เวิร์ล8 ก็คงไม่ต่างจากเวิร์ล7หรอก

gohkik2

คะแนน react
0
สมาชิกทุกท่านก็คงเห็นระบบ ทั้งหมดแล้ว มันก็ไม่ต่างจากเวิร์ล 7 เท่าไหร่ ระบบการซื้อขายขุนนางก็ยังมีเหมือนเดิม สงครามพรีเมี่ยมก็กลับมาอีกครั้ง คนไทยก็จนลง แต่คนสร้างเกมส์ก็รวยขึ้น ซึ่งมันก็เป็นไปตามสัจจะธรรม

จะมีสักครั้งไหม ที่คนเล่นเกมส์นี้จะสามัคคีกันไม่ใช้ระบบขุนนนาง เชื่อเถอะถ้าไม่มีคนใช้ระบบขุนนาง คนพัฒนาเกมส์นี้ก็ต้องเอาออก ส่วน ระบบที่เป็นการแลกแร่จากตลาดก็ต้องมีไว้เพื่อคนที่ซื้อพรีเมี่ยมเท่านี้ก็น่าจะพอ เพื่อให้ตัวเกมส์มีรายได้เข้าบ้าง จะได้เอามาพัฒนาตัวเกมส์ต่อ

แต่คิดว่าคงไม่มีทางเป็นไปได้หรอกสิ่งที่ผมหวัง เพราะใครๆก็อยากขึ้นที่1 กันทั้งนั้น จริงไหมครับ

ที่1แล้วดูเท่ห์ จังเลย น่าจะมีโล่ห์ และออกTV ด้วยเน้อถึงจะแจ่ม ให้มันเหมาะสมกับที่ต้องเสียเงินไปกับการซื้อขุนนาง

สร้างขึ้นใน 62 ms | เวลาของเซิร์ฟเวอร์: 16:24:09 22/03/2012

DeletedUser

Guest
:uaxe: พวกเราไม่เอาพรีเมี่ยม :mad::mad::mad:
:uaxe: พรีเมี่ยม Get out :mad::mad::mad:

twarplayer

คะแนน react
0
ต้องเอาใจว่า ทางบริษัตเกมอะ ต้องได้งบในการปรับปรุงเกม จายค่าจ้างพนักงานด้วย ไม่มีคำว่าฟรีในโลกหรอคับ ต้องถ้าใช้ พรีเมียมมากไปก็น่าเบื่อ ใช้ได้เเต่อย่าใช้เยอะ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ก็จริงนะครับน่าเห็นใจ แต่ให้มันโกงเกมน้อยๆหน่อยเห็นใจคนไม่ได้เติมบ้าง

DeletedUser

Guest
ถ้างั้นก็รณรงค์เลิกเล่นเวิลเปิดใหม่สัก3เวิลสำหรับคนไม่เติมดูดิทางบริษัทเขาจะทำไง

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ผมก็ว่าไม่มีการเปลี่ยนแปลง

ผมคนหนึ่งไม่สนับสนุนให้มีซื้อขุนนาง แต่ผมก็ซื้อเพราะถ้าไม่ซื้อก็จะโดนคนซื้อตีก่อน ไม่ได้โต

ผมบอกให้นะครับ คนมีเงินนะ เขาไม่สนนะครับ ว่าจะเติมกี่บาท เขาพอใจ บริษัทก็พอใจที่ได้เงิน Win Win ครับ

แต่ระดับผมไม่ค่อยมีเงินแต่ก็อยากเล่น ทำงานแล้วเงินก็ไม่พอ (เกมส์มันสนุกดี) ก็ต้องเติมเหมือนกัน ตอนแรกกะเติมแค่ตัวช่วยจัดการบัญชี แต่พอเมืองข้าง ๆ ที่เป็นศัตรูกัน เขาโตเร็ว เราก็จำเป็นต้องขยายด้วย ถ้าเอาซื้อขุนออกได้ก็จะดี

แต่ถามว่าถ้าทำแบบท่าน บอยคอตไม่เล่นกัน ก็จะมีแค่กลุ่มไม่กี่คน เพราะคนที่จะเล่นที่เหลือก็คือ คนที่อยากเล่นไม่สนใจอะไร กับคนมีเงิน ซึ่งสองกลุ่มรวมกันผมว่าเขาน่าจะเยอะกว่ากลุ่มประท้วงครับ

ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยครับ

DeletedUser

Guest
รณรงค์ เวิร์ด8งดใช้พรีเมียม สู้ด้วยไหวพริบดีกว่า
คนใช้พรีเมียม มันจน และมันก็ไม่ได้เงิน หรือกำไรเลย ฉลาดน้อยกว่าคนไม่ใช้พรีเมียม

