เรื่องการพักการโจมตีในช่วงปีใหม่ ควรจะมีประกาศที่เร็วกว่านี้

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'เวิลด์ 3' เริ่มโดย maximaxi, 30. ธันวา 2010.

แชร์หน้านี้

1. maximaxi

maximaxi New Member

เข้าร่วม:
    20. ตุลา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=3811

มาประกาศวันนี้ กระชัดชิดขนาดนี้เสียเปรียบครับ ไม่แฟร์มาก

หากผมส่งทัพ:uaxe:ไปตั้งแต่วันที่ 27 หรือ 28 แต่ทัพถึงช่วงวันที่ 31 กลับไม่ได้รับ dmg ????

แฟร์ยังไงครับ ทัพผมต้องเสียเวลาเดินทัพกลับอีก หากผู้เล่นฝั่งตรงข้ามส่งทัพมาช่วงวันที่ วันที่ 1 ตอน 23.00 น. ทัพผมกลับไม่ทัน

เท่ากับโดนตีฟรี เน้นๆ :confused:

มีการพักโจมตีช่วงปีใหม่ผมไม่ขัดข้อง แต่ควรจะประกาศล่วงหน้า ให้ไวกว่านี้ สัก 1-2 อาทิตย์ ไม่ใช่ประกาศวันนี้ มีผลใช้พรุ่งนี้

คนที่เค้าวางแผนหลายๆวัน เสียหายหมด

พิจารณากันใหม่เถอะครับ ทีมงานผมว่าพ.ท.สีเขียวเปลี่ยนเป็น Attacks cannot be sent แล้วเอา Attack that arrive will not do any damage ยังจะดีเสียกว่า

คนที่ส่งทัพไปนานแล้ว เสียหายมากๆ ประกาศออกมาได้ช้ามากครับ

2. kitkit

kitkit Guest

เห็นด้วยครับ ผมรู้สึกผิดหวังกับเกมนิดหน่อยนะครับ เพราะถ้าต้องการให้พักรบช่วงปีใหม่ควรแจ้งล่วงหน้าสัก 1 เดือนนะ แต่นี้บอกล่วงหน้า 1 วัน ผมส่งทัพ 7วันก่อน เลยไม่มีความหมายใช่ไหมครับ นัดโจมตีให้ถึงพร้อมกันวันที่ 1 ม.ค.54 ผมส่ง 6 ทัพ เพื่อนๆส่งกันอีก รวมน่าจะ 10-20ทัพ ส่งตั้งแต่ 23ธ.ค. เพิ่งจะแจ้งวันนี้ จริงๆควรแจ้งล่วงหน้านะครับ :(:(:(

3. t0ny

t0ny Guest

ต้องขออภัยจริงๆ ครับสำหรับปีนี้เพราะปกติการแจ้งจะทำตอนประมาณวันที่ 24 - 25 (วันคริสต์มาสครับ) แต่เนื่องจากเวอร์ชั่นไทยนั้นสรุปว่าจะไม่ได้หยุดพักโจมตีตอนคริสต์มาส แต่จะไปหยุดสงกรานต์แทน และผมเพิ่งได้ข้อสรุปทั้งหมดประมาณตอนเช้าครับ ดังนั้นทำให้ข่าวมาล่าช้าต้องขออภัยจริงๆ ครับ เพราะปกติเวอร์ชั่นภาษาอื่นๆ หากเช่นคนเคยเล่น .net มากก่อนจะทราบว่าทุกๆ คริสต์ใหม่ หรือปีใหม่จะมีการพักการโจมตี และเนื่องจากปีนี้เป็นปีแรกที่ในไทยเราจะต้องพักการโจมตี ทำให้บางอย่างมันก็ไม่ทันการจริงๆ หลังได้ข้อสรุปครับ ตัวผมเองขอรับความผิดพลาดครั้งนี้ไว้เองทั้งหมดครับ

