เรื่องหมู่บ้านโดนโจมตี

teeteeteetee

คะแนน react
0
ถ้าหมู่บ้านเราถูกตีแตก สิ่งก่อสร้าง จะลด ระดับ ลงไมกี่ระดับ แล้วมี อะไรที่ เปลียนแปลงอีกหลังจากหมู่บ้านแตก

DeletedUser

Guest
ขอคำถามที่ละเอียดกว่านี้ หรือใช้ศัพท์ที่อ้างอิงจากในเกมได้ไหมครับ?

ถ้าเกี่ยวกับเรื่องถูกเครื่องยิงหินทำลาย การลดระดับของสิ่งก่อสร้างขึ้นอยู่กับจำนวนเครื่องยิงหินครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
จากประสบการณ์ตรงที่ผมได้ตี ใช้เครื่องยิงหินโจมตีจะลดลงเหลือ 1 มีคนบอกว่าเหลือ 0 นะแต่ผมไม่เคย ยกเว้นกำแพงที่หายไปอย่างอื่นไม่เคยเหลือ 0 คนถูกโจมตีก็จะยังสามารถเล่นได้ตามปกติ การโดนยึดมีวิธีเดียวคือการใช้ขุนนาง ส่วนการลดระดับขึ้นอยู่กับการใช้เครื่องยิงหินยิ่งจำนวนมากก็จะลดระดับลงเยอะ :d

akanithaha

Member
คะแนน react
0
ยัง งงๆ กะคำถามแหะ แต่สิ่งที่มีแน่ๆคือเค้าจะไม่ถล่มโกดังของคุณแต่เค้าจะทำลาย ที่ทำการหมู่บ้านกับค่ายทหารต่างๆแล้วจับคุณทำฟาร์ม

teeteeteetee

คะแนน react
0
ต้องขอโทษด้วย อาจ จะใช่ ภาษคำถาม ผิดๆถูกๆ เพราะ เพิ่ง เล่นได้ 1อาทิตย์ ก็อย่าถือโทษ กันเลยน่ะ
ขอบคุณ กับคำตอบทุกท่าน

DeletedUser

Guest
อ้าว...ตกลงได้คำตอบที่ต้องการแล้วหรือ? - -

บน