เสนอให้มีรายงานการโดนโจมตี

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'แนะนำหรือเสนอแนะสิ่งต่างๆ' เริ่มโดย thelordtip, 26. พฤษภา 2010.

แชร์หน้านี้

1. thelordtip

thelordtip Member

เข้าร่วม:
    10. พฤษภา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    เสนอให้มีรายงานการโดนโจมตีของคนในเผ่าครับ

เราไม่สามารถรู้ได้ว่าเพื่อนในเผ่าเราอยู่หรือไม่อยู่ บางกรณีเพื่อนอาจจะไปธุระไม่ได้เล่นหลายวัน

และอาจโดนโจมตี เราน่าจะมีระบบข้อความของเผ่าเลย

แบบว่าใครโดนอะไรหรือไม่ก็เอาแค่การโจมตีว่าเผ่าเราคนใหนที่โดนโจมตี ผมจะได้ไป+ได้ครับ

2. goodknife

goodknife Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2010
    0
    เห็นด้วยที่ว่าให้มีรายงานการโดนโจมตีครับ แค่บอกว่าใครโดนใครตี คนมาตีเอาทหารมาเท่าไรก็พอ ไม่ต้องให้ละเอียดถึงจำนวนทหารของคนโดนตีนะครับ ไม่งั้นสปายเพียบแน่ (จะระแวงกันเปล่าๆด้วย)

3. moochai

moochai Guest

วิธีนี้ไม่ต้องมีรายงานก็สามารถรู้ได้นะครับ แค่คุณส่งทหารของคุณไปสนับสนุนเมืองต่างๆ เมืองละ 1 หน่วยทหารก็ได้ครับ เวลาโดนโจมตีคุณก็จะรู้เอง ^^

4. konlolay

konlolay Guest

อยากให้เอาพวกรายงานพลสอดแนมออกดีกว่า เพราะว่าเราไปสอดแนมเขานะ แล้วเขาจะรู้ได้ยังไง จริงไหมในหลักความเป็นจริง (ตีความหมาย ว่าสอดแนม ดี ๆ ) ไม่งั้นจะไม่เรียกว่าสอดแนมหรอกค่ะ

5. goodknife

goodknife Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2010
    0
    +1 ครับ เห็นด้วย

6. BAM000BOO

BAM000BOO Guest

ผมว่าการที่จะรู้ว่าสมาชิกออนหรือไม่ออนท่านบารอนและหัวหน้าเผ่าก็รู้และเห็นอยู่แล้ว ส่วนปัญหาว่าทำยังไงเราถึงจะรู้ว่าสมาชิกโดนโจมตีหรือไม่ เราก็ไปตรวจสอบได้ครับที่

http://th.twstats.com/th1/index.php

_________________--