DeletedUser

Guest
ไม่อยากพูดอะไรมากนะครับ พยายามให้แล้ว เรื่องทรัพยากรที่เป็นปัญหาจริงๆ ก็ขอจนได้เป็น 1:1 แล้ว ดังนั้นเรื่องปั่นคงไม่มีครับ ส่วนเรื่องขุนนางถามตัวเองดีๆ ครับ เพราะราคามันก็ไม่ใช่ถูกๆ แต่มันก็โดนฆ่าง่ายเหมือนเดิม ผมว่ามันไม่เกี่ยวที่ใครมีเงินก็เติมแล้วก็ชนะทั้งหมดหรอกครับ มันขึ้นอยู่กับอะไรหลายๆ อย่างด้วย บางทีฝีมือก็ชนะเงินได้เหมือนกันครับ

แต่ถ้าจะว่าคนที่เติมเงินเป็นผู้ร้ายบ่อนทำลายเกมส์ ผมว่าลองคิดดูใหม่นะครับ ถ้าไม่มีคนเติมเงินก็คงไม่มี Server ให้เล่นครับ ถ้าคิดว่าของฟรี มีจริงในโลก ลองคิดดูดีๆ ครับ ถ้าค่าใช้จ่ายของเราฟรีตามไปด้วย มันก็คงอาจจะเป็นไปได้ครับ คนที่ปากบอกว่ารักเกมส์นี้ ระบบพวกนี้ทำเกมส์ย่ำแย่ ฯลฯ สุดท้ายถ้าจะเปิดรับบริจาคค่าใช้จ่าย ถามตัวเองว่าตัวจะบริจาคไหมนะครับ? หรือว่ามาเล่นฟรีอย่างเดียว เกมส์เจ๊งเมื่อไรก็ช่างมัน

ก็ต้องถามว่ารักเกมส์แค่ไหนหล่ะครับ เพราะบอกตรงๆ รายได้มันไม่ได้เยอะอย่างที่คิดหรอกครับ หักค่าใช้จ่ายแล้วกำไรไม่ได้เยอะเป็นล้านๆ พันๆ ล้านหรอกนะครับ อย่างขุนนางถ้าจะไม่ใช้ก็ไม่ใช้กันหมด ถ้ามันไม่ฮิต เค้าก็เอาออกอยู่แล้วครับ แต่ถ้ามันเวิรค์ จะเอาออกทำไมถูกไหมครับ? ธุรกิจมันมีค่าใช้จ่าย ถ้ารายได้จากทางปกติไม่พอ ก็ต้องพยายามหาทางอื่นมาช่วยเสริม ก็เป็นธรรมชาติสุดๆ ของธุรกิจที่ดี หรือจะยอมกัดฟันแบบเดิมไปอีก 2-3 เดือนแล้วก็ปิดเกมส์ไปเลย เพราะรายจ่ายเยอะกว่ารายได้ ทีนี้ก็ไม่ต้องเล่นกันหมด ทั้งคนเล่นฟรี คนเล่นเสียเงิน กับคนที่บอกว่ารักเกมส์นี้มากๆ ไม่อยากเห็นเกมส์นี้ตกเหว

คนเล่นฟรีก็อย่าลืมนะครับ เพราะพวกคนที่เล่นเสียเงินเนี่ยทำให้เกมส์อยู่ได้ เพราะทุกอย่างมันมีค่าใช้จ่ายหมด ถ้าคุณเงินไม่เหลือที่จะเติม ก็ไม่มีใครว่าครับ แต่อย่าลืมว่าคุณก็ต้องขอบคุณคนที่เงินเหลือเอามาช่วยสนับสนุนค่าใช้จ่ายต่างๆ

คนเล่นเสียเงินก็อย่าลืมนะครับ ถ้าใช้เกิดความจำเป็นก็ทำให้คนเล่นฟรีสู้ด้วยลำบาก ฝีมือคงไม่ได้พัฒนา พอเงินหมดก็ไม่มีอะไรเหลือ ใช้แต่พอดีครับ ไม่ต้องพิสูจน์ตัวเองหรอกครับว่าบ้านรวย มันคงไม่สนุกกับคนอื่นด้วยครับแบบนั้น

