เสนอความเห็นได้ไหมครับ

DeletedUser

Guest
คือว่า อยากรู้ว่า ตั้งแต่ อดีตมาจนถึงตอนนี้มีคนโดนแบน ไปกี่คนแล้วอ่ะครับ

แล้วเหตุผล ส่วนใหญ่ คืออะไรหรอครับ

อยากรู้เฉยๆ อ่ะงับ พอจะบอกได้มะงับ
เพื่อให้ผู้เล่นอื่นๆระวังด้วย
จะได้ไม่โดนแบนกัน

ทำเป็นสถิติก้อได้ครับ จะได้ไม่มีการระบุชื่อผู้ที่โดนแบน ^_^

คุณ t0ny คิดว่าพอเป็นไปได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
จำนวนผู้เล่นที่โดนแบน ก็มีไม่น้อย แต่ก็ไม่ถึงกับมากมายครับ
มีทั้งแบนถาวร และถูกลงโทษต่างๆ

ส่วนความผิดคืออะไร หลักๆ ก็ ครอบครองหลายไอดีในเวิลด์เดียวกัน, ใช้ข้อความไม่สุภาพ เป็นต้นครับ

สำหรับให้จัดทำสถิติออกมา ส่วนนี้เป็นข้อมูลภายใน ไม่สามารถเปิดเผยได้ครับ

และที่จะทำเป็นสถิติ เพื่อให้ผู้เล่นอื่นระวัง
จริงๆแล้ว ผมว่าไม่เกี่ยวกับสถิติเลยนะครับ
ดีที่สุดคือ ไม่ควรผิดกฎข้อใดๆ ของเกมเลยครับ

DeletedUser

Guest
จากระทู้ด้านล่างนะครับ คือจะถามว่า พอดีที่บ้านมีคอมเครื่องเดียว เวลาเล่นเนี่ย เล่น 2คน สรุป คอม1เครื่องเน็ต สายเดียว แต่เล่น 2คนอ่ะครับ จะถูกแบนไหม

แต่ผมไม่ได้ ส่ง ทรัพย์พยากร ให้กัน ระหว่าง 2 id นี้เลยนะครับ จะมีที่คิดใว้ คือ เพื่ออีก id นึงโดนโจมตีกะว่าจะส่งกำลังไปป้องกันเท่านั้น

เลยจะถามว่าจะโดนแบนไหมครับ

ขอความกระจ่างแบบ ชัวๆเลยนะครับ เสียว เล่นไปสักพักแล้วต้องเริ่มใหม่ เดี๋ยวตามเพื่อนไม่ทัน

DeletedUser

Guest
จากระทู้ด้านล่างนะครับ คือจะถามว่า พอดีที่บ้านมีคอมเครื่องเดียว เวลาเล่นเนี่ย เล่น 2คน สรุป คอม1เครื่องเน็ต สายเดียว แต่เล่น 2คนอ่ะครับ จะถูกแบนไหม

แต่ผมไม่ได้ ส่ง ทรัพย์พยากร ให้กัน ระหว่าง 2 id นี้เลยนะครับ จะมีที่คิดใว้ คือ เพื่ออีก id นึงโดนโจมตีกะว่าจะส่งกำลังไปป้องกันเท่านั้น

เลยจะถามว่าจะโดนแบนไหมครับ

ขอความกระจ่างแบบ ชัวๆเลยนะครับ เสียว เล่นไปสักพักแล้วต้องเริ่มใหม่ เดี๋ยวตามเพื่อนไม่ทัน

1. ผิด -> ถูกแบน เพราะทำผิดกฎ เล่นหลายบัญชี(ไอดี)ในเครื่องเดียวกันหรืออินเตอร์เน็ตเดียวกัน โดยไม่เปิดระบบใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน
  2. ไม่ผิด -> ไม่ถูกแบน เพราะทำตามกฎ โดยเปิดระบบใช้อินเตอร์เน็ตร่วมกัน ทั้ง 2 บัญชี(ไอดี) ตามกฏของเกมส์ข้อที่ 2

การใช้งานอินเตอร์เน็ทร่วมกัน (Connection Share) ตามกฏของเกมส์ข้อที่ 2
(http://www.tribalwars.asia/rules.php)

โดยท่านต้องไปที่ การตั้งค่า --> ใช้อินเทอร์เน็ตร่วมกัน
แล้วทำตามคำแนะนำที่เห็น โดยต้องทำการตั้งทุกแอ้คเค้าท์ที่เล่นบนคอมพิวเตอร์เครื่องเดียวกันนั้น
(ถ้ามี 3 แอ้คเค้าก็ต้องตั้งทั้ง 3 แอ้คเค้าท์ ไม่ใช่อันใดอันหนึ่ง)

บน