แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ขอเขาอนุมัตินะครับเกมจะสนุกขึ้นและดำเนินไปได้ครับ
สำหรับผมแล้วเกมสงครามก็เหมือนดาบ2คมถ้าใช้ทางที่ดีก็ดีไปแต่ถ้าใช้ทางไม่ดีก็แย่เหมือนกันนะครับส่วนเวิล7คนที่ไม่เติมพรีก็อย่าท้อละครับ(ผมก็ไม่ได้เติม:d)ยังไงก็คงจะมีทางรอดแหละครับแต่อยู่ที่ว่าเราจะทำกันหรือเปล่าครับ
โชคดีครับอิอิ

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เวิล์ดนอกมัน คุยกันเข้าใจยากครับ

DeletedUser

Guest
อิอิ ก็สร้างเผ่าของตัวเองแล้วก็นัดเพื่อนกัน เผ่านั้นมีแต่พวกเรา(คนไทย) ไปหาเรื่องฝรั่ง น่ามันเนอะ
น่าจะมีเวิลสากล น่ามันน่าดู

DeletedUser

Guest
ไปเล่นเวิลนอกกันปะ แต่เติมยังไงอะ
อยากเล่นแบบเวิลนอก

ใช้บัตรเครดิตเติมได้ครับ แต่อย่าลืมอ่านกฎเค้าก่อนนะครับ เพราะอาจจะไม่เหมือนกันบางข้อ การใช้ภาษาก็ต้องอังกฤษล้วนทำนองนั้นครับ

ส่วนถ้าอยากวัดฝีมือมันมี TWM อยู่ ลองหารายละเอียดในฟอรัมประกาศครับ
http://www.tribalwarsmasters.net

ก็จัดๆ ทีมไว้ ผมจะส่งเข้าแข่งขังให้ครับ ถ้า want แถมไปเป็นล่ามให้ฟรี ถ้าต้องการครับ :D

DeletedUser

Guest
ของประเทศไหนอะคับ แล้วมันแข่งกันยังไง ขอลายละเอียดหน่อย เพื่ออยากลองของแปลก

DeletedUser

Guest
ใช้บัตรเครดิตเติมได้ครับ แต่อย่าลืมอ่านกฎเค้าก่อนนะครับ เพราะอาจจะไม่เหมือนกันบางข้อ การใช้ภาษาก็ต้องอังกฤษล้วนทำนองนั้นครับ

ส่วนถ้าอยากวัดฝีมือมันมี TWM อยู่ ลองหารายละเอียดในฟอรัมประกาศครับ
http://www.tribalwarsmasters.net

ก็จัดๆ ทีมไว้ ผมจะส่งเข้าแข่งขังให้ครับ ถ้า want แถมไปเป็นล่ามให้ฟรี ถ้าต้องการครับ :D

ผมว่าน่าสนใจนะ speedไวมาก แต่ว่า น่าจะมีให้ลองเซิพไทยก่อนนะคับ จะได้ปรับตัวทัน ผมเข้าไปนั่งๆอ่านกฏ มันก็ไม่มีอะไรมากนะึคับ แค่ห้ามใช้บอทหรือสคริป แล้วก็ห้ามเล่นเกิน1ไอดี ก็คล้ายๆกับของเราแหละ

ปล. คนไทยเรื่องเกมส์ไม่แพ้ชาติใดในโลกคับ ^^

DeletedUser

Guest
ไปดุมาละ อ่านไม่ออกเลย คนเล่นไม่มากที ตอนสมัครคะแนน500ละ
แร่เด้งเปนนาที ของเราเปนชม.

