เรื่องการจะมีบ้านอีกหลังอะคับ

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'เวิลด์ 4' เริ่มโดย ToonPond, 6. มีนา 2011.

แชร์หน้านี้

1. ToonPond

ToonPond Guest

คือผมส่งทหารไปโจมตีหมู่บ้านโบนัสแล้วคับ แต่ว่าพอชนะกลับมาไม่ได้จะเป็นบ้านของผมเลยคับ ทำยังไงถึงจะมีบ้านอีกหลังได้คับ หรือว่าต้องยึดบ้านของคนอื่นอย่างเดียวคับ

2. mr.suda

mr.suda Guest

การส่งขุนนางไปไม่ได้ส่งไปครั้ง เดียวนะ ค๊ะ

อาจส่งไป 4-5 ครั้ง ถึงจะได้ แต่ถ้าดีหน่อย ก็ 3 ครั้งค๊ะ ติดไอเทม คฑา ไปด้วย

ทุกครั้งที่เดินทางไป จะบอกว่าความภักดี ลดลงเท่าใหร่ ตามเปอร์เซ็น มั้ง

คือเราต้องทำให้ความภักดีลดลงเหลือ 0 หรือ -5 ขึ้นไป ว่างั้นเถอะ

3. ToonPond

งง

คือไม่เข้าใจคับ คือผมยังไม่มีขุนนางเลยคับ คือไปยึดหมู่บ้านโบนัสแล้วผมอะชนะกลับมาได้ของ แต่ที่หมู่บ้านเขาเขียนว่า ทรัพยากร เหล็ก , ไม้ , ดิน เพิ่มขึ้น 100% พอชนะมาผมยังไม่เห็นจะได้ตามที่เขาบอกเลยคับ แล้วอีกอย่างหมู่บ้านนั้นก็ไม่ตกเป็นของผมด้วยคับงงตรงนี้แหละคับ

4. คุณต้องส่งขุนนางไปตี ต่อเนื่องจนขวัญของบ้านนั้น ต่ำกว่า0 คุณถึงจะได้บ้านครับ ส่วน โบนัสต่างๆ นั่นมันมีเฉพาะบ้านนั้นๆครับ ถ้าคุณยึดได้บ้านั้นก็จะมีโบนัสของมันครับ ถ้าคุณส่งทัพที่ไม่มีขุนนางไปตีคุณก็ได้แค่ทรัพยากรที่ปล้นได้เท่านั้นครับ ไม่ได้ลดขวัญแต่อย่างไดครับ
    เวลามรขุนนางแล้วจะยึด ควรส่งแบบต่อเนื่องครับ ถ้ามีมากกว่า1ตัวให้ส่งไปคนละ ทัพกันครับ เวลาส่งขุนนางไปให้ส่งทหารตามไปด้วยสักเล็กน้อยพอประมาณครับ

5. ToonPond

คับ

ขอบคุณมากๆ คับที่บอกผม งั้นแสดงว่า ถ้าจะเอาโบนัสของบ้านนั้นๆ ผมต้องใช้ขุนนางไปตีด้วยใช่ไหมคับ? ผมถึงจะได้บ้่านแล้วก็โบนัส แต่ถ้าผมไม่มีขุนนางผมก็ได้แค่ปล้น ประมาณนี้ใช่มะคับ :)

6. poat20

poat20 New Member

เข้าร่วม:
    11. ธันวา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    ใช่ครับ
    กว่าจะมีขุนนาง คะแนนคงอยู่ราว ๆ 3000 ครับ

7. nokton

nokton Guest

และกว่าจาได้สถานศึกษา ก็คงจาหมดตัวค่าทรัพยากรไปเต็มๆ

กว่าโรงตีเหล็กและที่ทำการหมู่บ้านจาถึง20

เลือดตาแทบกระเด็น ดีนะที่มีแต่ตลาด10 ไม่งั้นคงช็อกแน่:eek: