เวิลด์ 3 เวลามีปัญหาสามารถติดต่อได้ที่ท่านใดครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ Milky771
  • เริ่มวันที่
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
เวิลด์3 ผมสามารถติดต่อที่ท่านผู้ดูแลท่านใดได้บ้าง เนื่องจากผมส่งเรื่องผ่านระบบไปแล้วตั้งแต่ 2010-10-02 14:55

ถึง ณ เวลานี้เป็นเวลา 24 ชมแล้ว ไม่มีการติดต่อกลับเลย ไม่มีการติดต่อกลับผมก็ไม่รู้ว่าขั้นตอนต่อไปสำควรจะทำอย่างไร

แล้ว 24 ชม มันนานไปไหมสำหรับการค้นหาข้อมูลในระบบคอมพิวเตอร์เพื่อใช้การตัดสินใจยกเลิกในสิ่งที่ท่านทำกับลูกค้าที่เสียเงิน

ให้กับบริษัทของท่าน

ผมอ่านมาในฟอร์มของเวิลด์ อื่นๆใช้เวลาเพียงแค่ 1 ชม ก็รู้ผมแล้ว

ข้อความกรุณาติดต่อกลับด้วยนะครับ ท่นผู้ดูแล เวิลด์ 3

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
เวลาทั้งหมดอยู่ในเขตเวลา GMT +1 และเวลาในขณะนี้คือ 09:31 น เวลาในฟอรัมไม่ได้อ้างอิงจากประเทศไทยนะครับ

ประเทศไทย Standard Time +0700 UTC หรือ GMT+7

DeletedUser

Guest
แปลกจัง w3 ไม่มีคนดูแลลูกค้าเลยหรือครับ

ทุกนาทีที่มันเดินไป สำหรับลูกค้าที่จ่ายเงิน ผมว่ามันแย่นะครับ

เหมือนจ่ายเงินแล้วไม่ได้ของเลย....

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ผมรอการติดต่อเป็นเวลา 32 ชม พวกคุณใช่เวลาเพียงแค่ 5 นาทีใรการตัดสิน แต่ผมต้องมารอการตรวจสอบ

ซึ่งอันที่จริงสมควรจะมีก่อนการดำเนินการใดๆ มันแย่มากๆนะครับ แบบนี้ แล้วพวกคุณจะให้ผมทำอย่างไร จะชดใช้ความเสีย

หายอย่างไร ผมเสียเงินเล่นนะครับ คุณรู้ไหมว่าทำแบบนี้เข้าข่าย ฉ่อโกง และ ละเมิด นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ในเมื่อพวกคุณไม่สนใจ ผมได้เขียนจดหมายเรื่องนี้ไปที่ info@innogames.de เพื่อขอความช่วยเหลือ

ในเมื่อไม่มีผู้ดูแลคนใดสนใจในเรื่องนี้

DeletedUser

Guest
หากพรุ้งนี้เวลา 10.00 นาฬิกา ยังไม่มีการดำเนินการแก้ไข และชดใช้ค่าเสียหาย และ ชื่อเสียงใดๆ เกิดขึ้น ผมจะส่งทนาย

ประจำตัว ไปดำเนินการตามกฏหมายกับบริษัท จอยเทเลคอม จำกัด และ บริษัท InnoGames GmbH ทันที เพราะผมได้

แจ้งบริษัท InnoGames GmbH ไป หนึ่งครั้งแล้ว เกี่ยวกับเหตุการณ์นี้

DeletedUser

Guest
หากพรุ้งนี้เวลา 10.00 นาฬิกา ยังไม่มีการดำเนินการแก้ไข และชดใช้ค่าเสียหาย และ ชื่อเสียงใดๆ เกิดขึ้น ผมจะส่งทนาย

ประจำตัว ไปดำเนินการตามกฏหมายกับบริษัท จอยเทเลคอม จำกัด และ บริษัท innogames gmbh ทันที เพราะผมได้

แจ้งบริษัท innogames gmbh ไป หนึ่งครั้งแล้ว เกี่ยวกับเหตุการณ์นี้

เค้าไม่ได้ พูด เล่น นะครับ

ถ้า พรุ่งนี้ ไม่มีการ ดำเนินการ คืน id ทั้ง 2 ไอดี จะมี ทนายไปที่ บริษัทคุณ นะครับ

