เราสร้างเมืองได้คะแนนซัก3000+แล้ว มาอ่านด้านในต่อครับ

DeletedUser

Guest
เมื่อถึงระดับนี้ เวลาใช้ทรัพยกร เราจะใช้แร่ใดมากที่สด

คือผมจะยึดเมืองโบนัส 100% อยากทราบว่า คนที่คะแนนสูง จะขาดแคลนแร่ใดคิดไว้เพื่ออนาคต คือจะยึดเมืองแล้วปล่อยใหแร่เด้ง

DeletedUser

Guest
ก็เเล้วเเต่เเนวทางการเล่นนะครับ

หาก เล่นเเบบเน้นอัพเมือง ไม้ กับ ดิน จะขาดเเคลน

เเต่หากเล่นสายบุก สร้างพวกม้านี่ เหล็กจะขาดอย่างหนัก ^^

เเมว ก็ใช้ ไม้ กับ ดิน เยอะนะครับ:)

DeletedUser

Guest
ไม้เป็นวัตถุดิบที่ต้องใช้มากที่สุดครับ ไม่ว่าจะเป็นสายซิมหรือสายทหารก็ตาม ไม่ว่าจะขาดอะไรก็ไปทำการค้าครับ แก้ปัญหาได้แน่ ถ้าจะยึดโบนัสแร่ 100% ก็แนะนำว่าให้ยึดไม้ครับ เพราะไม้จะขาดตลาดมากที่สุด

DeletedUser

Guest
ไม้ ไว้่สร้าง พลหอก-พลธนู

ดินเหนียว ไว้สร้างสิ่งก่อสร้าง สร้างฟาร์ม

เหล็ก ไว้สร้าง ม้าเบา-ม้าหนัก

ถ้าชอบอะไร ก็แยกสร้างเลยก็ได้

DeletedUser

Guest
สำหรับสายที่เน้นสร้างทหารม้า เน้นเหล็กไว้ก่อนครับ พวกไม้กับดินเหนียวนี่ไว้หาเอาทีหลังได้ (ก็เหลือแค่ไว้สร้างสิ่งก่อสร้างกับอาวุธหนักนี่เนอะ ส่วนนี้ใช้ทหารม้าปล้นเอา ครู่เดียวก็ได้แล้วครับ)

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่เอากำไรยังไงก็ออกครับ 1:1 ว่าออกเร็วๆแล้ว ขาดทุนนิดหน่อยนี่พวกคะแนนสูงๆเกณฑ์กำไรเค้ากดให้คุณแน่นอนครับ

DeletedUser

Guest
จากประสบการณ์ผมนะ ผมว่าดินครับที่ต้องใช้หนัก

แต่ถ้าจะเล่นปล้นจะขาดเหล็กครับ

lind

คะแนน react
0
แล้วแต่ช่วงครับ ก็ๆขาดไม้ พอสร้างม้าเบาได้ก็ขาดเหล็ก มีโรงงานเมื่อไหร่เหล็กก็เหลือ ขาดไม้กับดินพอๆกัน พอสร้างม้าเบาได้ก็ขาดเหล็กอีกแหล่ะ

แต่จริงๆผมว่าขาดไม้นะ ไม้ต้องใช้เยอะจริงๆ สำหรับดินไม่ค่อยจะขาดเลย แต่จะใช้ทีก็ต้องไปหาแลก เพราะใช้ทีเยอะเลย

แต่สำหับกะปล้นอย่างเดียว ม้าเบาเป็นหลัก เหล็กก็ไม่ค่อยขาดนะ จะขาดก็แรกๆอ่ะ แบบว่าขาดแคลนอย่างหนักเลย หลังๆมาอัพอันอื่นไปบ้างก็พอๆช่วยได้

daimond201

คะแนน react
0
บางครั้งการส่งขายในตลาด คิดอีกแง่คือ เปิดโอกาสให้คู่แข่งพัฒนาเร็วขึ้นครับ ถ้ามีโอกาส ยึดเมืองข้าง ๆ ไว้ 2-3 เมือง แลกเปลี่ยนกันเอง จะดีกว่า ยกเว้น เลือกไม่ได้แล้ว

บน