DeletedUser

Guest
เลิกมันทุกเวิล์ด เวิล์ด6เห็นอยู่คนเล่นมาเดือนนึง คะแนนเป็นแสน เริ่มยึดบ้านวันแรกทีเดียวหกหลัง ตอนนี้อันดับพุ่งไปที่xของเวิล์ดแล้ว คงหมดไปหลายพันอยู่ ก็ไม่รู้ว่าคนที่บ้าเติมจะภูมิใจหรือเสียใจนะ(ที่เสียตังจริงๆแลกกับสิ่งของในเกม)ผมว่าน่าจะทำบอร์ดเกียรติยศประกาศผู้เล่นเติมพรีเมียมดีเด่นไปเลย เพราะนี่ไม่ใช่เกมที่ชนะกันด้วยความอึดความขยันอีกต่อไปแล้ว มันแข่งกันที่เงินล้วนๆ
คิดว่าถ้าเวิล์ด7ไม่มีระบบนี้จะมาเล่นซะหน่อย แบบนี้เลิกดีกว่า สงสารเด็กที่ยังหาตังเองไม่ได้แต่ต้องเอามาเติมเพื่อเอาชนะกันในเกม

:D:D:D:D:D:D:D:D:D like+

DeletedUser

Guest
เออคุณโทนี่ ว่าแต่ถ้าเราสมัครเองได้รึเปล่าคับ เห็นในกฏมันเขียนว่า ถ้าเราจะลงแข่งก็ให้ตั้งชื่อประเทศต่อท้ายใช่มั้ยคับ

DeletedUser

Guest
อ้าวนั่นเปนเวิลสากลหรอ งั้นผมไปด้วย ได้ปะ

DeletedUser

Guest
เออคุณโทนี่ ว่าแต่ถ้าเราสมัครเองได้รึเปล่าคับ เห็นในกฏมันเขียนว่า ถ้าเราจะลงแข่งก็ให้ตั้งชื่อประเทศต่อท้ายใช่มั้ยคับ

ต้องรอเค้าเปิด tournament ของเราครับ ผมเคยโพสต์ไว้ให้นานแล้วครับ
http://forum.tribalwars.asia/showthread.php?t=4743

ส่วนรายละเอียดของที่เราจะร่วมแข่งได้จะอยู่ประมาณช่วงต้นปีหน้าครับ เดี๋ยวยังไงผมตามเช็คให้ ยังไงก็แนะนำให้รวมๆ ทีมกันไว้ก่อนครับ ช่วงนี้เค้าเปิด speed world ให้ mod จากทั่วโลกลองอยู่ครับ time zone นี่ไม่ไหวกับผมจริงๆ เปิดตี 2 ปิดตี 4-5 เลยไม่ได้ไปแว้นเลย :mad:

DeletedUser

Guest
ผมลบความเห็นคุณ peeajim ไปนะครับ เพราะรู้สึกมันทำให้การแสดงผลฟอรัมเบี้ยวไปครับ = =' ผมลอง edit แต่ไม่หาย ยังไงขออภัยในความไม่สะดวกด้วยครับ

DeletedUser

Guest
Gaffel
Gaffel is offline

Organizing Management Gaffel's Avatar

Post Start of World Classic on TribalWars Masters!

Welcome!

Start date: November 1st
End date: January 14th, 20:00 OR 1 week after the #1 tribe reaches 75% dominance.

To join the world on Tuesday, simply login as usual and select 'Classic' from the world list. There will be 1000 free player slots.

Premium prizes / Goals

The #1, #2 and #3 ranked players at the end of the round will respectively be awarded 300, 200 and 100 premium points.
In addition to this, three players in the top 100 (excluding the top 3) will randomly be awarded 100 premium points.
Each member of the winning tribe will be awarded 100 premium points.
You are only eligable for prizes if you have a minimum of 10 Villages and 75K points.

Settings / Detailed Settings

Speed: 4.0
Unit speed: 0.9
Paladin: Yes, with weapons (old bonuses)
Archers: Yes
Church enabled: No
Noble system: Packets
Morale: Points and time based
Bonus villages: Yes
Barbarian villages: Yes, grow to 2900 points.
Tech system: Simple
Beginner protection: 4 days
Tribe limit: 25
Night bonus: No
Other info: Players can choose their starting direction. There will be an attack and support gap of 100ms. Customized starting village build: High resources, around 500 points.

