แจ้งแบนทำไง

• ผู้เริ่มกระทู้ oIMMORTALo
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
แจ้งแบนทำไงทำไม่เป็น

โปรไฟล์ nok072 วันที่ 26 มกราคม 2554

สุดอ่านแล้วรับไม่ได้ ถ้าจะให้ดี ช่วยหมั่นตรวจสอบโปรไฟล์ของคนใน

GPS. ด้วยนะครับ เพราะใช้วาจาไม่สุภาพ ไม่ให้เกียตร...

สันดานเสียมากเลย:mad::mad:

mcdbenz

คะแนน react
0
แจ้งแบนทำไงทำไม่เป็น

โปรไฟล์ nok072 วันที่ 26 มกราคม 2554

สุดอ่านแล้วรับไม่ได้ ถ้าจะให้ดี ช่วยหมั่นตรวจสอบโปรไฟล์ของคนใน

GPS. ด้วยนะครับ เพราะใช้วาจาไม่สุภาพ ไม่ให้เกียตร...

สันดานเสียมากเลย:mad::mad:

น้อยใจหรือเจ็บใจอะไรหรอจ๊ะ ขนาดต้องแจ้งแบน ท่อง ก-ฮ ไม่เป็นหรอ :confused:

DeletedUser

Guest

555+ แค้น

DeletedUser

Guest
้ไม่ได้แค้น จะ แต่ว่าโปรไฟล์เขา จัง... จริงๆ

สันดานเสียมากมาย อะนะ หุหุ:mad:

mcdbenz

คะแนน react
0
ผมอ่านวันไหนก็ ก-ฮ ไม่เห็นมันจะมีอะไรหยายคาย หรือส่อแววไปในทางที่ไม่ดีเลย

DeletedUser

Guest
ส่งเรื่องเข้ามาได้ครับ ทีมงานจะทำการตรวจสอบ หากผิดกฎก็จะถูกลงโทษตามกฎครับ
ในหน้าเกมด้านล่างสุด ให้คลิก "ฝ่ายบริการช่วยเหลือ" เพื่อแจ้งการละเมิดกฎเกมครับ

DeletedUser

Guest
หุหุ ผมเจออะไรใครผิดกฏส่งแจ้งแบนอย่างเดียว
ทำผิดกฏนิ ต้องลงโทษ!! ^^

DeletedUser

Guest
ข้อควรระวัง

หลังจากการแจ้งแบน

1. เมื่อแจ้งแบนแล้วทางทีมงานจะทำการตรวจสอบ ทุกขั้นตอนเป็นความลับ
2. ติดตามผล หรือ ถามซ้ำซาก ทีมงานจะรำคาญ เกิดอะไรขึ้น ผมไม่รู้ด้วยนะ
3. ลงโทษ หรือไม่ลงโทษ ก็ไม่สามารถรู้ได้ เพราะเป็นความลับ

ผมเข้าใจถูกต้ม เอ้ย ถูกต้องไหมครับ :d:d:d

DeletedUser

Guest
ข้อควรระวัง

หลังจากการแจ้งแบน

1. เมื่อแจ้งแบนแล้วทางทีมงานจะทำการตรวจสอบ ทุกขั้นตอนเป็นความลับ
2. ติดตามผล หรือ ถามซ้ำซาก ทีมงานจะรำคาญ เกิดอะไรขึ้น ผมไม่รู้ด้วยนะ
3. ลงโทษ หรือไม่ลงโทษ ก็ไม่สามารถรู้ได้ เพราะเป็นความลับ

ผมเข้าใจถูกต้ม เอ้ย ถูกต้องไหมครับ :d:d:d

1. ก็ลับหมดนะครับ เพราะคนโดนแบนก็จะไม่รู้ว่าใครแจ้งด้วยเช่นกัน
2. เรื่องติดตามผล ก็คงบอกผลไม่ได้อย่างที่ทราบ แต่คุณอาจจะสังเกตด้วยตัวเองได้ เช่น คะแนนไม่เดิน หรือโจมตีไม่ได้ หรือรอดูหลัง 14 วันครับ
3. ถ้าผิดก็โดนอยู่แล้วครับ แต่ถ้าไม่ผิดบางครั้งถ้าทิ้งช่วงไปสักพัก หรือมีหลักฐานใหม่ก็ส่งตามมาได้ ซึ่งทีมงานก็พร้อมตรวจสอบให้ใหม่อยู่แล้วนะครับ

แล้วถ้าบอกวิธีการตรวจสอบ ว่าทำยังไง ผู้เล่นที่คิดไม่ดีก็คงนำไปหลบหลีกถูกไหมครับ ทำให้การจับยากขึ้นไปอีก ซึ่งบางอย่างก็ต้องเก็บเป็นความลับ
ถ้าบอกผล มันก็จะมีผู้เล่นอีกกลุ่มเอาไปใช้เป็นประโยชน์ในการทำแผนโจมตี เช่นแจ้งแบนเพื่อให้ศัตรูโดนแบน เพื่อจะได้ตีง่ายๆ เป็นการกระทำสกปรกๆ (ซึ่งมันก็มีอยู่ในปัจจุบันเห็นเยอะแต่ก็ไม่อยากพูดครับ เพราะบางทีแจ้งเข้ามา ทั้งๆ ที่มันไม่มีอะไรเลยก็รู้เพราะจะเห็นได้ว่าแจ้งแต่เผ่านี้) ซึ่งเกมส์จริงๆ ไม่ควรนำเรื่องแบนเข้ามาเกี่ยวข้อง ถ้าทำได้เรื่องบอกผลการแบนก็พร้อมจะบอกเช่นกันครับ แต่เชื่อเถอะครับ ทุกวันที่คนที่เป็นพลเมืองดีแจ้งแบนไม่หวังประโยชน์มีน้อยมากครับ ส่วนมากแจ้งแต่เผ่าตรงข้ามเยอะแยะครับ

