เรื่อง เวิล์ด จำกัดขุนนาง

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เคยตั้งกระทู้ ถามไปแล้ว แต่ทีมงานไม่ตอบ

ก็เลยมาตั้งซ่ำ
ผมให้ว่าตอนนี้ ผู้เล่นในเวิลด์ใหม่ๆน้อยลงไป ทุกที เนื่องจาก ตอนนี้ทุกสิ้งทุกอย่างต้องใช้พรีพรีไปซะหมด

ไหนจะธง ไหน จะแร่ เด้ง + ไหนจะขุนนาง

ผมคิดว่าแค่ธง ก็น่าจะ ok แล้วนะครับ ไม่เห็นด้วย กับการซื่อขุนนางครับ

เกมส์นี้เป็นเกมส์แนววางแผน ครับ แต่ทุกวันนี้ ต้องเปลี่ยนแนวไปเป็นเกมส์ วางเงินครับ

คุณเห็นอะไรใน เวิล์ด 7 กับ 10 มันทำให้ผุ้เล่นใหม่มองว่า การที่มีเงินเท่านั้นที่จะชนะเวิล์ด ได้ แล้วคนที่เติมน้อย ก็ต้องเจอ คนเติมเยอะ ยึดไปหมดแบบ สุ้ไม่ได้

***ผมอาจจะแนะนำเรื่องการจำกัด การซื่อขุนนางให้ เกมสืมัน สมดุลครับ จำกัดการซื่อ 10 20 30 40 50 60 70 80 90 100 ก็ว่ากันไปนะครับ

ผมก็เป็นผุ้เล่นคนหนึ่งที่เล่นเกมส์นี้มานาน ก่อนที่คนจะเลิกและ เบื่อกันไป

หรือไม่ก้ ตั้ง โพลสอบถามผู้เล่นบ้างครับ ว่า เขาต้องการเกมส์ในรูปแบบไหน ควรใส่ใจกับเรื่องนี้บ้างครับไม่ใช่ เงียบอย่างเดียว

DeletedUser

Guest
คิดเช่นเดียวกับ เจ้าของกระทู้นะครับ ควรมาดูแลใส่ใจมั่งนะครับ:usword: ไม่ใช่ว่ามีเงินก็ชนะทุกอย่าง ผมก็มีแต่มีน้อยครับ

nuaom201

คะแนน react
0
ชีวิตที่แตกต่างค่ะ

วางแผนแทบตาย แต่สุดท้ายก้อสู้ การซื้อขุนนางยึดบ้านเถื่อนคะแนนน้อยๆ พร้อมๆกันหลายๆหลัง แล้วโตพร้อมๆกัน ไม่ได้สะงั้น

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยนะครับ ยกตัวอย่างเช่นในเวิลด์ 7 สังเกตุจากอันดับ 1 กับ 2 แตกต่างกันโดยสิ้นเชิงเลย แบบมันดูไม่ค่อยสมเหตุสมผลนะครับ ตังค์เยอะเติมเยอะบ้านเยอะ แบบนั้นไม่ค่อยสนุกเลย รับพิจารณาด้วยครับ อย่ารับแค่เงินเติมพรีเมี่ยมอย่างเดียว คนเติมไม่เยอะแต่เติมหลายๆคนเติมนานๆ มูลค่าจะเยอะกว่าให้คนเงินเยอะๆเติมแค่ไม่กี่คนนะครับ

DeletedUser

Guest
นั่นสิค่ะ ทำอะไรก็ต้องเติมพรีเมียมไปหมด อยากจะให้จำกัดการกดขุนนาง
เกมส์วางแผนน่ะค่ะ น่าจะใช้สมองมากกว่าเงินสิ
เงินยิ่งใหญ่จริงๆ แบบนี้คนจนๆอย่างเรา คงเล่นเกมไทรบัลไม่ได้

tripletour24

Member
คะแนน react
2
เห็นด้วยนะครับ สัก 5-10 ตัวก็พอแหละครับ ผมเองก็ซื้อไม่ใช่ไม่ซื้อ แต่แค่ช่วงแรกๆ เพราะไม่ค่อยได้ออกฟาร์มกับเขา อาศัยซื้อสัก 5-10 ตัว แล้วแต่สถานการณ์ หลังจากนั้นก็ไม่เคยซื้ออีก

