เหตุผลที่โดน แบน

yokeykio

คะแนน react
0
ผู้ใช้ ID yokeykio ถูกแบน

โดยมีคำว่า ผู้เล่นนี้ถูกแบน และไม่สามารถถูกโจมตีหรือรับการส่งกำลังสนับสนุนได้

อย่ากขอเหตุผล จากเกมไทรบัลวอรส์เป็นเกมบนเว็บเบราว์เซอร์ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับยุคกลาง
ผู้เล่นทุกคนจะเริ่มด้วยต้นด้วยการปกครองหมู่บ้านเล็กๆ ที่กระหายอำนาจและเกียรติยศ

งง ขอเหตุผลครับท่าน

DeletedUser

Guest
ส่วนมาก คนโดนแบนจะได้ "ข้อความ" ที่ส่งมาโดน mod ของเกม และในนั้นจะมี

บอกเกี่ยวกะข้อหาที่โดน ส่วนวิธีแก้ ก็ตอบไปตามจริงว่าเป็นอย่างที่เค้า ตั้งข้อหา

เหรอป่าว ถ้าไม่ใช้ ก็ยืนอุทธรณ์ ถ้าเป็นตามข้อหา ก็ยอมรับผิด mod เค้าคง

ยอมใจอ่อนปล่อยไปนั้นแหละ

ป.ล อันนี้ตัวอย่าง เกมบราวเซอร์อื่นนะ เกมนี้คงคล้ายๆ กันมั้งผมไม่แน่ใจ -*-

DeletedUser

Guest
จากที่เคยเห็นมา หลักๆคือ

1. มีหลายไอดี หรือ แชร์อินเตอร์เน็ตกับใครสักคนแล้วช่วยกันเล่นโดยผู้เล่นเองก็มีไอดีเป็นของตัวเองอยู่แล้ว
2. ในขณะเป็นผู้ดูแลบัญชีให้คนอื่น ได้นำหทารไปโจมตีเพื่อผลประโยชน์ส่วนตัวของอีกบัญชี ถือว่าผิดกฎ
3. ผู้เล่นที่แชร์อินเตอร์เน็ตกัน โจมตีเป้าหมายด้วยกัน ถือว่าผิดกฎเช่นกัน (ระบุไว้ว่าห้ามมี interaction) พอดีว่าจำไม่ได้ว่าต้องกี่วันถึงจะโจมตีได้
4. การรวมบัญชี ผิดกฎค่ะ
5. etc

เคยเห็นบ่อยครั้งที่ผู้เล่นที่โดนแบนได้บัญชีคืนนะคะ หากยื่นอุทธรณ์ หรือยอมรับผิด? ถึงจะโดนหักแต้มก็เถอะ (ลดจำนวนเมือง โดยบางเมืองของเราจะกลายเป็นหมู่บ้านคนเถื่อนและมีทหารป้องกันอยู่ภายใน หากเมืองที่ถูกริบมีแต้ม 5000 หทารที่ถูกใส่ไว้ภายในแต่ละชนิดก็จะมีจำนวน 5000 เช่นกัน) อันนี้จากเซิฟเวอร์อื่นนะคะ ไม่ทราบของไทยจะเหมือนกันหรือเปล่า

DeletedUser

Guest
ครับ ยื่นอุทธรณ์เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ

ปล.ใครยังไม่เคยโดนแบนแนะนำให้ลองเช่นกันครับ :d ล้อเล่นนะครับ :d

yokeykio

คะแนน react
0
[/SIZE]

งง ขอเหตุผลครับท่าน[/QUOTE]

ผู้ใช้ ID yokeykio ถูกแบน

โดยมีคำว่า ผู้เล่นนี้ถูกแบน และไม่สามารถถูกโจมตีหรือรับการส่งกำลังสนับสนุนได้

อย่ากขอเหตุผล จากเกมไทรบัลวอรส์เป็นเกมบนเว็บเบราว์เซอร์ที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับยุคกลาง
ผู้เล่นทุกคนจะเริ่มด้วยต้นด้วยการปกครองหมู่บ้านเล็กๆ ที่กระหายอำนาจและเกียรติยศ

งง ขอเหตุผลครับท่าน

:Dผมเพื่งจะเล่นใน เวิลด์2 ได้ประมาณเกิบ 3อาทิตย์ มีที่เล่นอยู่ 3 ID

โดยแต่ละID ไม่ได้มีส่วนเกียวข้องกันชักนิดเดียว ไม่เคยเปิดพร้อมๆกันทั้ง3 ID ออกจากระบบก่อน แล้วก็กดเข้าIDอื่น

ทุกครังไป ไม่เคยกดส่งอะไรให้กันทั้งสิ้น ไม่เอาเปรียบคนอื่น ก็ไม่น่าจะมีปัญหานะ

เพราะเขาแบน ผู้เล่นนี้ถูกแบน และไม่สามารถถูกโจมตีหรือรับการส่งกำลังสนับสนุนได้

>>* ก็วันก่อนผมคะแนน สามร้อยกว่าๆ ไปตีสี่ร้อย ออกแนวบู้ๆ ก็เจ็งทหารตายเกือบหมด สร้างทหารใหม่ก็เอาไปฝากไว้

กับเพื่อนร่วมเผ่า เก็บไว้ตีคืนวันต่อไป ก็มันเป็นเกมสงครามรบกันนี่ครับ เอาให้รู้แพ้รู้ชนะกันแบบแฟร์ๆไปเลย ไม่มีรุมด้วย

แพ้ก็เล่นใหม่ ชนะก็ดีไป ไม่พลานหยาบคาย ซักนิดเดียวครับ!

