เสนอ แสดงสถานะออนไลด์ภายในเผ่า

mkumu

คะแนน react
0
เสนอ แสดงสถานะออนไลด์ภายในเผ่า
เนื่องจากไม่สามารถทราบได้เลยว่าสมาชิกคนใดในเผ่าออนไลด์อยู่ในขณะนั้น
เพื่อสะดวกต่อการสนทนา
สะดวกต่อการสื่อสาร
ผมเห็นว่าสมควรที่จะเพิ่มเติมสิ่งนี้
เพื่อให้เกมส์ไทรบัลวอรส์น่าเล่นมากขึ้น
ผมเล่นเกมส์ Travian และ Empire Cafe
ลองคิดดูนะครับ

De-SiGN

คะแนน react
0
เห็นด้วยนะครับ เรื่อง การออนของสมาชิกในเผ่าจะได้น่าเล่นขึ้นเยอะ+จะได้คุยกันสนุกมากขึ้น

[ไม่ได้หมายถึงไฟสถานะของเพื่อนนะครับตรงจุดนั้นรู้ว่าต้องใช้เงิน]

DeletedUser

Guest
มันก็มีข้อเสียนะครับ
คือถ้าเกิดมีหนอนขึ้นมาคนเดียว คือจบเลยนะครับ

จังหวะที่ไม่มีคนในเผ่าออนเลยเนี้ย หวานเลยนะครับ

De-SiGN

คะแนน react
0
อ้ายพวกไหนเป็นหนอนหรือกบฎ อ้ายผู้นั้นย่อมไม่ได้เป็นคนไทย
แต่มันเป็นพวกอ้ายพม่าอ้ายฝรั่ง เจ้าจงรีบนำกำลังไปตัดตอน
อย่าให้มันได้สืบพันธุ์อยู่ในอาณาจักรเผ่าพันธุ์ของเจ้าสืบไป

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยนะ ถ้ามีแสดงค่า การออนไลน์

สปาย ผมว่า ย่อมรู้แก่ใจมากกว่า

แต่เกมนี้ ท่าจะเล่นยากกว่า ทราเวียนอีกเยอะ

แต่เมืองฟาร์มเยอะเหมือนกัน อิอิอิ

หวานหมูเลย เรา

madeindia

คะแนน react
0
มันก็ดีอย่างเสียอย่าง อ่ะน่ะ !!

ถ้ามีก็ดีมันคุยสะดวกไม่น่าเบื่อ

แต่ก็อาจไม่ดีเพราะรู้สถานะ

<>ออน<>ออฟ<>อาจมีหนอน

อย่างที่ว่า อ่ะน่ะ !! ไม่รู้จะเลือกไร

<>:confused:<>:confused:<>

boss031313

คะแนน react
0
แต่ก็ดีอยู่นะครับเวลาเราบริหารเผ่าจะได้รู้ว่าใครออนไม่ออน แล้วจะได้คัดคนออก แล้วหาเพิ่มนะครับ
ข้อเสีย หนอนบ่อนไส้ ถ้ามีปุ๊บ ล้มละลายเลยครับ

DeletedUser

Guest
หัวหน้าเผ่า จะสามารถดูได้อยู่แล้วครับว่า ไม่ได้ออนมานานกว่า 2 วัน และ 1 อาทิตย์ จึงบริหารได้ๆ

DeletedUser

Guest
ผมก็เริ่มรู้สึกว่าในเผ่ามีหนอนเหมือนกัน แฮะ แฮะ

กำลังจะแก้ไขโดยใช้ฟอรั่มสมาชิกที่ไว้ใจได้แก้ขัดไปก่อน

DeletedUser

Guest
ดีอย่างเสียอย่าง เรื่องการแสดงสถานะออนไลน์ในเผ่า ดีตรงที่ว่า จะได้รู้ว่าใครออนไลน์ เสียตรงที่อาจจะเจอสปาย แต่.... เราทำแบบนี้ไม่ดีกว่าเหรอ ให้หัวหน้าเผ่าระบุไว้ว่า คนไหนดูสถานะออนไลน์ของคนในเผ่าได้ น่าจะเป็นทางออกที่ดีสำหรับ 2 ฝ่าย ถ้าคุณตั้งให้คนนั้นเห็นสถานะออนไลน์ของคนในเผ่าแล้วเขาเป็นสปาย นั้นก็ถือว่าซวยไปค่ะ

DeletedUser

Guest
บางที หัวหน้าเผ่าก็ไม่ได้เห็นประโยชน์ส่วนร่วมของเผ่าเป็นใหญ่ครับ :)
ถ้าทำอย่างนั้นได้ ดีไม่ดี เผ่านั้นอาจจะกลายเป็นว่าเหลือหัวหน้าเผ่าเล่นคนเดียว เพราะยึดเมืองลูกน้องสบายเลย

flukeplaytribal

คะแนน react
0
ผมว่าน่าจะเห็นได้เฉพาะหัวหน้าเผ่า แล้วก็คนที่หัวหน้าเผ่าเลือกว่า

น่าจะให้คนนี้เห็นออนไลน์:D

ผมว่าไอ้พวกที่เป็นบ่อนไสเนี้ยน่าจะร่วมมือกันกำจัดทิ้งไปซะ:mad:

DeletedUser

Guest
ระดับ Duke กับ Baron ถึงจะมองเห็นสถานะคนออนไลน์ ผมว่าดีสุดแล้วครับ เพราะถ้าใคร inactive ก็สามารถ warning และเตะออกจากเผ่า หรือถ้าไม่เตะ ก็จะแจ้งให้กับทางสมาชิกที่อยู่ใกล้ ๆ ให้จัดการเคลมแทนได้ครับ เพื่อไม่ให้เผ่าเสียประโยชน์ ถ้าสมาชิกอื่น ๆ มองเห็นว่าหมดก็คงไม่ดี อย่างที่บอกเกิดมีไส้ศึกขึ้นมาแย่แน่ ๆ

first24053

Member
คะแนน react
0
บางที หัวหน้าเผ่าก็ไม่ได้เห็นประโยชน์ส่วนร่วมของเผ่าเป็นใหญ่ครับ :)
ถ้าทำอย่างนั้นได้ ดีไม่ดี เผ่านั้นอาจจะกลายเป็นว่าเหลือหัวหน้าเผ่าเล่นคนเดียว เพราะยึดเมืองลูกน้องสบายเลย

น่ากลัวจัง แต่คงไม่มีหรอกมั๋งงับ ลองยึดไปซักหมู่บ้านเนิง(ที่เปงลูกเผ่านะ) หัวหน้าเผ่าคงโดนลูกเผ่ามี่เหลือรุมตีตายเเหง คนแบบนี้เอาไว้ไม่ได้จิงมะ

บน