เวิล์ด 5

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

rainzasusu

คะแนน react
0
แต่ผมอยากให้ ระบบ ขุนนางเป็นเหมือนเวิล 3 ครับ

ค่ายสนามมีการเปิดไช้

ไอเทม กองไฟ เหมือนเวิล4 คือพลังป้องกัน คูณ10 น่ะครับ

ไม่มีธนู ม้าธนู

ไม่มีอาสา

พูดถึงยุคกลาง มันก้อน่าจะมีพวก พลปีนแล้วล่ะครับ

ขนาดกำแพง ยังมีเป็นอิฐเลย

ที่สำคัญ เปิดเซพตอนเทียงคืนตรงเรยได้ม่ะ

มั่วแต่รอ งงอ่ะครับ ว่าตอนไหนน่า จะเปิดสักที อยากเล่นแล้ว

ก้อให้เค้ารู้กันเรยสิครับ เพื่อคนเค้ารู้จะได้เตรียมตัวอะไรได้ทัน

นินจา น่าจะ ส่งไปทำลายศัตรูแบบลอบสังหาร

1ชั่วโมง ต่อ1หน่วย คือนินจาส่งไป1คนสามารถฆ่าพลขวาน หอก ดาบ ม้าเบา

ทุกอย่างน่ะครับ 1หน่วยต่อ1นินจา

สมมุติส่งไป 1หน่วย ทุกๆ1ชั่วโมง หอกมันจะตาย1หน่วย มี10หน่วย ก้อ10ชั่วโมง

ส่งไป500หน่วย หอกก้อตาย500ต่อหนึ่งชั่วโมง

นินจา สามารถถูกฆ่าตายโดยนินจา เหมือนกะสอดแนมครับ

คือ ฝ่ายป้องกันมี2ตัว ฝ่ายโจมตี มี 1ตัว ก้อจะผ่ายแพ้ไปครับ

ถ้าฝ่ายป้องกันโดนนินจาโจมตี แล้วนินจาอยู่ในนั้นตลอด ก้อต้องเอานินจาจากเมืองอื่นมาสนับสนุนได้ครับ คือส่ง1ตัว ฆ่าได้2ตัว

สมมุติ โดนนินจาโจมตี500 อยุ่ในบ้านแล้ว กำลังสนับ มาสนับ250นินจาก้อจะตายหมดครับ

จำนวนประชากรนินจา น่าจะสักเหมือนม้าหนัก หรือ10หน่วยก้อได้ครับ ต่อ1นินจา

ทรัพที่ไช้ก้อน่าจะมีอย่างละ ไม้400 ดิน200 เหล็ก800 ต่อ1นินจา

ค่ายทหารต้องการเวล10ครับ ถึงจะสร้างนินจาได้

การวิจัย ไม้2000 ดิน800 เหล็ก2400

โรงเหล็ก15 ที่ทำการ10

ปล.อยากให้ดูคำเนะนำของผมหน่อยเนอะ เกมส์นี้คงมันส์กว่านี้อ่ะ

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยนะ สมาชิกเผ่า 50 คนน้อยไปอีกนั่นแหละ อยากได้ก็ประมาณ 80-110 คนประมาณนี้ครับ

ปล . มันไม่ใช่กิลวอร์เหมือนเกมส์ออนไลน์ั่ทั่วๆไป แต่เป็นเกมส์สงครามซึ่งต้องใช้ผู้เล่นหลายคนในการสู้ศึก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
วิธิจัดการนินจาต้องมีนินจาอยู่ที่บ้าน

b078932078

Member
คะแนน react
0
ยากไห้เพิ่ม ปืนใหญ่ ครับ ปืนใหญ่อเซน่อล อ่าครับ เคยเห๊นป่ะ:d

13enz

Member
คะแนน react
0
ความเห็นของผมนะครับ
1.ผมว่าน่าจะมียูนิตที่สามารถทำให้ขุนนางเดินทางได้ไกลขึ้นนะครับ
2.เผ่าที่รวมกันเป็นสหภาพ จะเป็นไปได้ไหมครับที่จะรวมเป็นเผ่าๆเดียวโดยสมาชิกจะเท่ากับจำนวนสมาชิกแต่ละเผ่ารวมกัน
เช่น เผ่าละ 120 คน 5 เผ่าก็ 600 คน
3.ระบบค่ายสนาม ผมว่ามันก็ไม่ต่างไรกับส่งทัพตีเข้าไปในเวลาใกล้ๆกันนะครับ และถ้าจะเอาค่ายสนามกลับมาผมอยากให้เป็นแบบว่าเราสามารถเลิอกจำนวนทหารได้ตามใจชอบ โดยจะจำกัดไว้ 1คนสามารถส่งทหารเข้าค่ายสนามได้ไม่เกิน ...ทัพ เพื่อส่งตีได้ในเวลาเดียวกัน ในจำนวนที่มากกว่าปกติ(ไว้เจาะตอโดยเฉพาะ)

DeletedUser

Guest
เท่าที่ผมทราบมา ผมแนะนำดังนี้นะครับ

1. ให้เพิ่มค่ายสนามกลับมา(ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องส่งทหารแล้วทหารหายไป)
2. ยกเลิกโบสถ์
3. จุดรวมพล ให้มีอัพเกรดเลเวล ยิ่งเวลสูงยิงไปได้ไกลขึ้น(จะได้ช่วยปกป้องผู้เล่นใหม่ด้วย)
4. ยกเลิก การวิจัยแบบเลเวล(มันทำให้ผู้เล่นเก่า ตีผู้เล่นใหม่ได้ง่ายๆ)(ผมไม่อยากให้เวิล์ดอื่นเป็นเหมือนกับเวิล์ด3) (ผมบอกตรงๆว่าเวิล์ด3 เป็นเวิล์ดแห่งความผิดพลาด)
5. สถานศึกษา ผมว่าคงเดิมการโหวตเลือกไว้นั่นดีแล้ว
ถ้าเป็นแบบ 1เลเวล ต่อ 1ขุนนาง มันจะช่วยผู้เล่นใหม่ทางอ้อม
แต่ถ้าเป็นแบบ 1เลเวล ต่อกี่ขุนนางก็ได้ มันจะง่ายต่อการเล่น
6. เมืองโบนัสผมเมืองโบนัสควรเกิดไกลจากผู้เล่นเก่า เพื่อผู้เล่นใหม่จะได้เข้าครอบครองเมืองโบนัสบ้าง เวิล์ดมันจะได้สมดุลกัน
7. อย่าให้เป็นแบบเวิล์ด4หรือ5 ผมไม่แน่ใจ ที่มีบ้านเถื่อนขั้นระหว่างบ้านผู้เล่นเก่ากับบ้านผู้เล่นใหม่ เพราะมันจะทำให้ผู้เล่นเก่าขยายตัวได้ดีกว่าผู้เล่นใม่อีก

gu tae

Member
คะแนน react
0
นั้นสินะครับ

picture.php

บน