เสนอเกี่ยวกับโบสถ์รอง น่าจะลดจำนวนการใช้คนลงหน่อย

DeletedUser

Guest
ผมรู้สึกว่ามันใช้ จำนวน ฟาร์ม เยอะมาก ที่ lv 1 ต้องใช้คนงานตั้ง 5000 คน =

ทหารม้าธนูตั้ง 1000 คนเลยที่เดี่ยว -*- ถึงแม้จะอัพโบสถ์รอง lv 3จะได้รัศมี

กว้างกว่า โบสถ์เอก มา 2 ช่อง แต่ใช้ คนไป 12013 เมืองปกติหนึ่งเมือง ฟาร์ม

ใหญ่สุดได้แค่ 24000 หน่วย = 24000-12013 = 11987 นี้คือจำนวนที่จะ

สร้างทหาร+อาคารเพิ่มทั้งหมดที่เหลืออยู่ สำหรับคนที่มีเมืองเยอะแล้ว มันรีดร่อน

การสร้างทหารไปเกือบครึ่งเลยก็ว่าได้ อันนี้ผมแค่คิดตามความคิดของผม แล้ว

อยากฟังความคิดเห็นของคนอื่นด้วยว่า ควรเหรอไม่ควรลองเหมาะสมเหรอไม่

เหมาะสมแสดงความเห็นให้ผมฟังหน่อย ขอบคุณ

DeletedUser

Guest
คุณต้องไปเล่นโลกที่2ไม่มีโบสถ์ ผมเลยคิดวางแผนว่าต้องมีเมืองมากขึ้น เมืองคู่ไงครับเมือง1มี เมืองติดกันไม่มี สร้างทหาร

DeletedUser

Guest
ผมว่าแบบนี้ ดีแล้วแหละครับ
การที่มีระบบโบสถ์นั้น
ทำให้ ความสมดุลเรื่องการขยายอาณาเขตดีขึ้นนะครับ
ไม่อย่างนั้นแล้ว คนเก่งๆ ก็ยึดเมืองกันข้ามโลกกันง่ายขึ้นนะครับ

5000 นี้ถ้าเล่นดีๆ ก็ไม่ได้มากไปหรอกครับ

DeletedUser

Guest
คุณต้องไปเล่นโลกที่2ไม่มีโบสถ์ ผมเลยคิดวางแผนว่าต้องมีเมืองมากขึ้น เมืองคู่ไงครับเมือง1มี เมืองติดกันไม่มี สร้างทหาร

ครับ ตอนนี้ผมก็ทำแบบนั้นสร้างโบสถ์รองเมืองเดียวให้ใหญ่แล้วครอบครุมเมืองที่

เรายึดทั้งหมดก็พอ แต่ เรื่องการตีข้ามทวีปโดย ใช้ค่ายทหาร ถึงแม้จะรวมกันได้

แต่มีความเป็นไปได้มากที่ไม่ได้อยู่ในรัศมีโบสถ์แน่นอน หมายความว่าถึงแม้จะ

รวมกันได้เยอะแต่ก็มีประสิทธิภาพแค่ครึ่งหนึ่งเท่านั้น ในความคิดผมหน่วยโจมตี

ต้องมีความพร้อมกว่าหน่วยป้องกันเกือบ 3-4 เท่าเลยก็ว่าได้ = =

DeletedUser

Guest
ใช่เลยครับ ระบบโบสถ์คือให้เราขยายหรือตีได้ในทวีปค่อยๆขยายไป ทำให้เรามีเมืองมากขึ้น และต้องเสียเงินซื้อพรีเมี่ยม เพราะไม่มีเราจะดูเมืองยาก

DeletedUser

Guest
เกี่ยวกับเซพเวอร์ 2 ที่ทำการตัดโบสถ์ออกไป เป็นการทดลองเพื่อดูว่า เมื่อไม่มี

ระบบนี้ จะทำให้การเล่นสมดูลย์มากขึ้นใช้เหรอป่าว ?

DeletedUser

Guest
ในw.18สากล ที่ผมเล่นอยู่ก็ไม่มีระบบโบสถ์นะครับ

DeletedUser

Guest
มันได้อย่างเสียอย่างครับ
ต้องลองทดสอบไป ว่าแบบไหนจะถูกใจคนไทยครับ ผมว่านะ

DeletedUser

Guest
มันก็ต้องมีลูกเล่นบ้างล่ะครับ เหมือน ๆ กันทุก w เดี๋ยวมันจะน่าเบื่อกันพอดี

บน