มาแบน ผู้เล่นนี้ถูกแบน และไม่สามารถถูกโจมตีหรือรับการส่งกำลังสนับสนุนได้

ตกเย็นผมเลิกออนก็ฝากทหารไว้กับเพื่อนร่วมเผ่า โดยวิธีส่งกำลังสนับสนุน หลบคู่ต่อสู้ มาแบนกันแบบนี้ ก็เสียเปรียบเลยครับ!

และไม่สามารถถูกโจมตีเมื่อคืนผมโดนคู่ต่อสู้โจมตี แฟร์ป่าว ผมเล่นแบบแฟร์อยู่เล้ว

เอาเปรียบคูต่อสู่ตรงไหนครับ หรือจะต้องเปิดบัญชีพรีเมียม:D

ผมมองตรงนี้! :rolleyes: จะให้มานั้งมาอับเปิดเล่น มอมเมากันเป็นเดือนๆ ตามที่จุดประสงค์ของเกม

ให้เข้ามาอับกันเข้าไปใช้ เวลาหลายๆเดือน บางคนเสียดายเวลาที่เล่นไป

ไม่ยอมแพ้ ก็หาความได้เปรียบ ไปเสียตังหาพรีเมียมกันมาใช้

**** แพ้ก็เล่นกันใหม่ เมื่อยๆก็บิดขี้เกียด เบื่อก็ไปหาอย่างอื่นทำ ผมไม่หมกมุ่นแฟร์ อยู่แล้ว

ขอเหตุผนหน่อยสิครับ

DeletedUser

Guest
นี่ขนาดไม่หมกมุ่น นะนิ ยังมาโพสซะยาว - - ถ้าไม่หมกมุ่น แล้วมาโพสแบบี้เพื่อ? แฟร์?

เราว่าอยากรู้เหตุผล ลองไปถามคนที่เขาแบนดูดีกว่าไหม? ดีกว่ามาเป็นตัวตลกให้คนอื่นเขาว่ากันแบบนี้? เพราะว่าคุณมาโพสตรงนี้ คุณก็จะเป็นตัวตลก(หรือเปล่าหว้า)ในนี้

เอางี้นะ ถ้าคุณคิดว่า คุณแฟร์ คุณ ไม่หมกมุ่น คุณคงเลิกเล่นแล้วล่ะ แต่ถ้าคุณคิดว่า ยังอยากสนุกกับเกมส์นี้อยู่ล่ะก้อ เล่นใหม่ค่ะ สมัครใหม่ เล่นใหม่ เล่น id เดียว รับรองไม่โดนแบนแน่นอน

yokeykio

คะแนน react
0
ก็กะว่าด้องโดนเสียง

ก็กะว่าจะต้องโดนเสียงนกเลียงกาอยู่

ตั้งใจกับเกมนี้ไว้ไม่เกินอาทิตย์นี้ วันนี้หรอกครับ แหมก็เล่นบู้ชะขนาดนี้

แต่ผมอย่าโดน คุณโทนี่มา ว่า ด้วยเหตุผมมากกว่าครับ ว่ามันเปป็นเกมแบบไหนกัน

DeletedUser

Guest
สร้างเมือง สะสมพล ปล้น สร้างเสบียง ยึดเมือง หาเพื่อน หาศัตรู เท่าที่รู้นะ แนวนี้เลย แถม ให้ตัวเองเป็น ใหญ่ที่สุดในเกมส์ พอไหมค่ะ

yokeykio

คะแนน react
0
yokeykio

สร้างเมือง สะสมพล ปล้น สร้างเสบียง ยึดเมือง หาเพื่อน หาศัตรู เท่าที่รู้นะ แนวนี้เลย แถม ให้ตัวเองเป็น ใหญ่ที่สุดในเกมส์ พอไหมค่ะ

นอกจาก เก็งภาษาไทยแล้ว เล่นเกมเก็ง และยังอ่านนีทานศรีธนนชัยอีกนิครับ!