อยากให้จำกัดเช่นกันครับ

เห็นใจหลาย ๆ คนที่อาจจะไม่มีทรัพย์พอที่จะเติมได้ เช่น cigar.gottiiz ที่จนจ๊นจน มากๆ ครับ

DenNarok

คะแนน react
0
มีจริงก็ดรนะ แต่คงจะเป็นไปไม่ได้หรอก..... เพราะมันต้องจำกัดคนในการเล่นและพาดพิงไปถึงรายละเอียดอย่างอื่น.....
พอถึงเวลาคนที่เมืองครบแล้วจะทำยังไง ไล่ตีได้อย่าเดียว.... สุดท้ายมันก็เหมือนเวิร์ลอื่นๆ แหละ เบื่อก็เลิกกันหมด...

ความคิดผมนะ ลองเอาระบบอัพเกรดสถานศึกษา ในการจำกัดจำนวนขุนนางต่อเมืองกลับมาใช้และปรับปรุงให้ดี
จะทำให้การยึดเมืองแต่ละเมืองต้องใช้ความคิดบ้างไม่มากก็น้อย และทำให้จำกัดการซื้อขุนนางอย่างต่อเนื่องในช่วงแรกๆ ได้ในระดับหนึ่ง...
แต่ระยะยาว ก็คงจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก เพราะเมืองเริ่มเยอะ ขุนนางก็จะกระจายไปตามเมืองต่างๆ เช่นเดิม...

ลองหาแนวคิดหรือวิธีที่จะจำกัดการยึดเมือง เพื่อที่จะสร้างสีสรรให้กับการเล่นเกมส์นี้ให้มากยิ่งขึ้นดีกว่า คนที่เล่นจริงๆ ตอนนี้ก็เหลือไม่เยอะแล้วหละ
จำนวนคนที่จะเหลือตอนจบเวิร์ลก็จะยิ่งน้ิยลงไปอีก ความสนุกของเกมส์ก็จะเริ่มหมดลงเพราะอำนาจมันอยู่ในมือคนที่มีคะแนนเยอะ

จริงๆแล้วเกมส์ยังสนุกได้นะ ถึงแม้จะมีการใช้พรีเมี่ยมในการซื้อขุนนางและอำนวยความสะดวกในเรื่องต่างๆ....
แต่เป็นคนต่างหาก ที่เอาชีวิตและความเป็นจริงเข้าไปไว้ในเกมส์..... ลองทบทวนกันดู ว่าเกมส์มันหมดสนุกเพราะอะไรกันแน่

ผมไม่ได้เข้าข้างและว่าใคร ที่กล้าพูดได้ เพราะผมทำอยู่ เล่นแบบไหน เป็นยังไง ก็ยืนยันแบบไหน แพ้ก็คือแพ้ เล่นให้สนุก
ไม่ได้มานั่งยึดติดว่า เล่นแล้วจะต้องอยู่จนจบเวิร์ลไม่ว่าทางใด ก็ทางหนึ่ง ขอให้ตัวเองรอด ไม่ว่าจะทำยังไงก็ตาม...

ลองเอากลับไปคิดทบทวนกันดู ว่าเกมส์นี้ มันเป็นแบบนี้ตริงหรือเปล่า ไม่งั้น เปิดกี่ร้อยเวิร์ล มันก็เป็นแบบนี้หละ

คะแนน react
0
ก็เข้ากับกระทู้เดิมๆแหละ ทีมงานก็พูดเพื่อให้ผ่านๆไป พอมาจุดอีกทีก็ดราม่าใหม่ และก็จะออกมาประมาณว่าให้ช่วยแชร์ช่วยคิด
ผมขอความร่วมมือ กลับมาสู่ การแสดงความคิดเห็นในเชิงสร้างสรรค์กันนะครับ

