เรื่องการไล่ออกจากเผ่าน่ะ

DeletedUser

Guest
บารอนมีอำนาจรองจากดยุค และมีสิทธิ์ไล่ผู้เล่นออกจากเผ่าได้
เลยสงสัยว่าบารอนจะไล่ดยุคซึ่งมีอำนาจมากกว่าได้หรือไม่

crewmember

Member
คะแนน react
0
แตบารอนก็ดันลดสิทธิของดยุคได้รวมถึงตั้งตัวเองเป็นดยุคได้อีกต่างหาก
55555

DeletedUser

Guest
บารอนไม่อาจแต่งตั้งตัวเองเป็นดยุคได้ ส่วนลดตำแหน่งตำเองทำได้
หรือจะตั้งคนอื่นเป็นบารอนได้ แต่เป็นดยุคไม่ได้ ^^

crewmember

Member
คะแนน react
0
ไม่รู้สิครับ ไม่เคยเป็นบารอน 55
แต่เคยลดตัวเองเป็นบารอนแล้วตั้งตัวเองเป็นดยุคใหม่ได้

DeletedUser

Guest
อย่างนี้ผมไม่โดนแย่งตำแหน่งแน่?
โดนบารอนตั้งตัวเองเป็นดยุคแล้วมาปลดดยุคอีกคน - -'

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

crewmember

Member
คะแนน react
0
ไม่รู้สิครับ ทุกวันนี้ ผมเองยังสงสัย ว่าจะเป็นดยุค เป็นบารอนทำไม ในเมื่อสิทธิ์ก็แทบจะไม่แตกต่างกันเลย

DeletedUser

Guest
เมื่อตอนเล่นใหม่ๆจำได้ว่าทำไม่ได้ ^^
เมื่อวานลองไปเข้าบัญชีของบารอนมันตั้งตัวเองได้ - -'

DeletedUser

Guest
ดยุคมันลบเผ่า เปลี่ยนชื่อเผ่าได้ครับ เเต่บารอนทำไม่ได้

DeletedUser

Guest
ก็ถ้าบารอนมันตั้งตัวเองเป็นดยุคมันก็ทำได้แล้วละครับ - -'

DeletedUser

Guest
ผู้พัฒนาเกมส์คงอยากให้มีการปฏิวัติภายในเผ่าได้มั้งครับ
เลยมีการแก้สิทธิ์ให้บารอนตั้งตัวเองเป็นดยุคได้

DeletedUser

Guest
ที่ทำได้ผมคิดว่า ...

ถ้า ดยุค ไม่ออนจนโดนลบจากบัญชี จะได้แต่งตั้ง บารอน เป็นดยุคได้เลย

DeletedUser

Guest
ส้มลองไปทำก้ไม่เห้นได้นะค่ะ มันขึ้นว่า "คุณไม่มีสิทธิ์ในการจัดการดยุค"

แต่ที่เคยเห็นมาคือ ถ้าในเผ่านั้น ดยุคเป้นบ้านคนเถื่อนไป หรือเผ่าขาดดยุค (ดยุคอาจจะลาออกจากเผ่า)

ก็จะมีคนในเผ่านั้นสามารถแต่งตั้งตัวเองเป็นดยุคคนใหม่ได้นะค่ะ :rolleyes:

DeletedUser

Guest
ปกติถ้ามีดยุคอยู่ในเผ่าบารอนก็ไม่น่าจะมีสิทธิ์ตั้งตัวเองเป็นดยุคได้อยู่แล้ว
ไม่งั้นคงไม่ต้องมีตำแหน่งดยุคหรอกครับเพราะมันซ้ำซ้อน
คงสามารถเปลี่ยนสิทธิ์ได้เฉพาะเผ่าที่ไม่มีดยุคแล้วมากกว่า
ซึ่งตัวผมก็ไม่มีประสบการณ์ตรงนี้ด้วย เพราะเผ่าไม่เคยขาดดยุค

DeletedUser

Guest
ระบบของเกมจะป้องกัน ระดับบารอนปลดดยุคไว้ครับ ^0^
แต่บารอน สามารถขอลาออกจากตำแหน่ง โดยการปลดตัวเองได้

ซึ่งที่ต่างกันระหว่าง ดยุคกับบารอน คือ
ดยุค เปลี่ยนชื่อเผ่า ยุบเผ่า ซึ่งบารอนทำไม่ได้ครับ

ในเผ่าสามารถมีดยุคได้หลายคน ตามแต่ผู้ก่อตั้งเผ่าไว้เนื้อเชื่อใจครับ
เพราะ ระบบเกมไม่ได้ทำระบบจัดเก็บประวัติว่าใครทำอะไรไว้บ้าง

ซึ่งคุณต้องแน่ใจว่า ดยุคหรือบารอนที่แต่งตั้งนั้น ไม่ก่อเรื่องไม่ดีให้เผ่าของคุณครับ
เพราะกฎของเกมระบุไว้ว่า ผู้ดูแลเผ่าต้องรับผิดชอบต่อโปรไฟล์ รูป ฯลฯ ที่เป็นของเผ่าครับ

งานนี้ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย ครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็เพิ่งรู้นะครับอิอิ
ขอบคุณครับสำหรับความรู้ครับ

บน