เวิลแต่ละเวิลมีจุดจบยังไงครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ 0147123258
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
คือผมอยากทราบว่าเวิลมันจะจบยังไงอ่ะครับ ^^

Centrino J. Ct.

คะแนน react
0
นั่นสิคับ สงสัยคงแบบ เผ่าเดียวยึดได้ทั้งเวิล์ดมั้งครับ

DeletedUser

Guest
นั้นดิครับแต่ผมว่าอาจจะเป็นคนเดียวยึดั้งเวิลนะครับ;)
ผูรู้ตอบด้วยครับ :cool:

DeletedUser

Guest
ตามที่เคยตอบไปหลายครั้งในอดีต แต่คิดว่ากระทู้มันคงจมดินไปแล้ว ก็สรุปง่ายๆ นะครับ ตอนนี้จุดจบนั้นยังคงไม่มีการตั้งไว้แน่นอน แต่ในเวอร์ชั่นอื่นๆ ก็เมื่อผ่านไปสักระยะนึงทีมงานจะปิดลงทะเบียนในเวิลด์นั้นๆ และจะจบต่อเมื่อมีเผ่าที่ยึดครองทั้งเวิลด์ได้ โดยนำเผ่าอื่นๆ ไปแล้วอย่างมาก ก็คือจะจบตรงนั้นนะครับ โดยผู้ชนะจะได้รับคะแนนพรีเมี่ยมฟรี ตามความเหมาะสม และชื่อจะอยู่ใน Hall of Frame (หอแห่งเกียรติยศ) ลองดูกันได้ที่ http://www.tribalwars.asia/hall_of_fame.php (ตอนนี้ยังไม่มีเวิลด์ไหนจบ ดังนั้นมันจะเปลี่ยนไปตามสถานการณ์นะครับ)

แต่ในอนาคต (อันใกล้) คงจะบอกว่ามันจะมีจุดจบที่เป็นข้อกำหนดแบบแน่ๆ เช่น มีผู้เล่นสามารถเอาชนะได้มากกว่าครึ่งของจำนวนหมู่บ้านทั้งหมดในเวิลด์ ฯลฯ แต่มันก็ยังไม่มีข้อสรุปอะไรในตอนนี้ที่ผมสามารถนำเสนอได้นะครับ ยังไงต้องติดตามชมกันต่อไปเรื่อยๆ รับรองว่าตื่นเต้นแน่นอนครับ :p

DeletedUser

Guest
ถ้าจะให้จบจริงๆน่ะ สมาชิกทุกคนในทุกเผ่าในเวิร์ลนั้นๆ เจรจากันสำเร็จ และพร้อมใจกันลบบัญชีออกไปเล่้นเวิร์ลอื่น

ในเวิร์ล3 ก็พิสูจน์ให้เห็นแล้วว่า การทำสงครามไม่สามารถทำให้จบเวิร์ลได้ แต่ก็มีบางคนในสหภาพ T ที่ยังไม่เชื่อ อย่าง Hydestiny เป็นต้น ซึ่งตั้งหน้าตั้งตาจะทำสงครามล้มสหภาพ S ให้ได้ ก็ลองดู ถ้ามีเวลาว่างมากนัก

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมไปสังเกตุดูHall of Frame (หอแห่งเกียรติยศ) ของเวิล1 =1XA= ขึ้นไปอยู่ได้อย่างไร หรือว่าเป็นเผ่าอันดับ1 ถึงได้เข้าไปอยู่ หรือเปล่า ถ้าผม พิมไม่ผิดนะ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ หากเวิลด์ไหนที่ยังไม่ปิด รายชื่อก็จะยึดตามอันดับ 1 ของเวิลด์ ณ ตอนนั้น ก็มีการเปลี่ยนแปลงได้ตามคะแนนเผ่า/ผู้เล่นที่มีอันดับดีที่สุดครับ

แต่หากเวิลด์ปิดแล้วก็จะอยู่คงทนถาวรแบบนั้นชั่วกัปชั่วกัลป์ครับ 555 o_๐

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เวิล 1 ยังเล่น อีกหลายปี ยังไม่จบง่ายหลอกๆ เชื่อผมสิ
อีก5ปี 10ปี หรือ มากกว่านั้น จะดูว่าใครเล่นอึดกว่ากัน