เรื่องผิดก็ว่าไปตามผิด ถ้าทีมงานไม่แน่ใจก็จะไปแบนเลยไม่ได้เช่นกัน ดังนั้นอย่างที่ผมบอก ถ้าเค้าทำให้คุณเดือดร้อนจริงๆ (ไม่ใช่เรื่องความเป็นศัตรู ฯลฯ) แจ้งเข้ามาใหม่ได้ครับ พร้อมทั้งข้อสันนิฐานหรือหลักฐานใหม่ๆ ถ้าตรวจสอบเจอก็แบนอยู่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
คุณโทนี้ผมถามสัก1คำถามละกันครับ หากมีคนแจ้งแบน..เแล้วคนที่โดนไม่มีความผิด
ถามว่าจะขอเป็นหลักฐานในการยื่นฟ้องศาลดำเนินเรียกร้องคืนสิทธิประโยชน์ที่เสียไปได้หรือไม่ครับ
หากทำได้แบบนี้สักวันผมอาจจะขอมาเพื่อฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายดำเนินคดีทั้งแพ่งและคดีอาญาเพื่อเรียกสินไหมทดแทนที่เสียสิทธิส่วนบุคคลจะได้หรือเปล่าครับ
รบกวนช่วยตอบให้กระจ่างทีนะครับ

sb55688

คะแนน react
0
ถ้าตอบได้กรุณาตอบให้คนทั่วไปได้เห็นด้วยนะครับรอกวนแค่นี้และครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
คุณโทนี้ผมถามสัก1คำถามละกันครับ หากมีคนแจ้งแบน..เแล้วคนที่โดนไม่มีความผิด
ถามว่าจะขอเป็นหลักฐานในการยื่นฟ้องศาลดำเนินเรียกร้องคืนสิทธิประโยชน์ที่เสียไปได้หรือไม่ครับ
หากทำได้แบบนี้สักวันผมอาจจะขอมาเพื่อฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายดำเนินคดีทั้งแพ่งและคดีอาญาเพื่อเรียกสินไหมทดแทนที่เสียสิทธิส่วนบุคคลจะได้หรือเปล่าครับ
รบกวนช่วยตอบให้กระจ่างทีนะครับ

ผมเคยคิดว่าถ้ามันเยอะๆ จะแบนกลับอยู่ก็มีครับ แต่ก็ยังไม่เคยทำ แต่คิดว่าในอนาคตอันใกล้ ถ้าเค้าใช้วิธีการแจ้งแบนมาหาผลประโยชน์อาจจะต้องตัดสิทธิไม่ให้ใช้ระบบสนับสนุนผู้เล่น (รวมถึงสิทธิในการอุทธรณ์ตัวเอง) เป็นเวลา x เดือน ตามความเหมาะสมครับ

ส่วนการยื่นฟ้องในเกมส์ผมคงไม่สามารถรับเรื่องให้ได้ เพราะมันจะไม่จบครับ ต่างฝ่ายต่างแย้งไป แย้งมา และดีไม่ดีจะมีบางพวกสร้างเรื่องมีใส่ร้ายกันไปกันมาอีกซึ่งยาวครับ ดังนั้นคงไม่ทำ คงใช้วิธีนับและแบนออกจากระบบสนับสนุนแบบที่กล่าวไปครับ แต่เรื่องฟ้องศาลแพ่งด้านนอกไปยังผู้เล่นโดยตรงก็อาจจะทำได้เท่าที่ทราบ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ากฎหมาย หรือศาลจะรับฟ้องไหม คงต้องไปดูเอาเองครับ

sb55688

คะแนน react
0
ขอขอบคุณนะครับ ที่ช่วยตอบข้อสงสัยผมมานานแสนนาน อย่างงี้ต้องถามทนายส่วนตัวซะแล้วว่าจะจัดการอย่างไรได้บ้าง ใครจะจบทนายความมาช่วยบอกผมที Help Me P.
ข้อความหาผมได้เวิลที่1-2-6 ตลอด24ช.ม

DeletedUser

Guest
ผมเคยคิดว่าถ้ามันเยอะๆ จะแบนกลับอยู่ก็มีครับ แต่ก็ยังไม่เคยทำ แต่คิดว่าในอนาคตอันใกล้ ถ้าเค้าใช้วิธีการแจ้งแบนมาหาผลประโยชน์อาจจะต้องตัดสิทธิไม่ให้ใช้ระบบสนับสนุนผู้เล่น (รวมถึงสิทธิในการอุทธรณ์ตัวเอง) เป็นเวลา x เดือน ตามความเหมาะสมครับ

ส่วนการยื่นฟ้องในเกมส์ผมคงไม่สามารถรับเรื่องให้ได้ เพราะมันจะไม่จบครับ ต่างฝ่ายต่างแย้งไป แย้งมา และดีไม่ดีจะมีบางพวกสร้างเรื่องมีใส่ร้ายกันไปกันมาอีกซึ่งยาวครับ ดังนั้นคงไม่ทำ คงใช้วิธีนับและแบนออกจากระบบสนับสนุนแบบที่กล่าวไปครับ แต่เรื่องฟ้องศาลแพ่งด้านนอกไปยังผู้เล่นโดยตรงก็อาจจะทำได้เท่าที่ทราบ แต่ผมก็ไม่รู้ว่ากฎหมาย หรือศาลจะรับฟ้องไหม คงต้องไปดูเอาเองครับ

เห็นด้วยครับ แบนกลับ ข้อหาแจ้งความเท็จแก่เจ้าพนักงาน โทษ2เท่า :d:d:d

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน