เวลาที่ใช้ในการเดินทางกลับหลังจากโจมตี

laonped

Member
คะแนน react
0
คือเนื่องจากกระทู้ก่อนหน้านี้ที่ผมส่ง พลขวาน ม้าสอดแนม และเครื่องกระทุ้งไปชนกำแพงเมืองเล่น ขาไปใช้เวลา 2.30 ชม. ทหารตายเรียบเหลือแต่ม้าสอดแนมกลับมา
สรุปคือมีแค่ม้าสอดแนมรอดกลับมาได้ แล้วทำไมขากลับยังถึงคิดเวลาเดิมอยู่อ่ะครับ 2.30 ชม. เพราะเท่าที่จำลองม้าสอดแนมอย่างเดียวใช้เวลาแค่ 40 นาทีเองครับ

DeletedUser

Guest
อืม....รายละเอียดเล็กๆน้อยๆอย่างนี้ผมก็ไม่เคยสังเกตนะ สงสัยคอมมันจะคิดตามค่าตอนแรกของทหารที่ช้าที่สุดที่เราส่งไป เดี๋ยวคงมีผู้รู้จริงมาตอบ

goodknife

Member
คะแนน react
0
คือเนื่องจากกระทู้ก่อนหน้านี้ที่ผมส่ง พลขวาน ม้าสอดแนม และเครื่องกระทุ้งไปชนกำแพงเมืองเล่น ขาไปใช้เวลา 2.30 ชม. ทหารตายเรียบเหลือแต่ม้าสอดแนมกลับมา
สรุปคือมีแค่ม้าสอดแนมรอดกลับมาได้ แล้วทำไมขากลับยังถึงคิดเวลาเดิมอยู่อ่ะครับ 2.30 ชม. เพราะเท่าที่จำลองม้าสอดแนมอย่างเดียวใช้เวลาแค่ 40 นาทีเองครับ

เพราะเวลาไปโจมตีแล้วเดินกลับ มันจะคิดตามเวลาเดินไปครับ ไปนานแค่ไหน กลับนานเท่านั้น

ยกเว้นส่งกำลังสนับสนุนแล้วเรียกกลับ ถึงจะคิดตามจริง

laonped

Member
คะแนน react
0
ถ้าผมเรียกกลับเองคิดเวลาตามจริง แล้วถ้าให้ทางฝั่งนู้นเค้าส่งกลับใช้เวลาไหนครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าผมเรียกกลับเองคิดเวลาตามจริง แล้วถ้าให้ทางฝั่งนู้นเค้าส่งกลับใช้เวลาไหนครับ

คิดเวลาตามจริงคือ ส่งอะไรไปคิดเวลาตามนั้น เรียกอะไรกลับก็คิดตามนั้นครับ

เช่น ส่งพลหอก กับม้าเบาไป ก็จะเร็วเท่าพลหอก

พอเรียกกลับ เรียกแค่ม้าเบากลับ ก็จะเร็วเท่าม้าเบา

บน