เวอร์ไปไหม ที่ 1 ของเวิร์ด 8

DeletedUser

Guest
ตอนนี้คะแแนนไปอยู่ที่ 800 แล้ว เวลาประมาณ 20.56 ตอนเย็นผมดูมันยัง 300 อยู่เลย
ทีมงานช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ เวอร์ไปไหน ผมเล่นมายังไม่เคยเจอใครเล่นได้ไวขนาดนี้เลย

DeletedUser

Guest
ไม่ไวไปหรอกครับ ถ้าพรีเมี่ยมหนา ทุกอย่างย่อมเป็นไปได้

DeletedUser

Guest
ก็เกมส์เขาสร้างมาแบบนี้อ่ะ ใครไม่พอใจก็เลิกกันไป
เดี๋ยวไม่มีคนเล่น เกมส์ก็ปิดไปเองแระ จบ...

DeletedUser

Guest
โห แบบนี้ ความสมดุลหายหมด เดี๋ยวคนก็เลิกเล่นกันละ

DeletedUser

Guest
เขารู้กันทั้งนั้นแระ ใครๆก้อทำได้ แต่มันต้องใช้พรีเมียมเยอะ

คนเล่นใหม่ๆอ่ะครับที่ไม่รู้ ขนาด จขกท ยังไม่รู้เลย

เราเลยต้องให้คนที่มาใหม่ๆเข้าใจว่าเกมนี้มันยังไงกันแน่ หลายๆคนคิดว่าเล่นฟรีและแฟร์ (จริงๆแค่ฟรีอย่างเดียว แต่ไม่แฟร์หรอก

DeletedUser

Guest
บ้านหลังที่ 2 3 4 5 ของเค้าก็คงตามมาอีกไม่นานหรอกค่ะ ใครอยุ่ใกล้ๆๆคนนี้ก็ระวังให้ดีนะค่ะ

เพราะพรีเมี่ยมคงหนาจริงๆๆ เหอะๆๆๆๆ

DeletedUser

Guest
10000แต้มได้ จ่าย2435ครับเคยรวมๆกันซื้อทั้งเผ่า
มาหารกันได้ราคาประมาณนี้ แต่ผมพึ่งทราบมาว่ามีอยู่ช่วงนึงแลกแต้มX2 แถมลดราคาพีเมี่ยมลง100%ด้วยเท่ากับว่า ใครที่ซื้อช่วงนั้นจะได้ 10000แต้ม จ่าย 1217.5บาท ยิ่งซื้อเยอะยิ่งถูกเหมือนเดิม แต่เฮ้อ ยิ่งหนักเข้าไปอีก
ไหนๆก็ชี้แจงแล้วชี้ให้เห้นผลได้ผลเสียมากกว่านี้ไปเลย
ดูกันชัดๆ 1บาทได้8.2p คิดกันเองแล้วกัน
ใช้ไม่ถึง1บาท20สตางก็กดแลกแร่ได้แล้ว1หน ยิ่งช่วงเริ่มเกมเป็นอะไรที่ฟาร์มยาก
ระบบขุนนางก็ดี แลกทรัพก็ดี ทรัพ+20%ก็ดี ล้วนแล้วแต่เป็นระบบที่ทำให้เสียสมดุล แต่ร้องเรียนไปชี้แจงไปก็เท่านัั้นในเมื่อทางเกมได้จัดการระบบออกมาแบบนี้ บอกทีมงานทีมงานก็ได้แต่ช่วยประสาน ความสมดุลมันไม่มีทุกคนก็เห็นเหมือนกันหมดแต่มันก็ยังไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้ ไม่พอใจก็เลิกจบ

DeletedUser

Guest
แล้วจะไปเติมแข่งกันทำพระแสงอะไรละ แบบนี้เขาจะปรับปรุงใหม่เหรอ

DeletedUser

Guest
แต่ลองคิดอีกแบบนะ เกมส์เขาก็ให้เล่นฟรี
แต่ใครอยากเทพ ก้ต้องลงทุนหน่อย
มันก้ไม่ผิดหลอก มันก้อเหมือนเกมส์ออนไลน์
เกมสือีกอะแระ เล่นฟรี แต่ต้องซื้อไอเทม

DeletedUser

Guest
ทีมงานได้รับเรื่องที่มีผู้เล่นแจ้งเข้ามาแล้วครับ จะทำการตรวจสอบต่อไป

เบื้องต้น มันก็สามารถเป็นไปได้ครับถ้าทุนเงินสดเยอะครับ ^0^
อย่างไรแล้วทีมงานกำลังตรวจสอบครับ

คะแนน react
0
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕

ขอขำแบบไทย ไทย นะครับ

ก็สิ่งนี้ไงที่ทีมงานเขาต้องการให้เกิด และมันก็เกิดขึ้นแล้วแหละ ตอนนี้ ได้ โรงเรียน พร้อมยึดบ้านสะแล้ว

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ พวกเราๆๆขอไป มันก็ไม่เกิดผล แต่สิ่งที่มันเกิดขึ้นเขาลงทุนจริงๆๆ อิอิ