DeletedUser

Guest
พูดไป 2 ไพ่เบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง
เลิกพูดดีกว่า เดี๋ยวจะหาว่าเราพูดมากอีก

อ่อ อีกอย่าง เก๋ง ไม่ใช่ เก็ง จงใจจะเขียนผิดหรือไม่ ถ้าจงใจแสดงว่าไม่ใช่คนไทย แต่ถ้าหากไม่จงใจ แก้ไขให้ถูกหน่อยก็ดีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

DeletedUser

Guest
พูดไป 2 ไพ่เบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง
เลิกพูดดีกว่า เดี๋ยวจะหาว่าเราพูดมากอีก

อ่อ อีกอย่าง เก๋ง ไม่ใช่ เก็ง จงใจจะเขียนผิดหรือไม่ ถ้าจงใจแสดงว่าไม่ใช่คนไทย แต่ถ้าหากไม่จงใจ แก้ไขให้ถูกหน่อยก็ดีนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

เก่งครับ ไม่ใช่เก๋ง หรือ เก็ง ผิดทั้ง 2 คนแหละครับ

:d:d:d

DeletedUser

Guest
ผมจะบอกเหจุผลที่โดนแบนให้นะครับ
เนื่องจาก ทางเกมนี้ มีกฏบอกชัดเจนนะครับจากกฏข้อที่ 1

ผู้เล่นแต่ละคนสามารถมีบัญชีได้เพียงหนึ่งบัญชีในแต่ละเกมส์เวิลด์ ...

บอกไว้ชัดเจนนะครับ
ตอนนี้ หลายๆ คนอาจจะไม่เห็นว่า จะได้เปรียบได้ไง ไม่ได้ช่วยกันหรืออะไรซักหน่อย
แต่ลองมาคิดดูนะครับ ผมแค่ตั้งไว้เล่นๆ

ถ้าผู้เล่นคนหนึ่ง มี 3 บัญชี
เล่นจนสามารถเข้าเผ่าอันดับต้นๆ ได้แตกต่างกันหมด
วันหนึ่ง 3 เผ่านี้ประกาศสงครามกันเอง

แบบนี้ คุณว่า มีคนได้เปรียบมากกว่าคนอื่นเรื่องข้อมูลไหมละครับ?

ผมว่า กฏมีไว้ให้ทำตามนะครับ เพื่อความยุติธรรมต่อผู้เล่นทุกๆ คนนั้นเองครับ

DeletedUser

Guest
สงสัยจะเมาค้างม่ะวาน เลยลืมดูว่า Shift เครื่องนี้มันค้าง - -

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่ได้ทำผิดกฎ แล้วโดนแบน บอกผมได้เลยครับ ผมจะช่วยอย่างเต็มที่ในการปลดแบนครับ
แต่กรณีนี้ ตนเองยอมรับเองเลยว่าเล่น 3 Accounts แล้วผมจะช่วยยังไงครับ? เกมส์ และกฎมันต้องไปด้วยกันครับ ไม่งั้นก็กลายเป็นว่าคนว่างสมัครได้เยอะเท่าไร ก็เป็นคนชนะ ฝีมือไม่ได้ใช้ ใช้แต่ความได้เปรียบ คนอื่นจะเป็นไงก็ชั่ง แต่ข้าต้องอยู่ได้ (อย่าคิดกันแบบนี้เลยครับ ผมไม่อยากเห็นคนไทยเป็นคนเห็นแก่ตัวอย่างนั้น)

ส่วน Premium นี่ถ้าเอามาปนกับเรื่องเอาเปรียบผมว่าไม่เกี่ยวเลยนะครับ
ถ้าคนเคยใช้ก็จะทราบดีกว่ามันช่วยแค่ประหยัดเวลาสำหรับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่น หรือกลุ่มคนทำงาน ที่มีเงิน แต่ไม่มีเวลา ทำให้สามารถใช้คิวงานได้เยอะๆ

โดยลองดูดีๆ ครับเทียบกับเกมส์อื่นๆ ได้เลย ผมว่ายังไง Tribalwars ก็ถูกที่สุดครับ 195 บาท / เดือน สำหรับเด็กนักเรียนบางคนยังซื้อได้เลยครับ
เติมหรือไม่เติม ก็โดนโจมตีได้เหมือนกัน ทรัพยกรก็ขึ้นเท่ากัน (ตามระดับของสิ่งปลูกสร้าง) ไม่ใช่ สามารถซื้อพรีเมี่ยมเพื่อทำให้ เหล็กขึ้นเร็วกว่า xx% นะครับ
เราแค่ขายมุมมองที่กว้างขึ้นและความง่าย ให้กับพรีเมี่ยมเท่านั้นเองครับ

ถ้าไม่เติมก็ยังเล่นได้ปกติ และได้รับความสำคัญเหมือนๆ กับผู้ใช้งานที่เป็นพรีเมี่ยม ไม่ใช่ว่าคนเติมพรีเมี่ยมจะไม่โดนแบน ก็ไม่ใช่นะครับ
เติมแล้วเงินไปไหน? - เงินก็กลับมาเป็นค่าบำรุงของ Server, ไอเดียใหม่ๆ การพัฒนาใหม่ๆ ของทีมงาน ให้เกมส์มีความน่าเล่นขึ้น นั่นเองครับ

ดังนั้นจะเติม หรือไม่เติม ผู้เล่นก็ได้ประโยชน์ทั้งนั้นแหละครับ

DeletedUser

Guest
ผมอ่าน เจ้าของกระทู้ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก...พูดจาสับสน

ว่าแต่ 195บาท นี่จ่ายยังไงครับ พี่โทนี่

บน