ต่างคนต่างแสดงความคิดเห็นของตน โดยไม่แสดงความคิดเห็นของคนอื่นนะครับ หากจะแสดงความคิดเห็นของคนอื่นนั้น ถ้าจะให้ได้ประโยชน์คือ "เห็นด้วยครับ" "เห็นด้วยค่ะ" นี้แหละครับ ความคิดเห็นที่มีประโยชน์ที่แท้จริงครับ จะได้ใช้เป็นสถิติเสนอกับผู้มีอำนาจให้พิจารณาครับ
และเรื่องก็จะเงียบกันไป
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?4837-แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ/

คะแนน react
0
ก็เข้ากับกระทู้เดิมๆแหละ ทีมงานก็พูดเพื่อให้ผ่านๆไป พอมาจุดอีกทีก็ดราม่าใหม่ และก็จะออกมาประมาณว่าให้ช่วยแชร์ช่วยคิด
ผมขอความร่วมมือ กลับมาสู่ การแสดงความคิดเห็นในเชิงสร้างสรรค์กันนะครับ

ต่างคนต่างแสดงความคิดเห็นของตน โดยไม่แสดงความคิดเห็นของคนอื่นนะครับ หากจะแสดงความคิดเห็นของคนอื่นนั้น ถ้าจะให้ได้ประโยชน์คือ "เห็นด้วยครับ" "เห็นด้วยค่ะ" นี้แหละครับ ความคิดเห็นที่มีประโยชน์ที่แท้จริงครับ จะได้ใช้เป็นสถิติเสนอกับผู้มีอำนาจให้พิจารณาครับ
และเรื่องก็จะเงียบกันไป
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?4837-แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ/

DeletedUser

Guest
อย่าไปหวังอะไรเลยครับ เสนออะไรไปเงียบตลอด ฮาๆ

nuaom201

คะแนน react
0
ไม่แปลกใจเลยค่ะ ทำไมเกมส์นี้ คนเล่นน้อยลงน้อยลง

DeletedUser

Guest
เราเคยเล่น tribalwars.net แต่ นานมาแล้ว ไม่มีการซื้อขุนนาง ใช้แร่สร้างขุนนาง แต่แพงขึ้นเรื่อยๆ เราว่ามันก็สนุกดีนะค่ะ
แต่ตอนนี้เหมือนบังคับเติมพรีเมี่ยม ถ้าไม่เติม ก็เหมือนสร้างบ้านให้คนที่เติมมายึด มันขาดสมดุลเอามากๆ
แบบนี้คงไม่มีผู้เล่นหน้าใหม่แล้วละค่ะ มีแต่หน้าเดิมๆ คนเดิมๆ เผ่าเดิมๆ เล่นไปจนเบื่อแล้วก็เลิก
ขอเพิ่มอีกอย่างนะค่ะ อยากให้เปิดเวิล สปีด มันสนุกมากเลยอะค่ะ

DeletedUser

Guest
เกมนี้เค้าไม่เน้น feedback เค้าเน้นเรื่องกอบโกยออิอิ

Poomkub11

Member
คะแนน react
4
ผมเล่นเกมนี้ตั้งเเต่ ป.5 ละ สนุกดีได้คุยๆกับพวกพี่ ตอนนี้ก็ ม.3 ละ เพื่อนพี่ๆ เขาเลิกกันไปหมดเลย เพราะมีเเต่พวกกดพรีเมียม

จนผู้เล่นน้อยลง ก็เจอเเต่ พวกหน้าเก่าๆ กดพรีเมียม เก่งๆ ขยายบ้านด้วยเงิน เเต่

ผมทำไมก็ไม่รู้เลิกเล่นเกมนี้ไม่ได้ =w=

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยเล่นมาหลังๆจากเทพๆผมกลายเป็นคนธรรมดาละ

ความจริงระบบซื้อขุนนางยกเลิกไปเลยสะดีกว่า

บน