เวิร์ล8 ก็คงไม่ต่างจากเวิร์ล7หรอก

DeletedUser

Guest
มันเริ่มด้วย35คะเเนนนะครับเริ่มมาไม่ถึงเดือนเมืองหายบ้านก็หลังนิดเดียวคิดดูดิคนเริ่มเเรกๆหมดกำลังใจนะครับ

เวิล 8 นี้บ้านคงไม่โตไวกว่าคนอื่นแน่นอนครับ แต่หลังจากที่ออกขุนนางได้แล้ว
ไม่แน่ใจว่าอะไรจะเกิดขึ้นนะครับ

gohkik2

คะแนน react
0
ที่จริง ผมก็ไม่ได้แอนตี้ การเติมพรีเมี่ยมนะครับ เพราะตัวผมเองก็เติม เติมไปสี่ร้อยกว่าบาทตั้งแต่เริ่มเล่นเวิร์ลหก (ลองดูผมที่เวิร์ลหกซิ) มันก็มีหลายปัจจัยที่ช่วยเสริม ก็คือการมีทีมที่ดีและแอคทีฟสม่ำเสมออย่างที่เคยให้ความเห็นไปในครั้งก่อนๆ แต่ที่ผมแอนตี้และไม่อยากให้มีก็คือการซื้อขุนนาง แค่นั้นเอง ในส่วนอื่นๆก็ต้องมีครับ เพราะไม่อย่างนั้น ตัวเกมส์มันก็อยู่ไม่ได้ เพราะไม่มีรายได้เข้า

ก็จริงอย่างที่หลายคนว่า บางครั้งพรีเมี่ยม ก็ไม่ชนะความพยายาม ของคน

แต่ใจจริงๆอยากให้เอาระบบการซื้อขุนนางออกแค่นั้นเอง

ส่วนเวิร์ล8 จะเป็นไง ก็เล่นไปเรื่อย ตามประสีประสา คนเล่นไม่เป็นครับ

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ที่ใจ

เล่นเหมือนผมดิ บ้านผมไม่ได้รวยไม่ได้จน
หนึ่งทำงานกลับถึงห้างนั่งเล่นเกมส์ นานๆปาตี๋ชาเขียว เล่นกี่เวิล์ด ก็ ไม่ได้ที่หนึ่งตลอดเพราะอะไร รู้ไหม

เพราะผมเล่นเท่าที่ผมคิดว่าเกมส์มันสนุกผมเบื่อผมก็เลิกไม่มีเคลียด จนทุกวันนี้เวิล์ดไหนเปิดใหม่ก้ไปเล่น พอถึงจุดที่ซื่อขุนนางได้ก็เลิกไปสิไม่มีใครว่านายซะหน่อย
ผมเล่นมากี่เวิล์ด ถ้าผมไม่เลิกเล่นจริงๆก้ไม่มีใครยึดบ้านผมได้หลอก แต่ ถ้าเบื่อแล้วจะเล่นไปใย

ปล. คุณ t0ny ไม่อยากพูดอะไรมาก เล่นซะยาวเลย ฮ่าๆ

DeletedUser

Guest
ไม่มีแร่ต่อให้คุณซื้อขุนซักพันตัวก็ไม่มีปัญญาออกขุนได้หรอก ครับ :d:d:d:d^^

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ผมว่ามีสิ่งที่ต่างกันออกไปนะ

อย่างน้อยผมก็ได้ศัตรูมาเป็นเพื่อนร่วมรบหลายคนเลย ผมว่าเกมส์นี้อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เพื่อนเยอะขึ้น

สุขใจที่ได้เล่นได้ทำ

ใครใคร่เล่นธรรมดาเล่น
ใครใคร่เล่นแบบเติมพอประมาณเล่น
ใครใคร่เล่นแบบเติมกระจายเล่น

อยู่ที่ความสบายใจมากกว่า ใครอยากทำอะไรทำแล้วสบายใจก็ถือว่าสุขใจพอแล้วครับ

เล่นเกมส์อย่าให้เกมส์มันเล่นเราเลยครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็ว่ายังงั้นแระทุกอย่างมันอยู่ที่ใจ ถ้าคนที่เขาเติมพรีเมียมแล้วเขามีความสุข
มันก้ไม่ผิดนะครับ

aatp

คะแนน react
0
การเติมพรีเมียมไม่ได้ช่วยให้ใครแกร่งขึ้นนะครับ

แต่จะช่วยให้ไม่ต้องมามีเวลากับเกมส์มากกว่าเดิม

หากไม่เติมมันก็ช่วยให้เล่นยาก

ถ้าใครไม่เติมก็อย่าบ่นเลยครับ

ท่านก็แค่ขยันกว่าคนที่เติมพรีเมียมแล้วกันครับ

เล่นบ่อยๆฟาร์มบ่อยๆแล้วกันนะ

DeletedUser

Guest
ท่านเอ๋ยไม่ได้เปรียบบ้านท่านดิ นั่งกดกันเเทบตายมันกด50นาทีเท่ากับเรากด2-3วันติด

