เล่นหลาย id ในคอมเดียวกันครับ

DeletedUser

Guest
คือว่าสมมุตินะครับ ถ้าผมเล่นกับเพื่อน แต่เล่นคนละเครื่องกัน คนละที่ แต่บ้างที่ผมก็เล่นให้เพื่อนบ้าง เพื่อนเล่นให้ผมบ้าง บ้างครั้งถ้าต้องส่งตีพร้อมกัน โดยที่เพื่อนไม่อยู่ ผมสามารถส่งได้มั้ยครับ หรือมีใครมาโจมตีเพื่อน ผมสามารถช่วยกันรุมได้มั้ยครับ ในกรณีถ้าเพื่อนไม่อยู่ดูแลนะครับ ผมอ่านกฎแล้วงงนะครับ ว่าถ้าแบบนี้ผมเล่นกับเพื่อน ความได้เปรียบที่มีอยู่ก็จะหายไปเลย เช่นผมกับเพื่อนต้องการรุมคนนี้ แต่พอดีจังหวะนั้น เพื่อนไม่อยู่อะไรทำนองเนี้ยนะครับ แต่ก็ยังต่างคนต่างเล่นนะครับ แค่บ้างครั้งบ้างคราวเท่านั้นนะครับ ไม่ทราบว่าผิดกฎหรือเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
การรุม หรือเรียกอีกอย่างว่าการโจมตีเป้าหมายเดียวกัน จากการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน หรือการช่วยเล่น นั้นผิดกฎครับ เพราะถือว่าเป็นการเอาเปรียบผู้เล่นคนอื่น
การรุมที่ไม่ผิดกฎ คือกำลังจากเผ่าเดียวกัน ช่วยกันส่งกำัลังไปโจมตีหมู่บ้านแห่งเดียวกันครับ โดยที่ผู้เล่นในเผ่าต้องไม่ได้เข้าข่ายด้านบนครับ

หากใช้งานคอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกัน หรืออินเตอร์เน็ทร่วมกันต้องเปิดใช้งาน การใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน โดยเมื่อเปิดใช้แล้วระบบจะคอยตรวจจับหากมีการละเมิดกฎเกิดขึ้น ระบบจะแจ้งเตือนและไม่อนุญาตให้กระทำการดังกล่าวครับ ดังนั้น ระบบจะช่วยห้ามไว้นั่นเอง เช่นการส่งทรัพยกรหากัน หรือการส่งทหารไปช่วย หรือโจมตี ที่ๆ เดียวกัน

หากฝากกันเล่น โดยที่เพื่อนไม่ว่างเล่นเอง หรือเพื่อนไปต่างจังหวัด ให้ทำการเปิดใช้งาน ระบบผู้ช่วยดูแลบัญชี โดยเช่นเดียวกันกับระบบการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน คือจะคอยช่วยให้เราไม่สามารถกระทำผิดกฎได้

ทั้งนี้หากเข้าข่ายฝากกันเล่น หรือใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันแล้วไม่เปิดใช้งานระบบดังกล่าวถือว่ามีความผิดตามกฎของเกมส์นะครับ

หวังว่าคงจะช่วยทำให้กระจ่างมากขึ้นนะครับ

DeletedUser

Guest
ตอบไว้มาก ขอบคุณมากครับ ที่ให้ความกระจ่างครับ

DeletedUser

Guest
การรุม หรือเรียกอีกอย่างว่าการโจมตีเป้าหมายเดียวกัน จากการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน หรือการช่วยเล่น นั้นผิดกฎครับ เพราะถือว่าเป็นการเอาเปรียบผู้เล่นคนอื่น
การรุมที่ไม่ผิดกฎ คือกำลังจากเผ่าเดียวกัน ช่วยกันส่งกำัลังไปโจมตีหมู่บ้านแห่งเดียวกันครับ โดยที่ผู้เล่นในเผ่าต้องไม่ได้เข้าข่ายด้านบนครับ

หากใช้งานคอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกัน หรืออินเตอร์เน็ทร่วมกันต้องเปิดใช้งาน การใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน โดยเมื่อเปิดใช้แล้วระบบจะคอยตรวจจับหากมีการละเมิดกฎเกิดขึ้น ระบบจะแจ้งเตือนและไม่อนุญาตให้กระทำการดังกล่าวครับ ดังนั้น ระบบจะช่วยห้ามไว้นั่นเอง เช่นการส่งทรัพยกรหากัน หรือการส่งทหารไปช่วย หรือโจมตี ที่ๆ เดียวกัน

หากฝากกันเล่น โดยที่เพื่อนไม่ว่างเล่นเอง หรือเพื่อนไปต่างจังหวัด ให้ทำการเปิดใช้งาน ระบบผู้ช่วยดูแลบัญชี โดยเช่นเดียวกันกับระบบการใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกัน คือจะคอยช่วยให้เราไม่สามารถกระทำผิดกฎได้

ทั้งนี้หากเข้าข่ายฝากกันเล่น หรือใช้อินเตอร์เน็ทร่วมกันแล้วไม่เปิดใช้งานระบบดังกล่าวถือว่ามีความผิดตามกฎของเกมส์นะครับ

หวังว่าคงจะช่วยทำให้กระจ่างมากขึ้นนะครับ

ขอถามต่อจากนี้ละกัน

คือ ผมกับเพื่อน จะใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วมกันบ้าง บางครั้ง เช่น เวลาเขาแวะมาบ้าน หรือเวลาไม่ว่างเล่นฝากสร้างแทน

แล้วถ้าหลังจาก หยุดการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตร่วมกัน หรือก็ คือ เพื่อนกลับไปเล่นที่บ้าน
ในวันถัดมาผมจะสามารถส่งทรัพยากร รวมถึงช่วยกันโจมตีตามปกติได้ใช่ไหมครับ?(เพราะ หลังจากผ่านไปหนึ่งวันแล้วระบบจะไม่ห้าม)

ขอรบกวนด้วย

DeletedUser

Guest
ตอนจะใช้ก็เปิดระบบไว้ พอใช้เสร็จก็ปิดระบบแล้วรอ 24 ชั่วโมง ก็ได้ตามปกติครับผม

บน