เมื่อไหร่มีเวิลด์ 7 อ่าคร้าบบบ

DeletedUser

Guest
เมื่อไหร่จะมีเวิลด์เจ็ดเหรอคร้าบบบ เพราะผมเห็นว่าเวิลด์ 5 เปิดต้นปี เวิลด์ 6 เปิดกลางปี เวิลด์ 7 ก็คงสิ้นปีใช่มั้ยคร้าบบบ ถามเป็นความรู้นะคร้าบบบ

DeletedUser

Guest
ผมว่าคงอีกนานสำหรับเวิลล์7

เพราะที่เค้าเปิดเวิลล์6มา เพราะเวิลล์5มีสงครามเร็วไป

ผู้เล่นน้อยๆลงเรื่อย

แต่ก็ไม่แน่ ถ้าเวิลล์6ดุเดือดมาก อาจจาเปิดเดือนหน้าเลยก็ได้555+

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ที่บอกว่าดุเดือด ต้องถามว่าแต่ละเผ่าที่เล่นกัน มาจากเวิลไหน ที่ทำสงครามแล้วแพ้ จึงมาตั้งรกรากเผ่าใหม่
ความสนุกของเกมต้องจับตาดูแต่ละเวิล ครับ (หากเป็นแฟนฟันแท้ ลองจับชื่อเด่นๆมาตรวจว่ามาจากเวิลไหนบ้างเผ่าอะไร)<<<<ยามว่าง
มองจากแผนที่ของแต่เวิล เป็นองค์ประกอบพอ
จะบอกได้หมดเกือบทุกอย่าง แต่ถ้าเรื่องการส่งทำลายแต่ละเผ่าของเวิลนั้นไม่ทราบครับ
สงครามบ้างทีรบกันตั้งนานสุดท้ายแพ้เพียงไม่กี่แสนแต้ม
ส่วนของเวิล1 ตอนนี้ผมมองยังไม่ออกว่าใครได้เปรียบหรือเสียเปรียบ รอดูอีกครึ่งปีละกัน ว่าใครจะเปรียบกว่ากัน
ไม่ได้วัดว่าเผ่าใครยึดได้มากกว่า วัดว่าเผ่าใดจะเหลือผู้เล่นหลักๆ เพียงกี่คนเท่านั้นยิ่งยาวนานเท่าไรคนยิ่งเลิกเล่นเร็วตามนั้น
จากเผ่าผมที่เคยอาศัยอยู่มีผุ้เล่นเกิน120คน แตกเป็น 2เผ่า เผ่าละ.......จำไม่ได้แหะ
ตอนนี้เหลือไม่ถึง80คน แค่1ปี ผู้เล่นหลักๆหายไปเกิน25-30คน เพียงแค่ตัวอย่างเท่านั้น

รอชมดูอีกเพียงครึ่งปี ผมรับรองได้ว่า หายไปอีกเยอะแต่ละสหภาพ แต่ละสาขา แต่ละเวิล

ต่อให้ปีนขึ้นสูงสุดยอดภูเขาได้ ก็อาจจะตกลงเหวสู่ส่วนก้นลึกของภูเขาได้
ก่อนที่จะเป็นที่1คุณต้องอยู่ต่ำกว่านั้น

สิน บ้าพลัง
สักวันผมจะดีพอ

บน