DeletedUser

Guest
ตอนนี้เป็นเวลา 8.35 น. งานเข้า 8.30น. แต่พนักงานจะมากันตอน 9.00น. อืมม น่าสนใจมากครับ บริษัทนี้

DeletedUser

Guest
ตอนนี้เวลา 9.10น. ผมได้คุยกับพนักงานท่านหนึ่งชื่อ กรณ์ น่าจะเริ่มมีอะไรดีๆขึ้นนะครับ

DeletedUser

Guest
ตอนนี้เวลา 11.33 น. ในประเทศไทย

ด้านล่างเป็นจดหมายที่ได้รับจากบริษัทผู้รับผิดชอบนำเข้าเกมส์นี้ พึ่งจะรู้ว่าคนแบนเป็นคนของประเทศเยอรมนี คนไทยส่งคำร้องไปให้ทางนั้นพิจารณา อืมม เยียม นอกจากเล่นเกมส์แล้วเรายังมีความสามารถได้ภาษาเพิ่มขึ้นอีก

คุณอดิสรณ์ครับ

ผมได้ส่งเรื่อง ถึงทีมงาน Tribal Wars แล้วนะครับ ซึ่งทาง บริษัทจอย เทเลคอม ไม่สามารถดำเนินการแก้ไขหรือยกเลิกไอดีให้ได้

เนื่องจาก ทางบริษัทเจ้าของเกม InnoGame ประเทศเยอรมนี ไม่อนุญาตให้บริษัทของเราดำเนินการ ซึ่งจะเป็นการละเมิดลิขสิทธิจากต่างประเทศ

แต่ทั้งนี้ บริษัทจอย เทเลคอม ได้ติดตามและส่งเรื่องไปยังทีมงานของ Tribal wars แล้วครับ และอยู่ในระหว่างรอคำตอบจากทีมงานของเยอรมนี ซึ่งเราทำงานกันคนละที่กันครับ

แสดงความนับถือ

---

Nikorn Suchantra (Korn)
Game Marketing Manager

JoyTelecom Co.,Ltd. 3388/91 Sirinrat Building
25FL. Rama 4 Rd., Klongtoey Bangkok 10110 Thailand

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
Joy Telecom เป็น พาร์ทเนอร์ของ ไทรบัลวอร์ ซึ่งหน้าที่ประชาสัมพันธ์ เกี่ยวกับเกมส์ แต่ไม่ได้ทำหน้าที่ในการดูแลเกมส์ครับ ซึ่งผู้ดูแลแต่ละคนสามารถติดต่อได้จาก หัวข้อนี้ครับ ทีมงานไทรบัลวอร์ และกรณีนี้สามารถติดต่อกับคุณ Tony ซึ่งเป็นหัวหน้าที่ดูแลที่นี้ได้ครับ....

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับที่ตอบครับ ตอนนี้มันเลยขั้นตอนพวกนี้ไปหมดแล้วครับ รอให้ทางผู้มีอำนาจของบริษัทตัวแทน ตอบกลับจดหมายท่วงถามจากทนาย น่าจะดูมีน้ำหนักมากกว่าครับ

ขอบคุณอีกครั้งที่ตอบครับ ครับ devillang ผู้ช่วยดูแลฟอรัม

เกมส์นี้ให้บริการแบบ 24/7 เรื่องเกิดมานานกว่า 24 ชม ไม่มีความคืบหน้าใดๆ แปลกดีครับ

DeletedUser

Guest
ข้อมูลเล็กๆน้อยๆครับ

บริษัท จอย เทเลคอม จำกัดค่ายเกมน้องใหม่ ที่เปิดให้บริการเกมออนไลน์ (Online Games) และเกมพอร์ทอล (Game Portal) ในประเทศไทย ซึ่งปัจจุบันได้เตรียมเปิดและเปิดให้บริการไปแล้ว 2 เกมคือ 1. Super Speeda (ซุปเปอร์ สปีด้า) เกมออนไลน์ประเภท Racing (ประเภทวิ่งแข่ง) 2.Tribal wars (ไทรบัลวอรส์) เกมบนเบราว์เซอร์ในเวอร์ชั่นภาษาไทย

http://www.twt.in.th/update.php?id=7

DeletedUser

Guest
หัวหน้าทีม
t0ny ผู้จัดการชุมชน

ทีมงาน
bamboojin ผู้ดูแลในเกมส์
caszanovakid ผู้ดูแลในเกมส์
devillang ผู้ช่วยดูแลฟอรัม
jayjay2525 ผู้ดูแลในเกมส์
peace ผู้ดูแลในเกมส์
toon ผู้ดูแลในเกมส์

