เรื่องเดิมๆน่ะครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ Nosferatu
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
สวัสดี K. Tony
กลับมาอีกแล้ว กับความกังวลใจ
ตารางการลงโทด ที่เคยขอไป (ยังไม่ได้ชิมิ)
แล้วก้อ รายชื่อคนโดนแบบ+ เหตุผล (ดีเลย์ 3 เดือน จะได้้ไม่กระทบเกม) ก้อคงยังไม่ได้

อะไรที่ตรวจสอบได้ ทางต้นสังกัดเขาเลือกที่จะไม่ตรวจสอบ ชิมิงับ
ก้อว่ากันตรงๆเลย แบบเปิดใจไปเยยฮัฟฟฟฟ

เกมนี้แบ่ง กลุ่มคนเป็น 3 4 5 กลุ่ม
กลุ่มที่ 1
ผู้เล่นที่ไม่เคยสนับสนุนเกม
ได้รับสิทธิ แบนทันใด เอ้ย แบนทันใจ

กลุ่มที่ 2
ผู้เล่นที่เคยสนับสนุนบ้าง
ได้รับสิทธิ รอฟังคำให้การ ก่อนแบน

กลุ่มที่ 3
ผู้เล่นที่เติมตังประจำ
ได้รับสิทธิ ลดโทด

กลุ่มที่ 4
เด็กฝาก +เติมตังประจำ
ได้รับสิทธิ ชี้เป้าหมายในการแบน + ลดโทด

เลยไม่สามารถบอก เงื่อนไขการลงโทดได้ ชิมิ
(เพราะไม่รู้เลยคิดไปต่างๆนานา คิดเผื่อแผ่ + ดัง ซะด้วยสิ)
ถ้าเข้าใจผิด ก็ขออภัยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
บอกได้แค่ว่ามันไม่มีกลุ่มหรอกนะครับ ทำผิดกฎก็โดนแบนหมด โทษก็ขึ้นอยู่กับเจตนาว่าจงใจทำไหม และเป็นความผิดครั้งที่เท่าไร บางครั้งกรณีเดียวกันเช่นเล่นมากกว่า 1 บัญชี คนหนึ่งมีสัก 2-3 ไอดี อีกคนมี 10 บัญชี แน่นอนว่าโทษก็ไม่เท่ากันอยู่แล้วตามเจตนา แต่ถ้าคุยแล้วคนที่เล่น 10 บัญชีแจ้งว่าพยายามหาที่เกิดดีๆ และบัญชีที่เหลือก็สั่งลบทิ้งไปแล้ว แน่นอนว่าทีมงานก็ลดโทษให้ได้ ถ้าเค้าอุทธรณ์มาคุย

สุดท้ายผมว่ามันอยู่ที่บางคนหวังว่าจะได้ประโยชน์จากการแบนของคนที่เค้าแจ้งแบนมากกว่าที่หวังว่าเค้าจะได้รับความยุติธรรมหรือเปล่าครับ? เรื่องตารางโทษคร่าวๆ ให้ตามนี้ได้ก่อนครับ แต่รายละเอียดก็อย่างที่บอกขึ้นอยู่กับหลายปัจจัย

1. เล่นหลายบัญชี 3-7 วัน
2. คำสั่งผิดกฎ (ทหาร) ลด (จำนวนคำสั่งที่ผิดกฎ x 100) คะแนน + แบน 0-7 วัน
3. การค้าผิดกฎ ลดคะแนนตามที่ระบบแจ้ง (ระบบคำนวนโดยทรัพยากรที่ส่งโดยผิดกฎ)
4. ส่งทหารใน 1 วินาที เกิน 3 ครั้งและแต่ละครั้งห่างกันน้อยกว่า 149ms แบน 5-14 วัน (กรณีเป็น Script/Offline Technique)
4.1 กรณีเดียวกันแต่พิสูจน์ได้ว่าเป็นโปรแกรมช่วยเล่น แบน 14 วัน - ถาวร
5. ใช้โปรแกรมช่วยเล่น / สคริปต์ที่เลียนแบบคุณสมบัติพรีเมี่ยม แบน 7 วัน - ถาวร
6. ใช้คำพูดไม่สุภาพ/ชื่อหมู่บ้าน/โปรไฟล์/จดหมายส่วนตัว/ฟอรัมเผ่า แบน 8 ชั่วโมง - 7 วัน (ขึ้นอยู่กับความแรงของคำ และทีมงานขอสงวนสิทธิ์ในการลบหรือเปลี่ยนข้อความที่ไม่เหมาะสม)
7. โกงพรีเมี่ยม / บัตรเครดิตปลอม แบนถาวร (ทุกเวิลด์)
8. กรณีปลอมเป็นทีมงาน ใช้คำไม่สุภาพในระบบสนับสนุนผู้เล่น ทำให้ทีมงานหรือบริษัทฯ เสื่อมเสียชื่อเสียง โฆษณาในเกมส์ ทำผิดกฎหมาย - แบนถาวร(ทุกเวิลด์) พร้อมทั้งแจ้งเจ้าหน้าที่ราชการที่เกี่ยวข้อง หรือส่งดำเนินคดีตามกฎหมาย

ถ้าเป็นความผิดซ้ำซ้อน เช่น ทำผิดเป็นครั้งที่ 2 โทษสามารถเพิ่มได้ 1.5-3 เท่า และครั้งที่ 3 แบนถาวรในเกือบทุกกรณี

หากอยากรู้ตรงไหนเพิ่มก็ถามได้ครับ ถ้าบอกให้ได้ก็จะบอกครับ

DeletedUser

Guest
เพิ่มเติมส่วนของ การแบนนะครับ

คืออยากรู้ว่า กรณีไหน ที่ผู้เล่นอื่นๆตีได้ หรือห้ามตี หรือ หมดเวลาห้ามโจมตีเมื่อไหร่ หลังจากถูกแบน
หรือบางคนโดนแบน เพื่อนบ้านไม่รุ้ว่าหมดแบนเมือไหร่ ..... แต่คนโดนแบนรู้ (มันเหมือนคุ้มครองชั่วคราวไหมครับ)

แต่ถ้าโดนแบนแล้วตีได้ ก้อไม่แฟร์กะคนโดนแบน ใช่มะงับ
เป็นไปได้ไหม ถ้ามีนับถอยหลัง หมดแบนอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
การแบนเพื่อลงโทษทุกอย่างนั้น แบนแบบโจมตีได้ครับ

การแบนที่โจมตีไม่ได้คือสำหรับบางกรณีที่ทีมงานยังต้องรอคำอธิบาย หรืออุทธรณ์จากผู้โดนแบนก่อนครับ เพื่อจะได้ตัดสินโทษถูก หรือในกรณีอื่นๆ เช่นแบนเพราะมีคนแจ้งว่า account โดน hack และรอหลักฐานมาแสดงความเป็นเจ้าของอยู่ ฯลฯ ครับ

สำหรับกรณีเล่นหลายไอดี ถ้าคะแนนเกิน 10k ต่อหมู่บ้านทีมงานจะแบนแบบโจมตีไม่ได้ก่อนเพื่อให้ชี้แจง และเลือกหมู่บ้านที่จะเล่นต่อก่อนที่จะทำการแบนแบบโจมตีได้ตามโทษที่กำหนดครับ ส่วนถ้าคะแนนต่ำกว่านั้นส่วนมากทีมงานจะแบนแบบโจมตีได้ไปเลยครับ

บน