เรื่องที่ซ่อนลับ

DeletedUser

Guest
เพิ่งเล่นค่ะ อยากทราบว่า ที่ซ่อนลับ ใช้ยังไงอะคะ? จะเอาทรัพยากรไปเก็บยังไงคะ? เราจะรู้ได้ไงว่า ทรัพย์กรของเราถูกเก็บอยู่ในที่ซ่อนลับแล้วหรืออยู่ในโกดัง?:confused:

loang

คะแนน react
0
เรื่องที่ซ่อนลับ ตอบ

ที่ซ่อนลับ สามารถอัพเกรดได้จากการสร้าง
โดยมีระดับสุงสุดอยู่ที่ 10 ซ่อนของได้ 2000 หน่วย
ของที่จะซ่อนไม่ได้ถูกแยกจากโกดังหรอกค่ะ เพียงแต่ว่า
เวลามีคนมาตีบ้าน ทรัพยากรจะถูกซ่อนเอาไว้ตามระดับจำนวนของที่ซ่อนลับ
และฝ่ายโจมตี ไม่สามาถเอาไปได้

การเข้าดูว่าเราสามารถที่จะซ่อนของได้เท่าไหร่นั้น ก็คลิกเข้าไปที่ไอคอน ที่ซ่อนลับ ได้เลย จะมีบอกว่าตอนนี้คุณสามารถซ่อนของได้เท่าไหร่ และระดับต่อไปจะซ่อนได้เท่าไหร่

ถ้ายังไง ก็ ไปดูที่ วิธีการเล่นก็ได้ มีอยู่ข้างบนนั่นล่ะคะ

first24053

Member
คะแนน react
0
ตอบเคลียคับ เราจาอัพที่ควรอัพซ่อนลับมากเพียงใดขึ้นอยู่กลับ
เราเป็นหมู่บ้านฟาร์มใครไหม ถ้ามีคนชอบมาตีหมู่บ้านเราก้ออัพไปเลยงับยาวๆ หรือไม่ก้อสร้างทหารมาสู้(ถ้าสู้ได้) ทางที่ดีถ้าไม่อยากโดนปล้นก้อหาเผ่าดีๆอยู่งับ เเล้วแอคทีฟกะเผ่าหน่อย ใครมาปล้นเราก้อไปบอกกะคนในเผ่า ก้อน่าจะช่วยได้ในระดับหนึ่ง

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ตั้งแต่ผมเล่นมา ไม่เคยใช้ที่ซ่อนลับให้เป็นประโยชน์เลย -.-

เพราะม่ายมีใครมาปล้นสักที -..-

บน