เรื่องการพักการโจมตีในช่วงปีใหม่ ควรจะมีประกาศที่เร็วกว่านี้

maximaxi

คะแนน react
0
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=3811

มาประกาศวันนี้ กระชัดชิดขนาดนี้เสียเปรียบครับ ไม่แฟร์มาก

หากผมส่งทัพ:uaxe:ไปตั้งแต่วันที่ 27 หรือ 28 แต่ทัพถึงช่วงวันที่ 31 กลับไม่ได้รับ dmg ????

แฟร์ยังไงครับ ทัพผมต้องเสียเวลาเดินทัพกลับอีก หากผู้เล่นฝั่งตรงข้ามส่งทัพมาช่วงวันที่ วันที่ 1 ตอน 23.00 น. ทัพผมกลับไม่ทัน

เท่ากับโดนตีฟรี เน้นๆ :confused:

มีการพักโจมตีช่วงปีใหม่ผมไม่ขัดข้อง แต่ควรจะประกาศล่วงหน้า ให้ไวกว่านี้ สัก 1-2 อาทิตย์ ไม่ใช่ประกาศวันนี้ มีผลใช้พรุ่งนี้

คนที่เค้าวางแผนหลายๆวัน เสียหายหมด

พิจารณากันใหม่เถอะครับ ทีมงานผมว่าพ.ท.สีเขียวเปลี่ยนเป็น Attacks cannot be sent แล้วเอา Attack that arrive will not do any damage ยังจะดีเสียกว่า

คนที่ส่งทัพไปนานแล้ว เสียหายมากๆ ประกาศออกมาได้ช้ามากครับ

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยครับ ผมรู้สึกผิดหวังกับเกมนิดหน่อยนะครับ เพราะถ้าต้องการให้พักรบช่วงปีใหม่ควรแจ้งล่วงหน้าสัก 1 เดือนนะ แต่นี้บอกล่วงหน้า 1 วัน ผมส่งทัพ 7วันก่อน เลยไม่มีความหมายใช่ไหมครับ นัดโจมตีให้ถึงพร้อมกันวันที่ 1 ม.ค.54 ผมส่ง 6 ทัพ เพื่อนๆส่งกันอีก รวมน่าจะ 10-20ทัพ ส่งตั้งแต่ 23ธ.ค. เพิ่งจะแจ้งวันนี้ จริงๆควรแจ้งล่วงหน้านะครับ :(:(:(

DeletedUser

Guest
ต้องขออภัยจริงๆ ครับสำหรับปีนี้เพราะปกติการแจ้งจะทำตอนประมาณวันที่ 24 - 25 (วันคริสต์มาสครับ) แต่เนื่องจากเวอร์ชั่นไทยนั้นสรุปว่าจะไม่ได้หยุดพักโจมตีตอนคริสต์มาส แต่จะไปหยุดสงกรานต์แทน และผมเพิ่งได้ข้อสรุปทั้งหมดประมาณตอนเช้าครับ ดังนั้นทำให้ข่าวมาล่าช้าต้องขออภัยจริงๆ ครับ เพราะปกติเวอร์ชั่นภาษาอื่นๆ หากเช่นคนเคยเล่น .net มากก่อนจะทราบว่าทุกๆ คริสต์ใหม่ หรือปีใหม่จะมีการพักการโจมตี และเนื่องจากปีนี้เป็นปีแรกที่ในไทยเราจะต้องพักการโจมตี ทำให้บางอย่างมันก็ไม่ทันการจริงๆ หลังได้ข้อสรุปครับ ตัวผมเองขอรับความผิดพลาดครั้งนี้ไว้เองทั้งหมดครับ