ท่านใดดูแล W3 ครับ

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ในเรื่องของการดูแลแต่ละ World ผู้ใดเป็นผู้ดูแล ผมไม่สามารถตอบให้ได้ครับ เนื่องจากไม่ทราบ และความความลับของทางการดำเนินงาน และทาง Joy Telecom นั้นอย่างที่กล่าวไวครับว่าเป็นแค่เพียงผู้ดำเนินการประชาสัมพันธเท่านั้นไม่ได้เป็นทั้งทีมงานและผู้นำเข้าเกมส์แต่อย่างใด และ ทั้งทางทีมงานของ ไทรบัลวอร์ และ Joy Telecom ไม่ได้ทำงานร่วมกันในทางเทคนิกแต่อย่างใด ถ้าเคสของคุณไม่ได้รับการตอบรับ ภายใน 48 ชัวโมง สามารถส่งเรื่อง (PM) หาคุณ Tony (Community Manager) ซึ่งเป็ผู้รับผิดชอบในงานด้านการดูแลเทคนิค ได้ครับเพื่อดำเนินการ

ซึ่งทีมงานไทรบัลวอขออภัยในเคสของคุณที่ไม่ได้รับความสะดวก

ปล.tribalwars.asia (ประเทศไทย) ไม่ได้มีตัวแทนหรือ ผู้นำเข้าอย่างเป็นทางการนะครับ ลิขสิทธ์และการดูแลเกมส์ยังเป็นของ InnoGames GmbH ทางเยรมัน ทั้งหมดทีมงานทั้งหมดในไทยเป็นแค่ผู้รับการดำเนินการอีกที่ครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเพิ่มเติมนะครับ

ปกติการดำเนินธุรกิจในประเทศไทย ของบริษัทต่างชาติ จำเป็นต้องมีบริษัทซึงเป็นตัวแทนในการดำเนินการต่างๆ

มิฉนั้นถือจะเป็นการดำเนินธุรกิจอย่างผิดกฎหมาย ดั้งนั้น เป็นไปไม่ได้ที่ทางบริษัทจะดำเนินการใดๆ โดยมิมีผู้รับผิดชอบ

การดำเนินการให้บริการสื่อต่างๆ ผ่านทาง Internet ล้วนแล้ว แต่ต้องผ่านการดูแลภายใต้กระทรวง ICT จึงไม่เป็นเรื่องยากที่จะ

ดำเนินการทางกฎหมายต่อผู้ที่มีหน้าที่ในการรับผิดชอบ

ดังที่ผมได้กล่าวไปแล้วข้างต้น ว่า ตอนนี้ทนายความของผมได้ดำเนินการคัดทะเบียบบริษัทนี้

และดำเนินการส่งจดหมายถวงถามไปถึง ระดับผู้บริหารบริษัท ให้มีการดำเนินการรับผิดชอบกับสิ่งที่เกิดขึ้นต่อชื่อเสียง และความเสียหาย ของลูกค้าผู้รับ

บริการ

DeletedUser

Guest
ขณะนี้เวลาผ่านมาแล้ว ไม่น้อยกว่า 48ชม. ที่ผมส่งเรื่องผ่านทางระบบ ไปถึงพนักงานผู้ที่ทำการแบน id ของผมโดยขาดการตรวจสอบที่ดี

และทางคุณ tony เองน่าจะสามารถตามหาพนักงานผู้นั้นได้ พร้อมทั้งจดหมายที่ผมส่งไป

ผมเองไม่เข้าใจเลยว่าระบบการทำงานนั้นมีมาตราฐานอย่างไร ทำไมถึงมีความผิดผลาดในลักษณะนี้ซ้ำซาก ซึ่งก่อนหน้านั้นผมได้อ่านมาบ้างแล้ว

DeletedUser

Guest
ชี้แจงกลับไปในระบบสนับสนุนของเกมส์ ให้แล้วนะครับ ขออนุญาต Lock กระทู้นี้ครับ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน