แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ถ้าผมเป็นทีมงานนะ แล้วทางบริษัทไม่คิดถึงสังคมส่วนรวม ผมลาออกแล้ว
อยู่ไปก็เหมือนสนับสนุนบริษัทที่กำลังเอาเปรียบสังคม เอาความโลภของคนมาหากำไร มาใช้ประโยชน์

อีกเดี๋ยวคงมีขายบ้านในเกม แบบไม่ต้องยึด ใช้premiumซื้อมาเลย :uaxe:

DeletedUser

Guest
http://forum.tribalwars.net/showthread.php?t=247210

ผมไปโพสใน www.tribalwars.net ซึ่งเป็นเซิฟinter

ทางนั้นเขาก็บอกว่าช่วยอะไรไม่ได้ และ ก็เห็นด้วยว่าสิ่งนี้มันเลวร้ายมาก

บางคนในนั้นเขายังบอกเลยว่า ให้ไปเล่น tribalwars.net สิ

คะแนน react
0
คอมเม้นข้างบน ดีวะอยากกดไลสักหน่อยอิอิ

ส่วนผมก็รักไทรบัสนะเล่นมาตั้งแต่เปิดเวิล1ใหม่ๆเลย

ติดง่อมแงม แต่ก็ไม่รุ่งเท่าไรเพราะไม่ค่อยเก่ง

ปีหน้าอาจจะไม่มีเวลาเล่นละทำงานใหม่เวลาก็ลดไปเกือบหมดละ

แต่ชอบไทรบัสนะสนุกดีในสังคมไทรบัส

DeletedUser

Guest
http://forum.tribalwars.net/showthread.php?t=247210

ผมไปโพสใน www.tribalwars.net ซึ่งเป็นเซิฟinter

ทางนั้นเขาก็บอกว่าช่วยอะไรไม่ได้ และ ก็เห็นด้วยว่าสิ่งนี้มันเลวร้ายมาก

บางคนในนั้นเขายังบอกเลยว่า ให้ไปเล่น tribalwars.net สิ

คนที่กด (pokview) มันยังไม่เห็นด้วยกับ การที่มีพรีเมี่ยมซื้อขุน แลกตลาดเลย ง่ายๆ มันกดประชด

ส่วนที่นายไปโพสในฟอรั่ม ของ .net เท่าที่ผมอ่านคนส่วนใหญ่เขาก็เห็นด้วย ซึ้งจริงๆแล้ว คนในเซิฟ .asia ก็ไม่อยากให้มันมีเหมือนกัน

แล้วที่นายไปโพส นายต้องการให้พวกเขาช่วยอะไร อ่ะ ?? เพื่ออะไร ??

DeletedUser

Guest
ขอบคุณมากครับ คุณ Strygwyr Bloodseeker ที่ให้เหตุผลดีๆ มาแชร์ร่วมกันครับ

เหตุผลต่างๆนานา ก็จะมองได้อีกหลายมุมเลยครับ

แต่มุมที่เด่นคือ ผมเองก็ได้เล่นเกมมานานพอสมควรและเห็นผู้เล่นใหม่และผู้ที่เลิกเล่น สองอย่างนี้สลับเวียนไปมา สำหรับผู้ที่เลิกเล่นส่วนใหญ่แล้ว ไม่มีเวลาเล่นสัก 30%, เบื่อ เพราะไม่มีอะไรใหม่ๆ 30% ฯลฯ

ทางเยอรมันจะทราบดีที่สุดเลยครับ ว่ารายได้ของเค้าเป็นอย่างไร เพราะหากพูดจริงๆแล้ว ให้ผมเดานะครับ เกมนี้ไม่ใช่เกมที่เป็นรายได้หลักของเค้าแล้วมั้งครับ เนื่องจากมีเกมใหม่เพิ่มเข้ามาเรื่อยๆ และก็น่าเล่นมากๆ ครับ และอีกอย่างคือ ไทรบัลวอรส์พัฒนามาไกลจนถึงขั้นที่เรียกว่าต้องใช้ทรัพยากรในการสร้างไอเดียเพื่อพัฒนาให้ถูกใจผู้เล่นทุกท่านทั่วโลก ขอเน้นอีกครั้งครับ ทั่วโลก ครับ บางครั้งการอัพเดทใดๆก็ไม่ถูกใจผู้เล่นเสมอไป แต่เค้าก็ยังให้เห็นถึงความพยายามที่จะพัฒนาอยู่ตลอดเวลา เพื่อให้ผู้เล่นไม่รู้สึกเบื่อ ไม่รู้สึกจำเจ (ซึ่งผมผ่านจุดนี้ของเกมมาแล้ว) การพัฒนาต่างๆนั้นก็มาจากรายได้ที่เค้าต้องจ่ายให้กับทีมพัฒนา เพราะหากขาดรายได้ ก็ขาดการพัฒนา หากขาดการพัฒนา ก็ขาดรายได้ เช่นกันครับ เพราะเกมจะถึงจุดที่เรียกว่า เกมตัน เช่น ถ้าไม่มีการพัฒนาแล้ว ผู้เล่นเก่าเมื่อปิดเวิลด์ไปคงไม่เล่นเวิลด์อื่นต่อแล้ว เพราะคงเบื่อๆ น่าดู ผู้เล่นที่เล่นอยู่ก็เบื่อเพราะไม่มีอะไรใหม่ๆ

อย่างผมเองก็เลี่ยงเกมออนไลน์ที่ใช้เงินมาช่วยให้เล่นได้เก่งๆ แต่ก็มีเกมสงครามเหมือนกันอยู่เกมหนึ่ง เป็นเกมยุคสมัยใหม่ พูดได้เลยว่า ถ้าไม่ใช่เงินเมื่อเข้าไปเล่นแล้วก็เสียเวลาเปล่าๆ แน่นอน พอผมทราบว่าถ้าจะให้อยู่รอดได้ต้องเติมเงิน ผมก็เลิกครับ ไม่ใช่เพราะเติมเงินนะครับ เรื่องเงินสำหรับผมเรื่องเล็กๆๆๆ(เล็กจนหายากมาก 555) แต่มันไม่สนุกครับ เพราะมันไม่มีตัวเลือกเลย ต้องเติมเงินอย่างเดียว

แต่ไทรบัลวอรส์ก็ยังมีตัวเลือกอยู่ครับ และแน่นอนว่า คุณต้น(หัวหน้าทีมงาน) พยายามอย่างเต็มความสามารถและเต็มตัวของแกเอง(ฮาๆ) เพื่อให้ถูกใจผู้เล่นคนไทยครับ

และเหตุผลของคุณ Strygwyr Bloodseeker ที่ให้เหตุผลอย่างสร้างสรรค์นี้ จะถูกใช้เป็นข้ออ้างอิงกับทางผู้มีอำนาจตัดสินใจนี้แน่นอนครับ

ขอบคุณครับ ^______^

ok9k

คะแนน react
0

อยากกดไลท์ ให้จังเรยค่ะ*-* มันมีให้กดมั้ย

DeletedUser

Guest
บอกได้คำเดียวเลิกไปเหอะอย่าเล่นเลย เกมส์เขาก็ต้องหารายได้บ้าง
แต่ถึงเขาจะหารายได้ พวกคุณๆๆๆๆๆก็ยังได้เล่นฟรีไม่ใช่เหรอ
มันก็เหมือนคนมีตรัง ซื้อของไปบริจากคนน้ำท่วม บริจาก ไป 10 ล้าน
ไม่ได้อะไรกับมาเลย นอกจากชื่อเสียง ได้ออกทีวี
ส่วนคนที่ได้รับของ ก็ได้ของกลับไปกินกลับไปใช้
คนที่เล่นเกมส์นี้ทุกคนก็อยากจะเป็นที่หนึ่งเลยยอมลงทุนเติมพรีเมียมเยอะๆไง

ปล. ไม่ใช่อะไรผมจะกดบ้าง อิอิ

DeletedUser

Guest
เฮ้ยเดี่ยวผิดใจกันทำไงเนี่ยอย่าทะเราะกันดิexeมันจ่องอยู่

DeletedUser

Guest
ผมเล่นมานานใช้ความขยันล้วนๆอัพบ้านปล้นบ้าน เข้าไปดูทีละบ้านกดเหรียญทีละบ้านสร้างขุนรอหลาย ชม.
พวกเติมเงินแวะเข้ามาดูนิดนึงกดขุนส่งยึด - -' ยิ่งถ้ามันกดกันเมาส์หักผมก็ตามมันไม่ทันพอดี
พอคะแนนห่างเยอะๆมันเริ่มมาตีผม กรรม!!จะสู้ได้ไงบ้านมันเป็นร้อยทหารเป็นล้าน นี่ละครับผลระยะยาวของเกมส์
เพราะไม่เติมเงินมันสู้ไม่ได้ - -'