ยังไงก็แล้วแต่ขอให้ผู้เล่นสนุก และได้ใช้เวลากับครอบครัวในเทศกาลปีใหม่นี้นะครับ

hbkmaster

คะแนน react
0
ดีจริงๆเลยนะครับ สมมติว่า ผมไปสอดบ้านๆหนึ่งมา และคำนวณแล้วว่าต้องตี 3 ทัพแตก ผมเลยส่งทหารไปเปิด 3 ทัพใช้เวลาเดินทาง 5 วัน ถึงวันที่ 31 และ 1 แล้วส่งทหารตามมาอีก 1 ทัพ ตามด้วยทัพขุนนาง 4 ทัพ ซึ่งทัพขุนนางทัพสุดท้ายเป็นเรนทั้งหมดที่มีในบ้านนั้น ซึ่ง 5 ทัพที่ว่ามานี้ ถึงวันที่ 2

ผลเป็นยังใงก็น่าจะรู้นะครับ ทหารที่ผมส่งไปตาม ขุนนาง 4 ตัว ทหารเรนเป็นหมื่น ตายหมด เสียโอกาสในการได้บ้านนั้น อาจมีเรนมาเพิ่ม ทำให้ผมตีไม่เข้าอีก แบบนี้จะรับผิดชอบยังใงครับ ...

แต่กรณีจริงของผมไม่ใช่แบบนี้หรอกครับ ของผมเป็นแบบนี้ครับ

ผมส่งทหารไปเปิดบ้านๆหนึ่งซึ่งนั้นทำให้บ้านนั้นทหารตายหมด พร้อมกำแพง เป็น 0 ก่อนที่เรนจะมาทัน ผมก็เลยสั่งโจมตีไปอีก 1 ทัพ พร้อม ทัพขุุนนาง 4 ทัพ (ทัพขุนนางผมยังไม่ได้ส่ง แต่ผมคำนวณเวลาใว้แล้ว ว่าต้องส่งตอนใหน) แต่ทัพที่ว่ามาทั้งหมดนี้ ถึงวันที่ 1

ผลเป็นยังใงน่ะเหรอครับ ? หลังปีใหม่ บ้านหลังนั้นก็จะมีเรนเป็นแสน พร้อม กำแพง 20 ทำให้ผมไม่ได้บ้านหลังนั้นไป ทั้งที่ปกคิควรจะได้ กรณีแบบนี้ ทีมงานรับผิดชอบยังใงครับ ...

DeletedUser

Guest
ต้องขอโทษจริงๆ นะครับ ถ้าทำให้ผู้เล่นบางท่านต้องเล่นลำบากขึ้นครับ ต้องขอโทษจริงๆ ครับ ที่ผมพยายามผลักดันการหยุดตรงนี้ก็เพราะอยากให้ผู้เล่นมีความสุขกับปีใหม่ครับ จะได้ไม่ต้องห่วงเกมส์มากนัก จะได้มีเวลากับครอบครัว หรือเพื่อนๆ มากขึ้นเท่านั้นเองแหละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

hbkmaster

คะแนน react
0
อืมครับ แต่ขอถามอีกหน่อยนะครับ ทำใมหมู่บ้านเป้าหมายที่คุณอ้างถึงในเรื่องการพักการโจมตีช่วงปีใหม่

ทำใมถึงต้องนับรวมหมู่บ้านคนเถื่อนด้วยครับ แบบนี้ก็ถูกใจผู้เล่นสายซิมน่ะสิครับ รอแร่เด้งไปวันๆ สบายๆ แต่ผู้เล่นสายตี เหมือนตกนรกเลย โดยเฉพาะคนที่อัพแร่แค่อย่างละ 10 มันไม่ยุติธรรมนะครับ - -(ผมพูดถึงใน w4 นะครับ)

DeletedUser

Guest
ก็นะ เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย

แต่ก็จริง ปีใหม่เทียวๆๆๆ กลับบ้านพบญาติพี่น้อง

ไม่ต้องห่วงเกมส์ ว่าบ้านจะหาย

แต่น่าจะนานกว่านี้หน่อย จะดีมากมาย :)

บน