ปล.ขนานแค่กด คนเดียวนะเนี๊ย :d

คะแนน react
0
ขอเชิญชวน พวกเราาาาาา เติมพรีเมียมกันเถอะ ะ ะ ะ ะ ะ ะ ะ

เพื่อ คุณภาพเกมส์ที่ดีขึ้นป่าว อิอิ

:d

๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕
ขำแบบไทยไทย

DeletedUser

Guest
ทีมงานได้รับเรื่องที่มีผู้เล่นแจ้งเข้ามาแล้วครับ จะทำการตรวจสอบต่อไป

เบื้องต้น มันก็สามารถเป็นไปได้ครับถ้าทุนเงินสดเยอะครับ ^0^
อย่างไรแล้วทีมงานกำลังตรวจสอบครับ

มันเป็นไปได้อยู่แล้ว เขาหมดพรีเมียมไป เป็น หมื่นแล้วมั้ง ฮ่า ผมละนับถือพี่แกจริงๆ อิอิ

DeletedUser

Guest
เก่ง ก็เล่นไปไม่ต้องมาอ้างพรีเมียมหลอก
เกมส์มันเป็นแบบนี้ เขาให้เล่นฟรียังบ่นอีก
อยากจะเทพ แต่ไม่ยอมเสีย ตรัง fly กันจริง

ผมเล่นเกมส์ออนไลน์อยู่เกมส์หนึ่ง เล่นฟรี
แต่ถ้าใครอยากจะให้ตัวเองเก่ง ก้อต้องซื้อปืน
ซื้อไอเทมมาเติมตัวละคร แต่ผมก็ไม่ซื้อหลอก
เล่นไปแบบนั้นแระ สู้คนที่เติมไม่ได้ก็จะเล่น
เล่นเอาสนุก จะคิดอะไรมากมาย ....

ปล. ไม่พอใจกันระบบเกมส์ก็ไม่ต้องเล่นแค่นี้ก็จบ

DeletedUser

Guest
ท่ามีฟรัเมี่ยมเยอะ

จะไปเพิ่มอะไรอ่ะซ์้อได้แค่ขุนนางทรัพ+20
โตไว้ขนาดนี้เวอร์ไปม้าง

DeletedUser

Guest
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕

ขอขำแบบไทย ไทย นะครับ

ก็สิ่งนี้ไงที่ทีมงานเขาต้องการให้เกิด และมันก็เกิดขึ้นแล้วแหละ ตอนนี้ ได้ โรงเรียน พร้อมยึดบ้านสะแล้ว

ทุกสิ่งทุกอย่างที่ พวกเราๆๆขอไป มันก็ไม่เกิดผล แต่สิ่งที่มันเกิดขึ้นเขาลงทุนจริงๆๆ อิอิ

ปล.ขนานแค่กด คนเดียวนะเนี๊ย :d

ขอเพ้อเจ้อนิดนึงครับ
ถ้านั่งคิดดีดี คนที่ออกแบบเกมส์นี้ ก็เป็นคนที่ใช้หัวในการคิดออกแบบ
ถ้าอยากแก้เผ็ดพวกมีอำนาจเงินทุน มีสองทางครับ
1.พยายามสร้างข้อต่อรองกับผู้ดูแลระบบให้ได้ (ทำแบบลับๆนะครับ เพราะถ้าเค้ารุ้สึกว่าคุณคือตัวสร้างปัญหาทำให้เกมส์เค้าเสีย เค้าสามารถหาข้ออ้างแบนคุณได้ อิอิ ดังนั้นหาตัวแทนมาใส่หน้ากากแทนในการต่อรอง)
2.สร้างกระแสหรือปลุกระดมคนที่ไม่เห็นด้วยกับการใช้เงินชิงเอาทุกอย่าง สร้างทีม ก่อตั้งเผ่าเพื่ออุดมการกวาดล้างพวกที่ทำให้เกมส์ไม่มีสมดุล ไล่หวดทุกไอดีที่คิดว่าใช้พรีเมียมเยอะไปจนผิดสังเกตุ จนทำเกมส์ไม่ให้สมดุล รุมโต๊ะจีนเลยครับ นั้นจะรอช้าอยู่ใย รีบเข้าไปทุกเวิล์ดตั้งเผ่าเลย อิอิ (ยกเว้นเวิล์ด4นะ)

แต่ถ้ามีมีเวลาว่างหรือแค้นทั้งคนที่ใช้เงินทุน และแค้นผู้ดูแลระบบไม่แก้ไขให้ตามมุมมองตัวเอง
แนะนำอีกทาง ให้ใช้เงินเงินลงทุนกับ2แผนครับ
1.แผนแรกไปจ้างพวกโปรแกรมเมอร์เด็กไทย ตามมหาลัย ซัก 5-8คน ให้เจาะเข้าระบบเกมส์ เอาให้เซิร์ฟเวอร์พังไปเลย
น่าจะใช้เงินทุนไม่เกิน 5-6หมื่น

2.แผนสอง ถ้าโปรแกรมเมอรเด็กไทยไม่เก่ง ให้ลงทุนครั้งสุดท้ายกับโปรแกรมเมอร์นอกประเทศ
แนะนำเด็กสิงคโปร์ หรือฮองกง หรือ เยรมันเลย ลงทุนน่าจะ 1แสนบาท สั่ให้รื้อระบบการโอนเงินดูครับ
และรื้อเซิร์ฟเกมส์ใหม่ รีเซต อิอิ

อีกนิด ถ้ามีเวลาว่างมากก็ลองดูครับ ผมแนะนำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน