แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ส้มก็เป็นหนึ่งในคนที่ใช้พรีเมี่ยมในการเล่น เริ่มใช้พรีเมี่ยมตั้งแต่เล่นเกมส์เวิร์ดหนึ่งแรกๆ ซึ่งก่อนหน้านี้ส้มมองว่าเกมส์ไทรบัลวอ

เป็นเกมส์ที่เล่นได้สบายๆๆ เกมส์บนเว็บ จะลงทุนเรื่องพรีเมี่ยมเพื่อความสบายในแต่ละเดือน 200 คะแนนก้ไม่หนักหนาอะไร หรือบางช่วง

ที่ต้องลดสิ่งก่อสร้างบ้าง ก็สามารถกดใช้ได้ ซึ่งมาถึงวันนี้ เกมส์มันเปลี่ยนไปมาก

เวิร์ด 7 จากที่จับตาว่าอยากเล่นต่ออีกสักเวิร์ด เผื่อเวิร์ดไหนจะจบก่อนกัน และอยากลองความแปลกใหม่ที่ ไทรบัลวอส์มีมาให้ แต่สุดท้าย

กลับรู้สึกว่ามันไม่น่าเล่นเสียเลย เพราะจากเมื่อก่อน ใช้พรีเมี่ยมเพื่อความสะดวกสะบาย แต่เดี๋ยวนี้ พรีเมี่ยมที่มีเหมือนมันไม่ได้ใช้เพื่อความสะดวกสบายอีกต่อไป

มันกลับมาใช้เพื่อชิงความได้เปรียบในเกมส์ ใครทุนหนา ใครกล้าลงทุนเยอะก็ได้เป็นที่หนึ่ง หรือชนะไป

ซึ่งถ้าใครอยากขึ้นมาเป็ฯที่ 1 ก็ต้องลงทุนให้เยอะกว่า ที่ 1 คนเก่า อะไรแบบนั้น นี่หรอ?เกมส์วางแผนสงครามยุคกลาง :confused: :confused:

ที่ส้มออกมาพูดไม่ใช่เพราะกลัวแพ้ หรือว่าอะไรหรอก แต่สิ่งที่ส้มกลัวที่สุดคือ "เพื่อนร่วมเกมส์ที่หายไป" เนื่องจากเกมส์มันไม่สนุก มัเนป็นสงครามพรีเมี่ยม

ช่วงแรกบางคนกล้าที่จะลงทุน แต่อย่าลืมว่าเกมส์ไทรบัลวอมันไม่ได้เล่นแค่หนึ่งวัน หรือหนึ่งเดือน แต่มันเป็นกันเป็นปีๆ

คุณจะต้องลงทุนหมดไปเท่าไหร่ ???เกมส์ออนไลน์อย่างอื่น ถ้าอยากเก่งอยากเทพ คุณก็ซื้อไอเท็ม ซื้ออาวุธ พอคุณเลิกเล่น คุณก็สามารถขายอาวุธ

ขายของที่มีได้(เพื่อนส้มบางคนเล่นเกมส์ออนไลน์ มันขายของจนสามารถซื้อรถยนต์ได้เลย) แล้วไทรบัลวอล่ะ? ถ้าคุณเลิกคุณได้อะไร??

ลองเล่นไปสักปีนึงลงทุนไปปีนึงเต็มๆ ประกาศขายบอกว่าไอดีคะแนนอันดับ 1 ของเวิร์ด คิดว่าจะมีคนซื้อไหม??? เท่าที่ส้มเห็นกันมา เวลาคนเลิกเล่น

มีแต่คนเกี่ยงกันโยนไอดีกันไปกันมา ไม่มีใครอยากรับผิดชอบดูแลบัญชีนั้นๆ ไม่ว่าไอดีนั้นจะคะแนนเยอะแค่ไหน ยิ่งเยอะยิ่งเป็นภาระแก่คนที่ยังอยู่

