เหนื่อยแล้วล่ะครับ...

DeletedUser

Guest
ไม่ทราบว่า แต่ละท่านมีวิธีการเลิกเล่น เกมแบบนี้....อย่างไรบ้าง?

DeletedUser

Guest
เวลาเน็ตเข้ายากก็กดปิดเน็ตไปเลยแล้วเข้านอนครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าผมจะเลิกก็ยกบ้านให้คนในเผ่า

หรือจะเอาสนุกๆ ถ้ามีหลายบ้านก็เอาเเมวลงบ้านตัวเอง สนุกดี:d

DeletedUser

Guest
ผมเลิกได้แล้วครับพึ่งเลิกได้ 2 วัน เพราะว่าเริ่มรู้สึกว่าหาจุดจบไม่ได้ตียึดฟามสร้างขุนนางยึด วนเวียนไปเรื่อยๆ แข่งขันกับคนอื่น รู้สึกทำไมมันวนเวียนหาจุดจบไม่ได้จะต้องทำไปอีกนานแค่ไหน ผมเลยยกบ้านให้คนในเผ่าไปให้เขาเอาขุนนางมายึด แล้วเปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่โดยพิมพ์มั่วๆ ใส่โน๊ตแพทแล้วก๊อป เรียบร้อยครับ พาสผมก็จำไม่ได้เพราะพิมพ์มั่วๆ เมลไหนใช้สมัครผมก็จำไม่ได้เพราะเมลสมัครไว้เยอะ อิอิ

DeletedUser

Guest
ของผม เลิกเล่นเพราะไม่มีเวลาครับ

ปกติ จะแอคทีฟเสมอ ทั้งออกปล้น ถ่ายโอนทรัพยากร โดยเฉพาะการออกปล้น ซึ่งแต่ละครั้งที่ปล้น จะจดพิกัดเมืองไว้หมด ว่าเมืองไหนเหลือทรัพยากรระดับไหน ถ้าเหลือเยอะๆ ก็ส่งมาปล้นทั้งทัพเลย ยิ่งวันไหนว่างๆ ก็ปล้นไปเสียทั้งวัน แม้แต่ใน 15*15 ก็ไม่พอกิน ทรัพยากรที่ได้มา ต้องทุ่มกับทหารให้หมด เมืองที่มีสถานศึกษา ก็ปั้มเหรียญ เมืองไหนฟาร์มเต็ม ทรัพยากรจะล้นโกดัง ก็ถ่ายทรัพยากรไปให้เมืองหลัก ปั้มเหรียญต่อ

แต่เนื่องจากที่ผ่านมา มีปัญหาส่วนตัว จึงไม่มีเวลาเข้ามาเล่นมากพอที่จะดูแลเมืองของตนเองแบบเดิมได้แล้ว

จึงได้ตั้งกระทู้ไว้ในเผ่าครับ แล้วให้สมาชิกระดับสูงดำเนินการ

DeletedUser

Guest
พึ่งผ่านไปได้ยังไม่ถึง 3 เดือนเริ่มแดงกันหมดแล้ว เกมนี้มันดูที่ใครจะอึดกว่ากันนี่แหละครับ ถ้าไม่โดนยึดบ้านหมดก่อน ก็ไปได้ยาวหล่ะครับ

DeletedUser

Guest
พึ่งผ่านไปได้ยังไม่ถึง 3 เดือนเริ่มแดงกันหมดแล้ว เกมนี้มันดูที่ใครจะอึดกว่ากันนี่แหละครับ ถ้าไม่โดนยึดบ้านหมดก่อน ก็ไปได้ยาวหล่ะครับ

แล้วก็ วัดกันว่า เผ่าไหนจะมีคนอึดมากกว่ากัน

DeletedUser

Guest
อยากอึดเช่นกันครับ แต่เวลามันมีไม่พอเลย t-t

goddut

คะแนน react
0
ก็เล่นไม่ต้องหักโหม

เวลาเข้าเนท ก็มาดูหน่อยนึง

เวลาทำงาน ก็มาดูอีกหน่อย เท่านี้เอง

ยังไงก็เข้ากันอยู่แล้ว ทั้ง เฟส ทั้ง อ่านข่าว

DeletedUser

Guest
ในชีวิตจริงผมมีความตื่นเต้นทุกขณะเพราะเลือกเกิดไม่ได้:d:d:dมันเลยเบื่อไม่ได้ ผมเจอเกมนี้โดยบังเอิญคิดว่าน่าจะคล้ายๆหนังในแนวสงครามจริงสมัยโรมันอียิปต์ ตอนนี้ก็เบื่อๆอยากๆเหมือนกันครับ เพราะยังอยู่ในช่วงต้นๆเกม

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
มันเบื่อมัน เหนื่อย มันขี้เกียจ !!

เป็นอาการ ของคนที่แอคทีฟ - -

ManChesTeRutd

คะแนน react
0
ผมนะเวลาเล่นก็พอมีอยู่

แต่เมืองเยอะชักขี้เกียจเล่น บางวันปล่อยไปเฉยๆยังมีเลยปล่อยไปก็ไม่ค่อยห่่วงสักเท่าไรไม่ค่อยมีใครรุกราน

เพราะผมมันคะแนนน้อยอยู่

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ผมเพิ่งเริ่มเลยยังไม่มีความรู้สึกแบบนี้

(แต่แฟนเริ่มถามแล้วครับ ว่าทำไมไม่ค่อยโทรมา 55 ขืนบอกว่า ปั๊มทหารอยู่จ้า มีหวังหูชา ^^)

บน