เวิล7

• ผู้เริ่มกระทู้ remaxker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
อยากกทราบว่าเวิล7จะมาประมาณวันไหนคับ

DeletedUser

Guest
น่าจะประมาณ เดือนธันวาถึงมกราอ่ะครับ
สาเหตุที่รู้
เวิล1 เปิด06/04/2010
เวิล2 เปิด20/05/2010
เวิล3 เปิด30/08/2010
เวิล4 เปิด13/12/2010
เวิล5 เปิด15/03/2011
เวิล6 เปิด12/07/2011
ลองดูระยะเวลาหลังๆนะครับ มันจะต่างกัน3-4เดือน(เวิล2เปิดเร็วจัง)

DeletedUser

Guest
เวิลด์ 2 เปิดเร็วเพราะเวิลด์ 1 คนเล่นเยอะมากจนมันต้องเปิดเวิลด์ใหม่ทันทีครับ :)

ส่วนระยะเวลาปกติก็อย่างที่เห็นครับ ก็น่าจะเดาๆ กันได้ :p

DeletedUser

Guest
โฆษณาเกมส์เยอะมากน่ะครับ ^^
ไปเว็บนู้นเว็บนี้ก็เห็น ผมเห็นมันโฆษณาแ้ล้วน่าเล่น
ก็เลยลองมาเล่นดู ^^

DeletedUser

Guest
อืมก็ตอนนั้นคงมีคนเล่นราวๆเเสนคนได้มั่ง

DeletedUser

Guest
-

เวิลด์จะมีไม่มากหรอก มากสุดก็คงไม่เกิน15เวิลด์
เพราะมันจะยากกับการดูแลเว็บ

DeletedUser

Guest
เเล้วเซิฟต่างประเทศ30กว่าเซิฟล่ะท่าน(น่าจะประมาณเท่านี่ขี้เกียจนับอันที่จบเเล้ว)

DeletedUser

Guest
เป็นร้อยครับ แล้วแต่ของแต่ละเซิฟเวอร์และจำนวนผู้เล่นหรือว่าเวลาเปิดของเซิฟเวอนั้นๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมเคยไปเล่นเซิฟต่างชาติแล้วครับ ของพวกเขาประมาณ เซิฟ50กันแล้ว ชองเราพึ่งเซิฟ 6 เอง มันอีกยาวไกล

DeletedUser

Guest
ผมก็เคยครับเมื่อนานมาเเล้วครับ เลิกเพราะอาจภาษาอังกฤษไม่ออก

DeletedUser

Guest
รอด้วยคนบ้านโดนยึดไปตอนน้ำท่วม ไม่อยู่สัปดาห์เดียวโดนยึดเลยเซงๆ
เวิลดิ์7เปิดเมื่อไหร่คับ

บน