ถ้าจะแสดงความเห็นคุณต้องพูดอย่างนี้ ไม่ใ่ช่ไม่ชอบก็เลิกไปเค้ามีแต่พยายามช่วยกันให้เกมส์พัฒนาไปตามแนวทางที่ดีจะได้มีคนเล่นเยอะๆ
คุณจะเก่งจะเงินหนาแค่ไหนผมไม่ว่าผมเล่นได้เท่าที่ผมเล่น เวลาคุณเยอะคุณอาจแอคทีฟและกระเป๋าหนัก แต่สิ่งที่ผมมาหาในเกมส์
ไม่ใช้พวกบ้านหรือคะแนนที่ไล่ยึดผมเล่นเพราะหาเพื่อน อีกอย่างผมไปว่าคุณตอนไหนไม่ทราบ snk กลับไปไล่อ่านด้วยนะ
คุณอาจชอบที่มีระบบกดขุน(หรือเปล่า)และคุณก็แสดงความเห็นให้มีต่อไป แน่นอนว่าผมเองไม่อยากให้มีผมก็แสดงความเห็นของผม
ไม่มีข้อความใดที่พาดพิงถึงคุณด้วยซ้ำ ฝากทีมงานตรวจเช็คด้วยนะครับ สำหรับคำว่า โง่แล้วยังจะอวดฉลาดอีก
ว่าถือเป็นการหมิ่นประมาทผมไหม แล้วคุณไม่ต้องแก้ไขหรอกนะครับข้อความที่ว่าคุณ Strygwyr Bloodseeker เป็นหมามาตั้งกระทู้น่ะ

พูดกันด้วยเหตุผลครับ

ขอบคุณครับ

คะแนน react
0
โดนฟ้องร้อง แน่ๆๆเพือนผม ใจเย็นๆๆนะครับ

รู้ไหมว่าเวลาที่มีคนด่ากันในฟอรั่ม มันก็เหมือนมีคนตีกันแหละ

มันทำให้มีคนสนใจมากขึ้น และผมก็จะติดตามมันต่อไปฮ่าๆๆ

DeletedUser

Guest
ถ้าจะแสดงความเห็นคุณต้องพูดอย่างนี้ ไม่ใ่ช่ไม่ชอบก็เลิกไปเค้ามีแต่พยายามช่วยกันให้เกมส์พัฒนาไปตามแนวทางที่ดีจะได้มีคนเล่นเยอะๆ
คุณจะเก่งจะเงินหนาแค่ไหนผมไม่ว่าผมเล่นได้เท่าที่ผมเล่น เวลาคุณเยอะคุณอาจแอคทีฟและกระเป๋าหนัก แต่สิ่งที่ผมมาหาในเกมส์
ไม่ใช้พวกบ้านหรือคะแนนที่ไล่ยึดผมเล่นเพราะหาเพื่อน อีกอย่างผมไปว่าคุณตอนไหนไม่ทราบ snk กลับไปไล่อ่านด้วยนะ
คุณอาจชอบที่มีระบบกดขุน(หรือเปล่า)และคุณก็แสดงความเห็นให้มีต่อไป แน่นอนว่าผมเองไม่อยากให้มีผมก็แสดงความเห็นของผม
ไม่มีข้อความใดที่พาดพิงถึงคุณด้วยซ้ำ ฝากทีมงานตรวจเช็คด้วยนะครับ สำหรับคำว่า โง่แล้วยังจะอวดฉลาดอีก
ว่าถือเป็นการหมิ่นประมาทผมไหม แล้วคุณไม่ต้องแก้ไขหรอกนะครับข้อความที่ว่าคุณ strygwyr bloodseeker เป็นหมามาตั้งกระทู้น่ะ

พูดกันด้วยเหตุผลครับ

ขอบคุณครับ

อ้าวแล้ว คนกดพรีเมียมเยอะๆจะไม่มีคนคบเหรอ อิอิ
แล้วอีกอย่างผมว่าแดกระบบเกมส์ ครับ ที่บอกให้เลิกให้เลิก
คุณคิดว่าผมชอบเหรอต้องมานั่งกดพรีเมียมแข่งกับคนอื่น
ผมก็เล่นเกมส์นี้มานานแระ ชอบระบบเดิมๆมากกว่า
ถ้าไม่ออกตัวแรงๆ เขาจะปรับปรุ่งให้ไหมละ
ดีครับด่ามาเยอะๆ เผื่อเขาจะสนใจคนเล่นบ้าง

DeletedUser

Guest
อ้าวแล้ว คนกดพรีเมียมเยอะๆจะไม่มีคนคบเหรอ อิอิ
แล้วอีกอย่างผมว่าแดกระบบเกมส์ ครับ ที่บอกให้เลิกให้เลิก
คุณคิดว่าผมชอบเหรอต้องมานั่งกดพรีเมียมแข่งกับคนอื่น
ผมก็เล่นเกมส์นี้มานานแระ ชอบระบบเดิมๆมากกว่า
ถ้าไม่ออกตัวแรงๆ เขาจะปรับปรุ่งให้ไหมละ
ดีครับด่ามาเยอะๆ เผื่อเขาจะสนใจคนเล่นบ้าง