DeletedUser

Guest
ชอบตรงสปีด4นี่แหละ 555555 เราทำมั่งไม่ได้หรอคับ

DeletedUser

Guest
ว่าแต่ของเค้ามีทำเป็นระยะเวลาจบเวิล แล้วมานับดูเผ่าไหนที่1 ใครอันดับ1 แล้วได้รางวัล เราน่าจะมีมั้งนะคับ คุณโทนี่

DeletedUser

Guest
เราต้องแข่งใน Regional Master ของ Asia ครับ ทีมแรกที่เข้ารอบจะได้ไปแข่ง World Masters เลย ส่วนที่ 2-3 ต้องไปแข่งกับ group E&D ของยุโรปก่อนครับ

Teams from Asia, also in almost same timezone and they share same geographic region will play in Asian Regional Masters. From this group of markets, only one will earn place in World Masters. 2nd and 3rd placed teams will play with European teams from groups E & D in Barrage

Team list is (alphabetical): Indonesia, Israel, Japan, South Korea, Thailand & United Arab Emirates. (จะบอกว่าทีมที่น่ากลัวคือ Indonesia, Israel, UAE) :p

ตารางลีกก็
http://wiki.tribalwarsmasters.net/index.php?title=Asiam2011

แต่ยังไม่มีใครล่วงรู้วันครับ เพราะเค้าจัดฝั่งยุโรปกับ Nordic กันอยู่ครับ

รายละเอียด
- ทีมละ 35 คน (20 ตัวจริง 15 สำรอง)
- แข่งกันบน TW Masters Speed Server
- กฎใช้กฎกลางของ TW Masters

Please observe:
- ผู้เล่นต้องมีชื่อต่อท้ายเป็นชื่อเวอร์ชั่น เช่น t0ny.asia (เราอาจจะใช้ .th เพื่อไม่ให้เค้างง แต่เดี๋ยวผมคอนเฟิรม์ให้อีกที)
- ไม่อนุญาตให้เล่นด้วยกันในบัญชีเดียว
- ไม่ให้เล่นเกิน 20 คนในแต่ละ match
* หากไม่ทำตามโดนตัดสิทธิ์เลยนะฮับ

วิธีเลือกทีมของแต่ละเวอร์ชั่น

ผู้เล่นจะต้องลงทะเบียนก่อน และจะได้เข้าไปยัง server ที่เตรียมไว้ แล้วเมื่อเกมส์จบ อับดับสูงสุด 35 คนจะได้รับเลือกให้เป็นตัวแทนทีมชาตินั้นๆ ครับ
** ตรงนี้ผมอาจจะทำฟอร์มให้ลงทะเบียนตอนปลายๆ เดือน หรือปีใหม่ แล้วจะไปเปิด Server ไว้ให้แข่งครับ เพราะฉะนั้นถ้าสนใจก็เตรียมทีมไว้เองเลยครับ แต่อย่าลืมว่าถ้าท่านติด 1 ใน 35 แต่ทีมท่านไม่ได้ติดมาด้วย ท่านต้องเล่นกับทีมใหม่ใน 35 คนนั้นได้นะครับ เพราะสุดท้ายคุณคือตัวแทนจากประเทศเรานะครับ

DeletedUser

Guest
ว่าแต่ของเค้ามีทำเป็นระยะเวลาจบเวิล แล้วมานับดูเผ่าไหนที่1 ใครอันดับ1 แล้วได้รางวัล เราน่าจะมีมั้งนะคับ คุณโทนี่

เวิลด์ Speed ทำได้ครับ แต่ปกติกว่าจะได้เปิดเวิลด์ Speed ผู้เล่นต้องคุ้นกับเกมส์แบบสุดๆก่อน น่าจะปีที่ 3 เป็นต้นไป ผมถึงจะไปแย้บๆ ขอเวิลด์ Speed ให้ได้ครับ (พวกนี้ต้องเสียพรีเมี่ยมก่อนเข้าเล่น :p) แล้วจะจบเร็ว เช่น 8 ชั่วโมง 2-3 วัน 1 อาทิตย์ แล้วแต่แผนที่วางไว้ครับ เพราะผมเคยถามให้แล้ว

แต่ Server เลือกทีม ที่กล่าวด้านบนคงเป็น Speed World นะครับ ไม่งั้นผมจะตายเองครับ ถ้ามันไม่จบสักที :D

DeletedUser

Guest
บอลเราแพ้อินโด มาชนะในนี้แทนละกัน ฮ่าๆๆๆๆๆ

บน