ไม่ว่าจะเป็น SBS หรือ 7Round ก็ทำ

ถ้าได้คุ้นเคยกับพวกเรา จะรู้ว่าพวกเรา มีน้ำใจ ไม่เห็นแก่ตัว เวลา พวกพ้องลำบาก สามัคคีเป็น 1 ระเบียบเผ่าปึ๊ก และไม่ได้เลวร้ายอย่างที่บางคน รับรู้มา

แจ่ม แจ่ แด่ม แจ่ม ว๊าวววววว!!!! ^^

DeletedUser

Guest
เวิด 7ถ้า Mars ไปอีกสักเผ่า ก็ รวมมิตรเวิด 4 ชัดๆ

DeletedUser

Guest
แล้วอีกอย่าง W7 นี้ หมดสนุกแล้วละครับ เพราะเท่าที่ผมดูจากอันดับเผ่าไหญ่ๆแล้ว เมื่อเอาไปเทียบกับW4

1SBS#0 สหภาพโซเวียดเดิม
27Round สหภาพโซเวียดเดิม เผ่า 100$
3A KOL อันนี้ผมว่าคงโดนยำอีกไม่นาน
4RSF-34 สหภาพโซเวียดเดิม

แล้วดูเค้าซี้กันทั้งนั้นครับ ยกเว้น A KOL อยู่เผ่าเดียว

:uspear::ulight::haul::uaxe::usword::uheavy::face::usnob::lehm:

-*-แต่ SBS ตีกับ 7Round อยู่นิSBS Wนี้ผมว่าไม่ค่อยเหมือนกัน W SBS W นี้อ่ะหาเรื่องไปทั่ว

GuNeScM

คะแนน react
0
เผ่าเรามีแต่ เพื่อน พี่ น้อง ที่ เล่นไทรบัลกัน ให้ สนุก ครับ

อย่าว่าเราหาเรื่องไปทั่วเลยครับ เกมส์สงครามมันต้องมีบ้างครับ

ไม่งั้นเราไม่รับเผ่าที่พ่ายเรามาเป็นพี่น้องเราหรอกครับ

นั่นหมายถึงเป้าหมายของเรา คือ มิตรภาพ (สำหรับบางเผ่า)

ไปหาดูได้ในกระทู้เก่าๆ ว่ามีบางเผ่า คุยใว้ไม่รับพันไม่รับnap

ถึงไม่เติมพรี เราก็ชนะ (เค้าคุยใว้ แล้วก็ไป บอกไม่มีเวลา แต่ไปซ่าเวิลอื่น )

มันเป็นแรงผลักดัน ให้เกิดการรวมตัว ของคนที่ต้องการ

เพื่อน และอยากเล่นเกมส์นี้ให้สนุก เวิลด์นี้ใครว่าเติมพรีเทพ แล้วนั้น หากไม่มี

เพื่อน

ต่อให้เติมเป็นล้านก็ไม่ชนะครับ สุดท้าย อยากให้มอง sbs เราใหม่นะครับ

หรือไม่ก็ลองเป็นศัตรูกันครับ แล้วจะรู้เรารักและสามัคคีกันแค่ไหน ^^

tripletour24

Member
คะแนน react
2
แต่อยากให้ทาง SBS เห็นใจผู้เล่นคะแนนน้อย ๆ บ้างนะครับ เห็นบางคนขอเรนไป จะโดนทางเรายึด เรนเข้ามาน้อยมาก ทั้งที่เราแนม และกว่าจะเข้าตีก็อีกเป็นวัน

เข้ายึดแล้วไม่มีเรนวิ่งมาเลย จะมีวิ่งมาก็เป็นคะแนนน้อยๆ ด้วยกันเรนมา 20 - 30 ตัว แต่ผมมองว่าคนเรนนั้นมีน้ำใจมาก ๆ ผมจะนำชื่อเขาไปโพสที่ฟอรั่มทางเรา ไม่ให้ใครเข้าไปตีเขา เพราะน่านับถือที่ยังอุตส่าห์เรนให้ทั้งที่บ้านเขาเองก็ยังไม่โต

