เวิล์ด4

DeletedUser

Guest
ผมว่าในเวิล์ด4 น่าจะมีแม่นำ หรือทะเลบ้างนะครับ อย่างเป็นแบบ ทางตะวันออกเฉียงเหนือ เป็นเกาะ ทางตะวันตก เป็นแผ่นดินใหญ่อย่าง ทางตะวันออกเฉียงใต้เป็นทะเลยอย่างนี้ครับ คงสนุกน่าดูเวลาจะยกไปตีกัน ถ้าเป็นไปได้อยากให้เป็นแบบโลกจริงๆเลยครับ

และถ้าจะให้ดีก็น่าจะให้มีการตั้งค่ายสนามต่อไปได้ด้วยจะดีสุดๆครับ และผมอยากให้มีสิ่งนี้จริงๆคือ สามารถส่งทหารไปซุ่มอยู่ตามภูเขา แหล่งนำ หรือป่าไม่ได้ครับ และสามารถยกทัพไปตีพวกภูเขา ป่าไม้อย่างนี้ไดด้ด้วยโดยเมื่อยกไปตีก็จะได้
ป่าไม้ ได้ ไม้
ภูเขา ได้ เหล็ก
แหล่งนำ ได้ ดินเหนียว
ครับ

DeletedUser

Guest
แบบนั้นแถมบ้านผมเรียก โอเอซิส อะนะ
ทราเวียน

DeletedUser

Guest
สร้างเองเลยครับคุณวองโกเล่

ผมจะไปเล่นด้วย :p

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
พูดถึงเวิล 4 เมื่อไหร่จะมาหว่า เบื่อเวิล 3 ละ เผ่าผม แมร่งตีกันเองได้ทุกวัน

DeletedUser

Guest
เวิล์ด1 มี 1XA เป็นใหญ่
เวิล์ด2 มี .....
เวิล์ด3 ที war of end ปกครอง
แล้วเมื่อไหร่เวิล์ด4จะเปิดครับเนี่ย เวิล์ดอื่นโดนเผ่าอื่นปกครองหมดแล้วครับ

DeletedUser

Guest
stroke ใช่เผ่าที่เคยปกครองเวิล์ด1 หรือเปล่าครับ

lovejanny1

คะแนน react
0
เวิด 4

ผมว่า พลทหารน่า จะมีเพิ่มมากขึ้นได้แล้ว นะคับเช่นพลปืน ปืน ใหญ่ สนาม รบ

ฉากต่อสู้ไม่ ใช่ ว่า ส่ง ไป ถึง รู้ ผล เลยมันเรียบง่ายไปคับ:(

DeletedUser

Guest
อาจจะมีฉากต่อสู้เล็กๆอยู่ด้วยก็ได้นะครับ:)

DeletedUser

Guest
แบบ gepolisหรือครับ
ยังสงสัยอยู่เลข ว่าเขาคิดไงกัน ยกไปดาบ 40คน สู้กับ ดาบ6คน ปรากฎว่าชนะ แต่ฝ่ายเสีย 20คน
ยังงอยู่ว่าดาบเขาเป็นสปาตันหรือไงครับ ดคตรเก่งเลย 6ตัวฆ่าได้ตั้ง 20ตัว 3เท่าเลย

DeletedUser

Guest
เวิร์ด 4 มาก็ดีเหมือนกันครับ
แต่ขอให้ช่วยเพิ่มความแรงของเซอร์เวอร์ หน่อยครับ
ตอนนี้เล่นเวิร์ด 2 ก็ช้าอยู่แล้วครับ

DeletedUser

Guest
เร็วเท่าไหร่ถ้าคุมไม่ดีก็ตายเร็วขึ้นเท่านั้นน่ะครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่านะครับ เวิล 4 นี้สําหรับเรามันใหม่นะครับ

เราควรจะเริ่มจากช้าๆไปก่อนนะครับเรียนรู้ v. 7.0 ก่อน

มันต้องคอยเป็นค่อยไปครับ

DeletedUser

Guest
แบบ gepolisหรือครับ
ยังสงสัยอยู่เลข ว่าเขาคิดไงกัน ยกไปดาบ 40คน สู้กับ ดาบ6คน ปรากฎว่าชนะ แต่ฝ่ายเสีย 20คน
ยังงอยู่ว่าดาบเขาเป็นสปาตันหรือไงครับ ดคตรเก่งเลย 6ตัวฆ่าได้ตั้ง 20ตัว 3เท่าเลย

ก็เป็นปกติอ่ะครับ ฝ่ายรุกย่อมสูญเสียเยอะกว่าฝ่ายตั้งรับ โดยเฉพาะค่าป้องกันของดาบเยอะด้วยครับ
ดาบ 1 ตัว ป้องกันดาบกันเองได้ 3 เท่าครับ (ไม่รวมกำแพง)

ท่านอื่นอ่านแล้ว ไม่ต้องงงนะครับ ถ้างงว่าคุยเรื่องอะไรกันก็ pm มาได้ครับ

บน