สักวันผมจะดีพอ

DeletedUser

Guest
ตามที่เคยตอบไปหลายครั้งในอดีต แต่คิดว่ากระทู้มันคงจมดินไปแล้ว ก็สรุปง่ายๆ นะครับ ตอนนี้จุดจบนั้นยังคงไม่มีการตั้งไว้แน่นอน แต่ในเวอร์ชั่นอื่นๆ ก็เมื่อผ่านไปสักระยะนึงทีมงานจะปิดลงทะเบียนในเวิลด์นั้นๆ และจะจบต่อเมื่อมีเผ่าที่ยึดครองทั้งเวิลด์ได้ โดยนำเผ่าอื่นๆ ไปแล้วอย่างมาก ก็คือจะจบตรงนั้นนะครับ โดยผู้ชนะจะได้รับคะแนนพรีเมี่ยมฟรี ตามความเหมาะสม และชื่อจะอยู่ใน Hall of Frame (หอแห่งเกียรติยศ) ลองดูกันได้ที่ http://www.tribalwars.asia/hall_of_fame.php (ตอนนี้ยังไม่มีเวิลด์ไหนจบ ดังนั้นมันจะเปลี่ยนไปตามสถานการณ์นะครับ)

แต่ในอนาคต (อันใกล้) คงจะบอกว่ามันจะมีจุดจบที่เป็นข้อกำหนดแบบแน่ๆ เช่น มีผู้เล่นสามารถเอาชนะได้มากกว่าครึ่งของจำนวนหมู่บ้านทั้งหมดในเวิลด์ ฯลฯ แต่มันก็ยังไม่มีข้อสรุปอะไรในตอนนี้ที่ผมสามารถนำเสนอได้นะครับ ยังไงต้องติดตามชมกันต่อไปเรื่อยๆ รับรองว่าตื่นเต้นแน่นอนครับ :p

เรียนท่าน TONY
Hall of Frame (หอแห่งเกียรติยศ)แห่ง.asia ทำไมจัดเรียงเป็นเผ่าละครับ
แทนที่จะจัดเรียงตามอันดับผู้เล่น ท่านไปดูของเว็ปฝรั่งสิครับ หรือแม้กระทั้ง
เวิลด์ 34รึเปล่าไม่แน่ใจที่ฝรั่งเค้าเล่นจบ เค้าก็จัดเรียงแบบตามคะแนนผู้เล่น
หรือพูดง่ายๆคือจัดเรียงตามอันดับผู้เล่นในแต่ละเซิฟเวอร์นั้นเอง

แถมยังมีการแจกของรางวัลสำหรับผู้เล่นในเผ่าที่สามารถยึดของได้ทั้งเวิลด์อีกด้วย
นะครับ

DeletedUser

Guest
เรียนท่าน TONY
Hall of Frame (หอแห่งเกียรติยศ)แห่ง.asia ทำไมจัดเรียงเป็นเผ่าละครับ
แทนที่จะจัดเรียงตามอันดับผู้เล่น ท่านไปดูของเว็ปฝรั่งสิครับ หรือแม้กระทั้ง
เวิลด์ 34รึเปล่าไม่แน่ใจที่ฝรั่งเค้าเล่นจบ เค้าก็จัดเรียงแบบตามคะแนนผู้เล่น
หรือพูดง่ายๆคือจัดเรียงตามอันดับผู้เล่นในแต่ละเซิฟเวอร์นั้นเอง

แถมยังมีการแจกของรางวัลสำหรับผู้เล่นในเผ่าที่สามารถยึดของได้ทั้งเวิลด์อีกด้วย
นะครับ

แบบนั้นก็ต้องดูเงื่อนไขด้วยครับ ว่าเค้าได้มีการกำหนดไว้ก่อนการเปิดให้เล่นหรือไม่ เพราะบางเวิลด์จะมีเงื่อนไขพิเศษอื่นๆ การจัดเรียงก็จะเปลี่ยนตามไป รวมถึงรางวัลนะครับ ซึ่งของไทยเราเองในอนาคตเมื่อผู้เล่นคุ้นเคยกับเกมส์จำนวนมากแล้ว การจะเปิด short world นั้นกก็จะสามารถทำได้ครับ ไอพวกนี้เป็นเงื่อนไขย่อยๆ ที่เราสามารถโหวตหรือตกลงกันได้ก่อนเวิลด์เปิดครับ

DeletedUser

Guest
เ่ล่นกันจนแก่เฒ่า ผมว่าทำอย่างนี้นาน ๆ ก็เบื่อกันตรึม

บน