แต่ถ้าระดับสูงขอเรน เห็นแปปเดียวเข้าเต็มบ้าน ทุกคนส่งให้ด้วยใจ แต่พอเขาโดน กลับไม่มีเรนหาเขาเลย ยังไงก็อยากให้มีความเท่าเทียมกันครับ เห็นใจผู้น้อย ที่เขาเข้าไปร่วมรบด้วย

7Round ก็เพื่อนมารวมกัน ผมเองก็ตีกับพวกเขาที่ W5 กันแทบตาย มา W นี้ผมก็ร่วมรบกันได้เข้าขากันดี ไม่ว่าใครขอเรนมา เราเรนให้หมดไม่เลือกว่าเขาจะบ้านเล็กบ้านใหญ่

ยังไงผมฝากระดับสูงของทาง SBS ด้วยนะครับ ช่วยเหลือเพื่อนทุกระดับ จะทำให้ท่านได้ใจพวกเขา ดีกว่าปล่อยพวกเขาลอยแพเขา ให้เขาเผชิญชะตากรรมตามลำพัง แบบนี้พวกท่านก็ลำบากเพราะพวกเขาจะถอดใจกันหมดนะครับ

DeletedUser

Guest
แต่อยากให้ทาง sbs เห็นใจผู้เล่นคะแนนน้อย ๆ บ้างนะครับ เห็นบางคนขอเรนไป จะโดนทางเรายึด เรนเข้ามาน้อยมาก ทั้งที่เราแนม และกว่าจะเข้าตีก็อีกเป็นวัน

เข้ายึดแล้วไม่มีเรนวิ่งมาเลย จะมีวิ่งมาก็เป็นคะแนนน้อยๆ ด้วยกันเรนมา 20 - 30 ตัว แต่ผมมองว่าคนเรนนั้นมีน้ำใจมาก ๆ ผมจะนำชื่อเขาไปโพสที่ฟอรั่มทางเรา ไม่ให้ใครเข้าไปตีเขา เพราะน่านับถือที่ยังอุตส่าห์เรนให้ทั้งที่บ้านเขาเองก็ยังไม่โต

แต่ถ้าระดับสูงขอเรน เห็นแปปเดียวเข้าเต็มบ้าน ทุกคนส่งให้ด้วยใจ แต่พอเขาโดน กลับไม่มีเรนหาเขาเลย ยังไงก็อยากให้มีความเท่าเทียมกันครับ เห็นใจผู้น้อย ที่เขาเข้าไปร่วมรบด้วย

7round ก็เพื่อนมารวมกัน ผมเองก็ตีกับพวกเขาที่ w5 กันแทบตาย มา w นี้ผมก็ร่วมรบกันได้เข้าขากันดี ไม่ว่าใครขอเรนมา เราเรนให้หมดไม่เลือกว่าเขาจะบ้านเล็กบ้านใหญ่

ยังไงผมฝากระดับสูงของทาง sbs ด้วยนะครับ ช่วยเหลือเพื่อนทุกระดับ จะทำให้ท่านได้ใจพวกเขา ดีกว่าปล่อยพวกเขาลอยแพเขา ให้เขาเผชิญชะตากรรมตามลำพัง แบบนี้พวกท่านก็ลำบากเพราะพวกเขาจะถอดใจกันหมดนะครับ

ผมก็ช่วยทุกระดับแหละครับพี่วินแต่ว่าบางคนไม่ออนและไม่แจ้งไว้จะให้เรนอย่างไร?

ใครขอมาผมเต็มที่ให้ทุกคนครับอย่านับคนไม่ออนแล้วไม่ได้เรนสิครับ

Jackspelo

คะแนน react
0
ผมก็ช่วยทุกระดับแหละครับพี่วินแต่ว่าบางคนไม่ออนและไม่แจ้งไว้จะให้เรนอย่างไร?

ใครขอมาผมเต็มที่ให้ทุกคนครับอย่านับคนไม่ออนแล้วไม่ได้เรนสิครับ

ยืนยันด้วยอีกคนว่าเรนทุกคนจริงๆ ถ้านพเค้าได้รับแจ้งก็เวียนขอเรนให้เดี๋ยวนั้นเลย

GuNeScM

คะแนน react
0
พี่เขาไม่รุ้ไง ^^ย้ายมาพี่ จะได้รู้ว่าเรนจริงอะไรจริง 555+

บน