ยังไงก็แล้วแต่ขอให้ผู้เล่นสนุก และได้ใช้เวลากับครอบครัวในเทศกาลปีใหม่นี้นะครับ

4. hbkmaster

hbkmaster New Member

เข้าร่วม:
    26. ธันวา 2010
    0
    ดีจริงๆเลยนะครับ สมมติว่า ผมไปสอดบ้านๆหนึ่งมา และคำนวณแล้วว่าต้องตี 3 ทัพแตก ผมเลยส่งทหารไปเปิด 3 ทัพใช้เวลาเดินทาง 5 วัน ถึงวันที่ 31 และ 1 แล้วส่งทหารตามมาอีก 1 ทัพ ตามด้วยทัพขุนนาง 4 ทัพ ซึ่งทัพขุนนางทัพสุดท้ายเป็นเรนทั้งหมดที่มีในบ้านนั้น ซึ่ง 5 ทัพที่ว่ามานี้ ถึงวันที่ 2

ผลเป็นยังใงก็น่าจะรู้นะครับ ทหารที่ผมส่งไปตาม ขุนนาง 4 ตัว ทหารเรนเป็นหมื่น ตายหมด เสียโอกาสในการได้บ้านนั้น อาจมีเรนมาเพิ่ม ทำให้ผมตีไม่เข้าอีก แบบนี้จะรับผิดชอบยังใงครับ ...

แต่กรณีจริงของผมไม่ใช่แบบนี้หรอกครับ ของผมเป็นแบบนี้ครับ

ผมส่งทหารไปเปิดบ้านๆหนึ่งซึ่งนั้นทำให้บ้านนั้นทหารตายหมด พร้อมกำแพง เป็น 0 ก่อนที่เรนจะมาทัน ผมก็เลยสั่งโจมตีไปอีก 1 ทัพ พร้อม ทัพขุุนนาง 4 ทัพ (ทัพขุนนางผมยังไม่ได้ส่ง แต่ผมคำนวณเวลาใว้แล้ว ว่าต้องส่งตอนใหน) แต่ทัพที่ว่ามาทั้งหมดนี้ ถึงวันที่ 1

ผลเป็นยังใงน่ะเหรอครับ ? หลังปีใหม่ บ้านหลังนั้นก็จะมีเรนเป็นแสน พร้อม กำแพง 20 ทำให้ผมไม่ได้บ้านหลังนั้นไป ทั้งที่ปกคิควรจะได้ กรณีแบบนี้ ทีมงานรับผิดชอบยังใงครับ ...

5. t0ny

t0ny Guest

ต้องขอโทษจริงๆ นะครับ ถ้าทำให้ผู้เล่นบางท่านต้องเล่นลำบากขึ้นครับ ต้องขอโทษจริงๆ ครับ ที่ผมพยายามผลักดันการหยุดตรงนี้ก็เพราะอยากให้ผู้เล่นมีความสุขกับปีใหม่ครับ จะได้ไม่ต้องห่วงเกมส์มากนัก จะได้มีเวลากับครอบครัว หรือเพื่อนๆ มากขึ้นเท่านั้นเองแหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30. ธันวา 2010
  6. hbkmaster

hbkmaster New Member

เข้าร่วม:
    26. ธันวา 2010
    0
    อืมครับ แต่ขอถามอีกหน่อยนะครับ ทำใมหมู่บ้านเป้าหมายที่คุณอ้างถึงในเรื่องการพักการโจมตีช่วงปีใหม่

ทำใมถึงต้องนับรวมหมู่บ้านคนเถื่อนด้วยครับ แบบนี้ก็ถูกใจผู้เล่นสายซิมน่ะสิครับ รอแร่เด้งไปวันๆ สบายๆ แต่ผู้เล่นสายตี เหมือนตกนรกเลย โดยเฉพาะคนที่อัพแร่แค่อย่างละ 10 มันไม่ยุติธรรมนะครับ - -(ผมพูดถึงใน w4 นะครับ)

7. deksod

deksod Guest

ก็นะ เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย

แต่ก็จริง ปีใหม่เทียวๆๆๆ กลับบ้านพบญาติพี่น้อง

ไม่ต้องห่วงเกมส์ ว่าบ้านจะหาย

แต่น่าจะนานกว่านี้หน่อย จะดีมากมาย :)