สุดท้ายก็แล้วแต่คนครับ ถามตัวเองว่า จะเป็นคนฉลาดที่มองเห็นว่าอะไรมันเป็นอะไร หรือจะเป็นคนอีกประเภทที่ไม่สนใจโลก ใครจะเป็นอะไรก็ช่างมัน ข้าอยากได้แบบนี้ ก็โวยวายเอา หรืออีกพวกใช้เงินเยอะๆ เอาเงินแลกชัยชนะ แต่ฝีมือยังเท่าเดิม อย่าลืมนะครับโลกมันใหญ่กว่าที่คุณอยู่ ออกไปแข่งกับข้างนอกดูแล้วจะรู้ว่าเราเนี่ยก็แค่ตัวเล็กๆ เค้าเขี่ยนิดเดียวก็ตายแล้วครับ

** ไม่ต้องห่วงนะครับ ตอนนี้ระบบพวกนี้ไปเล่นที่ไหนก็เจอ ไม่ได้มีแค่ไทย หรือใน Asia ที่เดียวแล้ว ตอนนี้เกมส์มันเปลี่ยนไป โลกมันเปลี่ยนไปแล้วครับ จะปรับตัว ปรับเทคนิค ก็คงต้องปรับตามครับ หรือถ้าไม่ปรับ ปรับไม่เป็น จะเลิกเล่นผมก็เข้าใจครับ ความรักคนเรามันไม่เท่ากันอยู่แล้ว **

บางคนเค้าแสดงความคิดเห็นแบบติเพื่อก่อ แม้สุดท้ายบางอย่างมันก็แก้ไขไม่ได้ หรืออีกฝ่ายมีเหตุผลที่ดีกว่า เค้าก็ยอมรับแล้วเดินหน้าต่อ เพราะเค้ารักเกมส์ของเค้า รักสังคม รักเพื่อนใหม่ๆ แม้ว่าเทคนิคจะต้องเปลี่ยน วิธีการต่างๆ ที่ฝึกมาจะต้องเปลี่ยน แต่เค้าก็ไม่เคยคิดจะเลิกเพราะการเปลี่ยนแปลงของเกมส์ครับ ผมเล่นเกมส์นี้มานาน เห็นอะไรเปลี่ยนแปลงไปก็เยอะมาก ทั้งดี ทั้งร้าย เกมส์มันมีเสน่ห์ในตัวมันเอง เพราะผมได้เจอเพื่อนใหม่ๆ ได้ร่วมสู้กับคนที่ไม่เคยเห็นหน้า ได้คุยได้แบ่งปัน ทำให้ผมรักเกมส์นี้ ผมเชื่อว่าถ้าเค้าเปลี่ยนแปลง เค้าต้องมีเหตุผล เพราะท้ายสุดแล้วแม้ว่าคนทำเกมส์ ตัวบริษัทฯ เองก็ไม่อยากเปลี่ยนแปลงอะไรให้มันแย่ลงหรอกครับ ถ้าไม่สุดๆ แล้วจริงๆ เพราะคนสร้าง คนทำ คนดูแลเองก็ทำเพราะความรัก ทำเพราะความเชื่อ อยากให้คนเล่นได้ประสบการณ์แบบที่พวกผม และพวกเค้าเคยได้ ประสบการณ์ที่อบอุ่นที่ได้เจอเพื่อน เจอประสบการณ์ใหม่ๆ ร่วมกันสู้กับเผ่าที่ใหญ่กว่า ที่คิดว่าเราต้องแพ้แน่เลย ความท้าทายต่างๆ ที่ได้เจอตั้งแต่เริ่มยันจบ ผมก็ไม่เห็นด้วยกับการเปลี่ยนแปลงที่อาจทำให้ logic เกมส์ต้องเปลี่ยน ตอนผมมีโอกาสผมก็เสนอความคิดเห็น รวมไปถึงเอาของผู้เล่นต่างๆ ไปเสนอ โต้แย้งในหลายๆ จุด แต่ถ้าสุดท้ายเค้าเลือกแบบนี้ ผมเป็นคนหนึ่งที่สู้ต่อครับ เพราะผมเชื่อว่ามันมีเหตุผลดีๆ ที่เหนือกว่าอยู่

สำหรับบางคนที่คิดว่าบริษัทฯ ทำเพื่อเงิน ผมว่าไม่ผิดหรอกครับที่คิดแบบนั้น เราทำเพื่อเอาเงินไปจ่ายค่าใช้จ่าย ไปปรับปรุงระบบ server ระบบ network ให้มันดีขึ้น เรานำเงินไปพัฒนาสิ่งใหม่ๆ คิดอะไรใหม่ๆ มาตอบสนองแก่คนเล่น สุดท้ายความสุขของเราคือการทำเกมส์ให้คนเล่นมีความสุข การให้บริการและดูแลคนเล่นเหมือนที่เราเคยอยากได้เท่านั้นแหละครับ เพราะมันมีธุรกิจอื่น งานอื่น ที่ได้เงินมากกว่านี้เยอะครับ

