เวิล์ด 5

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

beerza408

คะแนน react
0
ข้อเสนอทุกข้อผมคิดว่าดีครับ

แต่อยากให้คำนึงถึงภาพรวมของเกม

เกมนี้เป็นยุคกลางสมัยกรีกรบกับโรมัน

เสนห์ของเกมก็ต้องเป็นไปตามนั้นครับ

ไม

" ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด "

DeletedUser

Guest
ถ้าเวิล์ด5 มีจริงผมอยากให้มีระบบแข่งขันหมากรุกหรือฮอตก็ได้ครับ โดย ผู้เล่นทั้ง 2ฝ่ายต้องนำทหาร หรือ ทรัพยากร หรือ เหรียญมารวมกันครับ ใครชนะก็ได้ของอีกฝ่ายไปครับ ถ้ามีก็สนุกแน่ครับ สร้างหอกสักตัว แล้วไปตั้งพนันไว้ พอเล่นชนะก็ได้มาอีกตัว แล้วพนันไปเรื่อยๆครับ ก็ได้มาเพิ่มเรื่อยๆครับ(ถ้าชนะนะ)

DeletedUser

Guest
และอีกเรื่องครับ คือ กำลังใจทหาร อยากให้มีการปรับปรุงแบบใหม่ครับ คือ เมื่อทหารออกรบครั้งแรกกับผู้เล่นจะมีกำลังใจแค่90% พอจบครั้งแรก ถ้าชนะ กำลังใจก็จะเพิ่มขึ้นในการโจมตีครังต่อไปครับ แต่ถ้าแพ้ ก็จะลดลงเรื่อยๆครับ และถ้าลดจนตำกว่า 45 ก็จะทำให้ทหารหนีออกไปครับ และถ้าโจมตีจน เกิน 5ครั้ง ขวัญทหารก็จะลดลงเรื่อยๆที่ละ 10ครับ (เหนื่อยจากการต่อสู้) และถ้า การโจมตีหลังจากครั้งที่5 แพ้ขึ้นมา ก็จะลดขวัญไป 30เลยคับ
ถ้ามีละก็สนุกแน่ครับ เพราะถ้าตอนแรกแพ้ พอมีทหารแล้วมาโต้คืนแล้วชนะ ก็สนุกละครับ
แต่ที่ผมบอกในการโจมตี นับตั้งแต่ครั้งแรกจนถึงครั้งสุดท้ายที่ตีผู้เล่นคนๆเดียวกันนะครับ ไม่ใช่ผุ้เล่นคนหลายคนครับ

salumer

คะแนน react
0
น่าจะมีระบบแบบสู้รบกัน กลางทาง น่ะ จะได้มันส์ไป อีกแบบหนึ่ง

DeletedUser

Guest
เนี่ยแหละครับที่รอคอย^^

แต่ว่ามันคงทำยากอ่ะเน๊าะ...

โอ้ว ถ้าให้เอาจริงๆ เขียนระบบมันไม่ยากครับ
แต่ตอนวางคอนเซ้ปเนี่ยอ่ะสิครับ
เช่น กลางทางแบบไหน อีกฝ่ายรู้มั้ยว่าใครมาซุ่มกลางทาง
จะซ่อนเวลาเดินทัพหรือไม่ เวลาโจมตีกลางทางจะไปทันเวลามั้ย

ในใจและเสนอไปแล้ว คือ อยากให้มีกิจกรรมระหว่างทีมงานกับผู้เล่นครับ
ช่วยเชียร์กันด้วยนะครับ :)

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
โอ้ว ถ้าให้เอาจริงๆ เขียนระบบมันไม่ยากครับ
แต่ตอนวางคอนเซ้ปเนี่ยอ่ะสิครับ
เช่น กลางทางแบบไหน อีกฝ่ายรู้มั้ยว่าใครมาซุ่มกลางทาง
จะซ่อนเวลาเดินทัพหรือไม่ เวลาโจมตีกลางทางจะไปทันเวลามั้ย

ในใจและเสนอไปแล้ว คือ อยากให้มีกิจกรรมระหว่างทีมงานกับผู้เล่นครับ
ช่วยเชียร์กันด้วยนะครับ :)

+1 เลยครับ จะได้มีอะไรสนุกๆบ้าง
ณ เวลานี้ผม กำลังเซ้งๆ ของเวิล1 แร่เต็มฟรามเต็ม โกดังเต็ม
:d:d:d

ถ้าไม่มีสงครามผมแถบไม่อยากเปิดไอดีมาดูเมือง เลย เอิ๊กๆๆ

DeletedUser

Guest
7-8เดือนนี้ เปิดมาแล้ว 4 w ซึ่งที่เห็นๆก้คือผู้เล่นเดิมๆเข้าไปเล่น ไม่รู้เหมือนกันว่ามีผู้เล่นใหม่ๆเข้ามาเพิ่มเติมสักกี่คน ทีมงานต้องเร่งประชาสัมพันธ์ก่อนครับ เพื่อให้มีผู้เล่นใหม่ๆเข้ามา :):)

DeletedUser

Guest
โปรโมตใน Facebook ครับ
แล้วหาเพื่อนที่เล่นไทรบัลวอร์ไปแนะนำด้วย
ผมทำหน้า Facebook รร ผม
แล้วไปบอกว่าไม่รู้ใครสร้างมากดชอบ เพียบ
มันช่างสะใจเวลาแกล้งเพื่อน

phunon123

คะแนน react
0
ดี:haul::haul::haul::haul::haul::haul::haul::haul::haul::haul::haul::haul::haul:

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
1. ขุนพลน่า่จะฝึกจากทหารธรรมดา(หอก ดาบ เป็นต้น)
2. น่าจะมีการตั้งหมู่บ้านเอง
3. ไอเทมของทหารอาสา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

fx007

คะแนน react
0
อยากให้มีโบนัสอัปสิ่งก่อสร้างเร็วขึ้น50%
และค่าป้องกันกำแพงเพิ่มขึ้น100%
ด้วยในเวิลด์5

DeletedUser

Guest
..

อยากสร้างทหารได้มากกว่านี้อะ ฟาร์มมันน้อยไปอะ

pongpond

Member
คะแนน react
0
นอกเรี่องเเล้วคับ
user_image.php

DeletedUser

Guest
ส่วนตัวเล่นWorld 2-3-4
ชอบworld3 ที่ความเร็วครับ เวลาทำอะไรก็O เกมดำเนินได้รวดเร็วดี
มีโอกาสจบworld ด้วยครับ ไม่ใช้ว่าเล่นไปเรื่อยๆแบบเกมสร้างบ้าน

ชอบ word 4 ตรงนี้มีอะไรใหม้ๆเยอะแยะ

ส่วนworld5
อยากได้เป็นword3+4 รวมๆกัน อะครับ
โดยเอาข้อดีของแต่ละworld มารวมกัน แหล่มเลยครับขอบอก

DeletedUser

Guest
งั้นผมขอ 1 คน มีหมู่บ้านไม่เกิน 20 บ้านคับ
มีเยอะสู้กันไม่มันส์

DeletedUser

Guest
1 คนมีไม่เกิน 20 หมู่บ้าน แล้วมันจะสนุกตรงไหนอ่า

DeletedUser

Guest
เอางี้ไม่ครับ 1คน มีหมู่บ้านได้ตามจำนวนเพื่อน ดีไหมครับ

บน