DeletedUser

Guest
ท่านเอ๋ยไม่ได้เปรียบบ้านท่านดิ นั่งกดกันเเทบตายมันกด50นาทีเท่ากับเรากด2-3วันติด

ไม่จริงหลอกครับ คนเติมพรีเมียมส่วนมากจะขยันเล่นทั้งนั้นแระ
ขยันกว่าคนไม่เติมด้วยซ้ำ

DeletedUser

Guest
มันเเล้วเเต่คนมาเหมารวมครับท่าน ท่านถามคนที่เติมพลีเมี่ยมทั้งหมดทุกคนในไทรบันวอมาเองเหรอครับ? ถึงรู้ครับ

hamohm

Member
คะแนน react
0
แหม พิมพ์ปลอบกันไปปลอบกันมา เหมือนจะเคลียปัญหาได้ :eek:

เดี๋ยวเวิลเปิดก็จะมีมาอีกว่า "เฮ้ย นั่นpremium โกง*าาาาด"

เพราะคนที่ใช้premiumแบบบ้าคลั่ง เขาคงไม่เสียเวลามาร่วมรณรงค์แถวนี้หรอกครับ คนโลภมากมีเยอะแยะไป

สงครามPremium จงเริ่มต้น ณ บัดนี้ :uaxe: (ตัดริบบิ้นเปิดงาน ฉับๆๆ)

55555 เวิลล์ 1 มาจ้อด้วย ไว้เวิลล์ 9 มาขอดูความโหดของคนเวิลล์ 1 หน่อยสิ คับ

เคยท้าบางคน ได้มา 2 คำตอบ

1.ไม่ว่างต้องดูเเลเผ่า เเละ บ้าน

2.อยากไปเพราะเวิลล์ 1 มีเเต่พัน กับ เเนบ วันๆเเค่เข้าไปดูฟอรั่มดูข้อความก็พอ

เอาข้อ 2 มาล้างข้อ 1 จนสะอาดได้เลย อ่ะ ในเมือเวิลล์ 1 ไม่ต้องตีกับใครเเล้วน่าจะมามั่งนะ คับ เคยเห็นบางคนเล่นมาตั่งเเต่เวิลล์ 1 ถึง 8 เเถมเอารางวัลเวิลล์อื่นมาโชว์ เเต่ฝีมืออย่างกับผึ่งเล่นครั่งเเรก เเละที่สำคัญขอพูดไว้เลยนะว่า คนที่เล่นเวิลล์ 1 อาจจะไม่ได้โหดที่ 1 เสมอไป เวิลล์อื่นคนโหดกว่าเยอะเเยะ ว่างๆลองมานะ คับ มุมมองจะได้กว้างขึ้น อาจจะฝึกตัวเองไปในตัวด้วย ไทรบัลเปลียนไปเยอะเเล้วนะ คับ รวมไปถึงผู้เล่นบางคนมาจากเวิลล์เก่าๆยังสู้คนที่ผึ่งเล่นไม่ได้เลย เเละ ขอบอกด้วยนะว่า ไม่ว่า 1XA ที่มีอยู่ตั่งเเต่เวิลล์ 5 เป็นต้นมาพวกผมเก็บมาโดยตลอดเเต่พอถามบางคนตอบว่าของปลอม เพราะฉะนั้นผมขอมาเจอกันเวิลล์ 9 นะคับ

user_image.php

1XA เเม้จะอันดับ 1 ของเวิลล์ 1 เเต่เราก็ไม่กลัว เจ๋งจิงมาเจอกันเวิลล์ 9 โดยเผ่าผมจะชื่อย่อว่า VIRUS

tripletour24

Member
คะแนน react
2
55555 เวิลล์ 1 มาจ้อด้วย ไว้เวิลล์ 9 มาขอดูความโหดของคนเวิลล์ 1 หน่อยสิ คับ