DeletedUser

Guest
ใช่แล้ว

ใช่แล้ว
ขนาดไอพวกเกมออนไลน์ต่าง เช่น pb sf หรือแม้เกมอะไรก็ช่าง
เค้าเติมเงินเพื่อซื้อปืนดีๆ แต่ไอคนที่ไม่ได้เติมเงินซื้อปืนดีๆ
มันยังเอาชนะไอพวกใช้เงินเติมใช้ปืนดีๆอีกเพราะฉะนั้นจะบอกว่าถ้ามีเงินจะชนะได้ทุกครั้ง
อีกอย่างบางคนเติมไปเปนพันๆ เด็กก็ยังมีเลยเติมเงินเยอะๆอะ
แต่เกมนี้พรีเมี่ยมอะ ไม่กี่บาทก็ได้มาแล้ว 30วัน
50 100 หรือเท่าไรก้ช่าง ถ้ารักเกมน้จิงก็เติมสักหน่อยสักเดือนละ 50 บาทก็ได้
ผมไม่ได้ยุให้เติมนะ แค่เปรียบเทียบให้ดูเฉย

DeletedUser

Guest
ก็จริงนะ เคยชนะสงครามพวกพรีเมียมหลายครั้งแล้ว

DeletedUser

Guest
เต่ผมขอให้มีระบบซื้อขุนนางจำกัดในเเต่ล่ะเดือนไม่ได้เหรออย่างน้อยก็ยังดีขึ้นนิดนึง

DeletedUser

Guest
ส้มว่ามันก็จริงนะที่ว่าการใช้เงินเติมไม่ได้ทำให้ชนะเสมอไปหรอก เกมส์นี้ถ้าคนที่เล่นนานๆๆจะรู้ว่า เกมส์นี้ต้องใช้เวลา

มันอาจจะจริงที่จะเห็นที่จะเห็นความแตกต่างระหว่างคนเติมเงิน กับคนไม่เติมในช่วงแรกๆ แต่พอเล่นไปสักพัก

มันก็จะไม่แตกต่างกันมากแล้วค่ะ คนเติมเงินอาจจะโตเร็ว ซึ่งถ้าเราอยากโตเร็วแต่ไม่อยากเสียเงินเราก็แค่ขยันให้มากกว่าเขา

ขุนนางส้มว่ามันก็เป็นทางเเลือกทางนึงมากกว่า แต่บางคนเค้าดันเลือกใช้เยอะเกินไปทำให้คนที่ร่วมเล่นด้วยรู้สึกว่าต้องใช้เพื่อแข่งขัน

ซึ่งสิ่งนี้ที่เกิดขึ้น ก็เกิดจากพวกเราเองแหละค่ะที่สร้างมันขึ้นมาให้กลายเป็นสงครามพรีเมี่ยมกันเอง

จะไปว่าเกมส์อย่างเดียวก็ไม่ถูก เค้าแค่มีข้อเสนอมาให้เราได้ใช้ ถ้าเราไม่ไปใช้เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร หรือถ้าใช้แล้วใช้ในปริมาณที่พอดี

แล้วเอาความสามารถตัวเองเข้ามาร่วมด้วยในการเล่นมันก็ไม่เกิดปัญหา

และที่สำคัญเกมส์นี้วัดกันที่ความอดทน ความอึด เพื่อนร่วมเผ่า ทีมผู้เล่น และอื่นๆๆที่เป็นองค์ประกอบอีกหลายอย่าง

ถ้าเราคิดว่าเรามีความสามารถ เราก็อย่าไปกลัวค่ะ :p:p:p

DeletedUser

Guest
จริงอย่างที่พี่ส้มบอก เล่นเกมนี้นานๆ ก็จะรู้เอง (มีแต่พวกพรีเมียมที่ไม่รู้ ใช้แต่เงิน)

ตอนนี้เล่นจนเป็นผู้เชี่ยวชาญไปแล้ว รู้ว่าต้องจัดเมืองอย่างไร ต้องตั้งเผ่าอย่างไร ฯลฯ ใครอยากรู้ ถามได้

DeletedUser

Guest
แหม พิมพ์ปลอบกันไปปลอบกันมา เหมือนจะเคลียปัญหาได้ :eek:

เดี๋ยวเวิลเปิดก็จะมีมาอีกว่า "เฮ้ย นั่นpremium โกง*าาาาด"

