เรื่องคะแนนศัตรูที่ถูกทำลาย Bug ?

jirayut.k

คะแนน react
0
คือถ้าเราส่งทหารไปตีเมืองแล้ว แพ้กลับมาคือได้รายงานสีแดง และรายละเอียดบอกว่าไม่มีกองกำลังกลับมา และไม่เห็นกองกำลังฝ่ายศัตรู แม้ว่าเราจะมีม้าสอดแนมไปแต่ก็ตายหมดเนี่ย ผมสังเกตมาหลายครั้งแล้วว่าคะแนนศัตรูที่ถูกทำลายไม่ขึ้น จะเท่าเดิม แม้ว่าทหารที่ส่งไปเยอะมากก็ตาม แต่ถ้าเป็นการแพ้แบบม้าสอดแนมรอดกลับมา คะแนนเรื่องศัตรูที่ถูกทำลายจะขึ้น ไม่ทราบว่าเป็น Bug ของเกมส์หรือเปล่า ?

DeletedUser

Guest
คุณสังเกตุดูดีๆเเล้วหรือยังครับ คะเเนนมันจะยังไม่ขึ่นเลยนะครับ

ถ้าหากยื่งฆ่าทหารมาก Sv.จะคำนวนเพื่ออัพเดทคะเเนนนานหน่อย

อันนี้ขึ้นอยู่กับปัจจัยไหนผมก็ไม่ทราบ เเต่ยินยัน ยังไงคะเเนนได้ชัวร์ๆครับ

jirayut.k

คะแนน react
0
ล่าสุดตอนนี้คะแนนก็ยังไม่ขึ้นครับ ผ่านไป 1 วันแล้วครับ

DeletedUser

Guest
ท่านเข้าใจถูกต้องแล้ว

รายงานสีแดง หรือการที่กองกำลังของเราไม่กลับมา และไม่ทราบว่าทำลายศัตรูไปกี่นาย จะไม่ถูกนับคะแนนครับ
ขุนพลก็ไม่ได้ประสบการณ์ด้วย

bleach13

คะแนน react
0
ประสบการณ์ขุนพลถ้า เราส่งทหารไปตีแต่ไม่เอาขุนพลไปแล้วทหารกลับมา ขุนพลกะได้ประสบการด้วยหรอ งง

jirayut.k

คะแนน react
0
สรุปแล้วมันคือ bug เกมส์ หรือว่า programer ตั้งใจให้เป็นเนี่ยครับ -*- แบบนี้เกมส์ก็ไม่สนับสนุนให้ยกทัพไปตีกันสิครับ อัพแต่เมือง

DeletedUser

Guest
เอ คะแนนศัตรูที่ถูกทำลาย มันได้ไม่ใช้หรือคะ ในกรณีนี้ทหารที่ส่งไปตายหมดต้องรอ 5 วัน ถ้าจำไม่ผิด

jirayut.k

คะแนน react
0
ผมว่าไม่น่ามีนะครับจากที่สังเกตมาหลายครั้งแล้ว ทหารเอาไปตีตายหลายหมืนตัว แต่คะแนนไม่ขึ้นเสียดายที่สร้างมานะเนี่ย เกมส์สงครามผมว่าน่าจะนับคะแนนทำสงครามหน่อยนะครับ แบบเน้น ๆ การทำสงครามนะครับ เหมือนกับว่าตอนนี้เน้นแต่คะแนนสร้างเมืองเป็นส่วนใหญ่นะครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าไม่น่ามีนะครับจากที่สังเกตมาหลายครั้งแล้ว ทหารเอาไปตีตายหลายหมืนตัว แต่คะแนนไม่ขึ้นเสียดายที่สร้างมานะเนี่ย เกมส์สงครามผมว่าน่าจะนับคะแนนทำสงครามหน่อยนะครับ แบบเน้น ๆ การทำสงครามนะครับ เหมือนกับว่าตอนนี้เน้นแต่คะแนนสร้างเมืองเป็นส่วนใหญ่นะครับ

มันไม่ขึ้นทันทีนะครับ มีดีเลย์นานอยู่

บน