*ปล.เล่นมาไม่เคยเติม ไม่ใช่ไม่สนับสนุนเกมส์นะแต่ผมยังเรียนอยู่ คงเอาเงินมาขว้างทิ้งไม่ได้ - -'
ช่วยพัฒนาเกมส์ได้แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้นครับ ^^

DeletedUser

Guest
ผมเล่นมานานใช้ความขยันล้วนๆอัพบ้านปล้นบ้าน เข้าไปดูทีละบ้านกดเหรียญทีละบ้านสร้างขุนรอหลาย ชม.
พวกเติมเงินแวะเข้ามาดูนิดนึงกดขุนส่งยึด - -' ยิ่งถ้ามันกดกันเมาส์หักผมก็ตามมันไม่ทันพอดี
พอคะแนนห่างเยอะๆมันเริ่มมาตีผม กรรม!!จะสู้ได้ไงบ้านมันเป็นร้อยทหารเป็นล้าน นี่ละครับผลระยะยาวของเกมส์
เพราะไม่เติมเงินมันสู้ไม่ได้ - -'

*ปล.เล่นมาไม่เคยเติม ไม่ใช่ไม่สนับสนุนเกมส์นะแต่ผมยังเรียนอยู่ คงเอาเงินมาขว้างทิ้งไม่ได้ - -'
ช่วยพัฒนาเกมส์ได้แค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้นครับ ^^

ผมเล่นเวิล 3 5 6 ผมเคยขึ้นที่ 1 โดยไม่ต้องกดพรีเมียมเหมือนกัน
แต่มาเวิล 7 เขากดกัน ผมก็จะกดมั้ง นึกว่าช่วยเกมส์ไปแล้วกัน

DeletedUser

Guest
จำนวนผู้เล่นเกมส์ตอนนี้ก็กำลังตกนะครับ ผมจำได้สถิติครั้งสุดท้ายที่คนเล่นมันกำลังลดอยู่หลักสามหมื่นแล้ว(ตอนนี้ไม่เห็นเพราะเค้าเอาออก - -')
ซึ่งปกติจำวนผู้เล่นแม้จะมีคนเล่นใหม่กับคนเล่นเก่าเพิ่มและลดอยู่เรื่อยๆ แต่จำนวนจะค้างอยู่ราวๆห้าหมื่นคนหรือสี่หมื่นคนปลายๆ
แต่ตอนเห็นมันเหลือถึงหลักสามหมื่นซึ่งผมเข้าเกมส์เห็นตลอดไม่เคยเห็นคนเล่นลดมาเยอะขนาดนี้ครับ - -'

DeletedUser

Guest
ผมเล่นเวิล 3 5 6 ผมเคยขึ้นที่ 1 โดยไม่ต้องกดพรีเมียมเหมือนกัน
แต่มาเวิล 7 เขากดกัน ผมก็จะกดมั้ง นึกว่าช่วยเกมส์ไปแล้วกัน

ผมหมายถึงระยะยาวครับ ที่ขึ้นได้บ้านอาจยังไม่มากนะครับ ถ้าบ้านเยอะไม่มีทางติดหรอกครับ - -'

DeletedUser

Guest
เวิล 3 กับ 5 ที่ผมขึ้นที่หนึ่ง 2 ล้าน+ ครับ แต่อย่างว่าตอนนั้นยังไม่มีพรี

DeletedUser

Guest
เวิล 3 กับ 5 ที่ผมขึ้นที่หนึ่ง 2 ล้าน+ ครับ แต่อย่างว่าตอนนั้นยังไม่มีพรี

เก่งครับ เก่งจริงๆ

แต่ไม่ต้องอวดก็ได้ครับ ไม่ได้มีใครถามซะหน่อย :rolleyes:

DeletedUser

Guest
ผมก้อไม่ได้ บอกให้นายรู้นิไม่เข้ามาเสือกก็ไม่มีใครว่าหลอก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมหมายถึงระยะยาวครับ ที่ขึ้นได้บ้านอาจยังไม่มากนะครับ ถ้าบ้านเยอะไม่มีทางติดหรอกครับ - -'

ผมบอกให้คนนี้ thanapon1479 รู้ ไม่ได้บอกนาย Strygwyr Bloodseeker โง่แล้วยังจะอวดฉลาดอีก แย่จัง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ส้มก็เป็นหนึ่งในคนที่ใช้พรีเมี่ยมในการเล่น เริ่มใช้พรีเมี่ยมตั้งแต่เล่นเกมส์เวิร์ดหนึ่งแรกๆ ซึ่งก่อนหน้านี้ส้มมองว่าเกมส์ไทรบัลวอ