เพราะคนที่ใช้premiumแบบบ้าคลั่ง เขาคงไม่เสียเวลามาร่วมรณรงค์แถวนี้หรอกครับ คนโลภมากมีเยอะแยะไป

สงครามPremium จงเริ่มต้น ณ บัดนี้ :uaxe: (ตัดริบบิ้นเปิดงาน ฉับๆๆ)

DeletedUser

Guest
สงครามเงิน ปะทะ สมอง มากกว่าครับ

:gold: Vs :face:

DeletedUser

Guest
เรื่องแร่ คงไม่มีปัญหาหลอกเพราะว่ามัน 1-1 แลกไปก็ไม่อะไรเกิดขึ้น
ส่วนขุนนาง มันไม่มีใครหลอกที่จะไม่กด ใจจริงไม่อยากให้มีเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

annultraman

คะแนน react
0
เหอๆเราก้เติม พรีเมี่ยมแล้วไงสร้างทหารได้เร็ว ปะละ ไอ่พวกที่มาบ่นๆ ดูและสร้างแต่บ้านไม่สร้างทหารหรอก
ยิ่งคะแนนเยอะกว่ายิ่งเสียเปรียบจะไปกลัวอะรัย คิดหน่อยๆ
พอโดนตีก็ทำสงบสึกน้ำเน่าทำเป็นขอร่วมพันธมิตรปัญญาอ่อนที่คิดจะหักหลังอยู่เลื่อย
ตีหมดนั่นแหละมันส์ดี อย่าปอดตีๆไปดิเกมสงครามแพ้ก็รอเวิลด์ใหม่
เจอได้ เวิลด์ 6 ชื่อนี่แหละ

จาก Mr.Shanks ลูกศิษย์ ตาพี่ไก่
Makas
TheWar

Shank_Vs_Mihawk_%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25A7%25E0%25B8%25A5%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2581%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B2%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%25AD%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%2594%25E0%25B8%25B1%25E0%25B8%259A%25E0%25B8%25AB%25E0%25B8%2599%25E0%25B8%25B6%25E0%25B9%2588%25E0%25B8%2587-Pirateonepiece.Blogspot.com_GiF.gif

DeletedUser

Guest
ส้มว่ามันก็จริงนะที่ว่าการใช้เงินเติมไม่ได้ทำให้ชนะเสมอไปหรอก เกมส์นี้ถ้าคนที่เล่นนานๆๆจะรู้ว่า เกมส์นี้ต้องใช้เวลา

มันอาจจะจริงที่จะเห็นที่จะเห็นความแตกต่างระหว่างคนเติมเงิน กับคนไม่เติมในช่วงแรกๆ แต่พอเล่นไปสักพัก

มันก็จะไม่แตกต่างกันมากแล้วค่ะ คนเติมเงินอาจจะโตเร็ว ซึ่งถ้าเราอยากโตเร็วแต่ไม่อยากเสียเงินเราก็แค่ขยันให้มากกว่าเขา

ขุนนางส้มว่ามันก็เป็นทางเเลือกทางนึงมากกว่า แต่บางคนเค้าดันเลือกใช้เยอะเกินไปทำให้คนที่ร่วมเล่นด้วยรู้สึกว่าต้องใช้เพื่อแข่งขัน

ซึ่งสิ่งนี้ที่เกิดขึ้น ก็เกิดจากพวกเราเองแหละค่ะที่สร้างมันขึ้นมาให้กลายเป็นสงครามพรีเมี่ยมกันเอง

จะไปว่าเกมส์อย่างเดียวก็ไม่ถูก เค้าแค่มีข้อเสนอมาให้เราได้ใช้ ถ้าเราไม่ไปใช้เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไร หรือถ้าใช้แล้วใช้ในปริมาณที่พอดี

แล้วเอาความสามารถตัวเองเข้ามาร่วมด้วยในการเล่นมันก็ไม่เกิดปัญหา

และที่สำคัญเกมส์นี้วัดกันที่ความอดทน ความอึด เพื่อนร่วมเผ่า ทีมผู้เล่น และอื่นๆๆที่เป็นองค์ประกอบอีกหลายอย่าง

ถ้าเราคิดว่าเรามีความสามารถ เราก็อย่าไปกลัวค่ะ :p:p:p

มันเริ่มด้วย35คะเเนนนะครับเริ่มมาไม่ถึงเดือนเมืองหายบ้านก็หลังนิดเดียวคิดดูดิคนเริ่มเเรกๆหมดกำลังใจนะครับ

บน