1.ไม่ว่างต้องดูเเลเผ่า เเละ บ้าน

2.อยากไปเพราะเวิลล์ 1 มีเเต่พัน กับ เเนบ วันๆเเค่เข้าไปดูฟอรั่มดูข้อความก็พอ

เอาข้อ 2 มาล้างข้อ 1 จนสะอาดได้เลย อ่ะ ในเมือเวิลล์ 1 ไม่ต้องตีกับใครเเล้วน่าจะมามั่งนะ คับ เคยเห็นบางคนเล่นมาตั่งเเต่เวิลล์ 1 ถึง 8 เเถมเอารางวัลเวิลล์อื่นมาโชว์ เเต่ฝีมืออย่างกับผึ่งเล่นครั่งเเรก เเละที่สำคัญขอพูดไว้เลยนะว่า คนที่เล่นเวิลล์ 1 อาจจะไม่ได้โหดที่ 1 เสมอไป เวิลล์อื่นคนโหดกว่าเยอะเเยะ ว่างๆลองมานะ คับ มุมมองจะได้กว้างขึ้น อาจจะฝึกตัวเองไปในตัวด้วย ไทรบัลเปลียนไปเยอะเเล้วนะ คับ รวมไปถึงผู้เล่นบางคนมาจากเวิลล์เก่าๆยังสู้คนที่ผึ่งเล่นไม่ได้เลย เเละ ขอบอกด้วยนะว่า ไม่ว่า 1XA ที่มีอยู่ตั่งเเต่เวิลล์ 5 เป็นต้นมาพวกผมเก็บมาโดยตลอดเเต่พอถามบางคนตอบว่าของปลอม เพราะฉะนั้นผมขอมาเจอกันเวิลล์ 9 นะคับ

1XA เเม้จะอันดับ 1 ของเวิลล์ 1 เเต่เราก็ไม่กลัว เจ๋งจิงมาเจอกันเวิลล์ 9 โดยเผ่าผมจะชื่อย่อว่า VIRUS

+1000000 ครับ กระทืบ Like ไปอีกสิบที:eek:

ผมเจอคนจากเวิร์ล 1 เยอะนะ นิสัยดีเกือบทั้งนั้นเลย แต่จะมีบางคนนี้แหละที่ชอบท้าไปดวลเวิร์ล 1 ถามทำไมไม่มาเวิร์ลใหม่ๆ ก็อย่างที่ท่านบนบอกครับบ มีเหตุผลร้อยแปดพันเก้า แต่เหตุผลบางทีมันขัดกันเองนะ

คะแนน react
0
ผมก็ซิมนะ ซิมทหารอะ

เอาข้อ 2 มาล้างข้อ 1 จนสะอาดได้เลย อ่ะ ในเมือเวิลล์ 1 ไม่ต้องตีกับใครเเล้วน่าจะมามั่งนะ คับ เคยเห็นบางคนเล่นมาตั่งเเต่เวิลล์ 1 ถึง 8 เเถมเอารางวัลเวิลล์อื่นมาโชว์ เเต่ฝีมืออย่างกับผึ่งเล่นครั่งเเรก เเละที่สำคัญขอพูดไว้เลยนะว่า คนที่เล่นเวิลล์ 1 อาจจะไม่ได้โหดที่ 1 เสมอไป เวิลล์อื่นคนโหดกว่าเยอะเเยะ ว่างๆลองมานะ คับ มุมมองจะได้กว้างขึ้น อาจจะฝึกตัวเองไปในตัวด้วย ไทรบัลเปลียนไปเยอะเเล้วนะ คับ รวมไปถึงผู้เล่นบางคนมาจากเวิลล์เก่าๆยังสู้คนที่ผึ่งเล่นไม่ได้เลย เเละ ขอบอกด้วยนะว่า ไม่ว่า 1xa ที่มีอยู่ตั่งเเต่เวิลล์ 5 เป็นต้นมาพวกผมเก็บมาโดยตลอดเเต่พอถามบางคนตอบว่าของปลอม เพราะฉะนั้นผมขอมาเจอกันเวิลล์ 9 นะคับ

1xa เเม้จะอันดับ 1 ของเวิลล์ 1 เเต่เราก็ไม่กลัว เจ๋งจิงมาเจอกันเวิลล์ 9 โดยเผ่าผมจะชื่อย่อว่า virus

เห็นด้วยครับ
ถึงผมจะไม่เก่งเท่าท่านอื่นๆ
แต่เวิล 1 มันแทบจะไม่เน้นความสามารถ
มันก็แค่ซิมไปวันๆ ไม่ได้สนุกอะไร
คนที่มาจากเวิล 1 น้อยคนครับ
ที่จะเห็นว่าเก่งจริงๆ

เวิล 9 ถ้าผมมีเวลาเจอกันครับ
ผมไม่เก่งหรอกครับ ก็แค่อยากลองของ
เจอคนเก่งๆ ผมนับถือ
เบื่อพวกซิม มาก
หนอนมันก็งานอดิเรก ไม่ว่ากันครับ

DeletedUser

Guest
งั้น เผ่า th 1 - 1 ก็ไม่ต้องมาสู้เลยดิเห็นโดนลุมทุกเวิลแต่ก้เกิดทุกเวิล อิอิ

DeletedUser

Guest
พวกคนจนๆ มาบ่นไม่มีใครสนใจหรอก เกมสร้างมาเพื่อทำเงิน ไม่มีใครมานั่งทำเกมให้เล่นฟรีๆ หรอก ใครมีปัญญาซื้อก็ซื้อกันไป ทีมงานเค้าไม่ได้แคร์หรอกครับ :face:vs:face:=:gold::gold::gold::gold::gold:

บน