เป็นเกมส์ที่เล่นได้สบายๆๆ เกมส์บนเว็บ จะลงทุนเรื่องพรีเมี่ยมเพื่อความสบายในแต่ละเดือน 200 คะแนนก้ไม่หนักหนาอะไร หรือบางช่วง

ที่ต้องลดสิ่งก่อสร้างบ้าง ก็สามารถกดใช้ได้ ซึ่งมาถึงวันนี้ เกมส์มันเปลี่ยนไปมาก

เวิร์ด 7 จากที่จับตาว่าอยากเล่นต่ออีกสักเวิร์ด เผื่อเวิร์ดไหนจะจบก่อนกัน และอยากลองความแปลกใหม่ที่ ไทรบัลวอส์มีมาให้ แต่สุดท้าย

กลับรู้สึกว่ามันไม่น่าเล่นเสียเลย เพราะจากเมื่อก่อน ใช้พรีเมี่ยมเพื่อความสะดวกสะบาย แต่เดี๋ยวนี้ พรีเมี่ยมที่มีเหมือนมันไม่ได้ใช้เพื่อความสะดวกสบายอีกต่อไป

มันกลับมาใช้เพื่อชิงความได้เปรียบในเกมส์ ใครทุนหนา ใครกล้าลงทุนเยอะก็ได้เป็นที่หนึ่ง หรือชนะไป

ซึ่งถ้าใครอยากขึ้นมาเป็ฯที่ 1 ก็ต้องลงทุนให้เยอะกว่า ที่ 1 คนเก่า อะไรแบบนั้น นี่หรอ?เกมส์วางแผนสงครามยุคกลาง :confused: :confused:

ที่ส้มออกมาพูดไม่ใช่เพราะกลัวแพ้ หรือว่าอะไรหรอก แต่สิ่งที่ส้มกลัวที่สุดคือ "เพื่อนร่วมเกมส์ที่หายไป" เนื่องจากเกมส์มันไม่สนุก มัเนป็นสงครามพรีเมี่ยม

ช่วงแรกบางคนกล้าที่จะลงทุน แต่อย่าลืมว่าเกมส์ไทรบัลวอมันไม่ได้เล่นแค่หนึ่งวัน หรือหนึ่งเดือน แต่มันเป็นกันเป็นปีๆ

คุณจะต้องลงทุนหมดไปเท่าไหร่ ???เกมส์ออนไลน์อย่างอื่น ถ้าอยากเก่งอยากเทพ คุณก็ซื้อไอเท็ม ซื้ออาวุธ พอคุณเลิกเล่น คุณก็สามารถขายอาวุธ

ขายของที่มีได้(เพื่อนส้มบางคนเล่นเกมส์ออนไลน์ มันขายของจนสามารถซื้อรถยนต์ได้เลย) แล้วไทรบัลวอล่ะ? ถ้าคุณเลิกคุณได้อะไร??

ลองเล่นไปสักปีนึงลงทุนไปปีนึงเต็มๆ ประกาศขายบอกว่าไอดีคะแนนอันดับ 1 ของเวิร์ด คิดว่าจะมีคนซื้อไหม??? เท่าที่ส้มเห็นกันมา เวลาคนเลิกเล่น

มีแต่คนเกี่ยงกันโยนไอดีกันไปกันมา ไม่มีใครอยากรับผิดชอบดูแลบัญชีนั้นๆ ไม่ว่าไอดีนั้นจะคะแนนเยอะแค่ไหน ยิ่งเยอะยิ่งเป็นภาระแก่คนที่ยังอยู่

คะแนน react
0
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕

ขำแบบไทยไทย

ไม่รู้สิ ผมเล่นแค่ นุก นุก ตี เกรียน พอเบื่อก็เลิกไม่ใส่ใจ เนอะ snk

แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ
มันแย่สำหรับคนเติมและไม่เติม

ส่วนตัวผมชอบแบบเก่าเก่ามากกว่า แต่จะมีทางไหนที่คนธรรมดา ที่เล่นเกมส์นี้จะเปลี่ยนไปย้อนวันวานเก่าเก่าได้ ได้แต่เพียงนั่งมองถึงความเปลี่ยนไปกับสิ่งใหม่ใหม่ที่เข้ามา

บน