จริงๆมันไม่ได้มีใครไปด่ากับคุณเลย จะกดใช้ก็กดไปสิครับ
คุณจะออกมาเที่ยวด่าคนอื่นทำไมครับ

DeletedUser

Guest
ใจเย็นๆ ผมอ่านมาก็เริ่มอยากรู้แล้วดิ ว่า ถ้าคนที่ ไม่ได้เติม หลายๆคน หลายๆเผ่า ร่วมมือกันจะต่อกร กับคนที่เติมได้ไหม ยังไง คิดในมุมนี้ก็ไม่เลวนะ

คะแนน react
0
เก่งครับ เก่งจริงๆ

แต่ไม่ต้องอวดก็ได้ครับ ไม่ได้มีใครถามซะหน่อย :rolleyes:

ผมว่าคุณจุดไฟตั้งแต่อันนี้แหละ เป็นผมก็โมโหนะครับ คุณ Strygwyr Bloodseeker

ในฟอรั่มที่คุณสร้างขึ้นมานี้ก้ไม่ได้มีใครถามนะครับ แล้วถ้ามีคนมีตอบกระทู้คุณว่า ไม่ได้ถามไม่ต้องมาอวด คุณจะรู้สึกยังไง จริงปะครับ

ผมก็เข้าใจทุกอย่างเราต้องมาแชร์กันบอกให้ เราเรา ได้รับรู้ เป็นเรื่องราวมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าคุณจุดไฟตั้งแต่อันนี้แหละ เป็นผมก็โมโหนะครับ คุณ Strygwyr Bloodseeker

ในฟอรั่มที่คุณสร้างขึ้นมานี้ก้ไม่ได้มีใครถามนะครับ แล้วถ้ามีคนมีตอบกระทู้คุณว่า ไม่ได้ถามไม่ต้องมาอวด คุณจะรู้สึกยังไง จริงปะครับ

ผมก็เข้าใจทุกอย่างเราต้องมาแชร์กันบอกให้ เราเรา ได้รับรู้ เป็นเรื่องราวมันก็เป็นแบบนี้แหละครับ

ใช่ครับ แต่ที่ผมเห็นเขาพิมพ์ๆหน่ะ ผมหาสาระไม่ได้เลย ไม่เชื่อไปดูประวัติเขาสิครับ

http://forum.tribalwars.asia/search.php?searchid=94279

เอาแต่บอกว่า ไม่พอใจก็เลิกไปๆๆ พิมพ์แบบนี้ซ้ำๆซากๆ
คนที่อยากเลิก เดี๋ยวเขาก็เลิกเองแหละครับ ไม่ต้องมีใครบอกหรอก

เล่นเกมส์นี้มา 2 ปี ได้แล้วมั้ง เพิ่งจะเริ่มมาเบื่อสุดๆ ก็ตอนซื้อขุนนาง ได้นี้แระ
เงินผมก็พอมีเติม แต่มันหมดสนุกจริงๆนะครับ

เขาก็คิดว่าการซื้อขุนนางมันไม่ดีเหมือนกัน แต่เขากลับมาโพสซ้ำๆว่า "อย่าบ่น ไม่พอใจก็เลิกไป" ทั้งๆที่ตัวเขาเองหน่ะบ่นเหมือนกับคนอื่นนั่นแหละ

DeletedUser

Guest
ใจเย็นๆๆกันดีกว่า สิ่งที่หลายๆคน พิมพ์ที่อยากให้ทีมงานแก้ไขระบบพรีเมี่ยมนี้ ก็เพื่ออยากให้เกมส์มีความสมดุลขึ้น มีความน่าเล่นขึ้นมา

แม้เกมส์จะต้องการรายได้จากผุ้เล่น ก็ควรอยุ่บนพื้นฐานที่พอควร ไม่ใช่ว่าเห็นช่องทางไหนก็เอาทุกช่องทาง ทุกคนสามารถซื้อได้ง่ายๆ

ไม่มีจำกัดอะไรเลย ถ้าบางคนลงทุนได้จริง ก็ลงทุนไปเถอะค่ะ แต่ถามตัวเองหรือยัง ว่า่ลงทุนได้นานแค่ไหน??

พออิ่มตัว ไม่อยากลงทุนแล้ว หรือพอคิดได้ หรือพรีเมียมหมดแล้ว ก็ต้องเลิกเล่นเกมส์ไปแบบนั้นนะหรอ? คุณจะได้อะไร??

ถ้าจะแสดงความคิดเห็นก็น่าจะแสดงความคิดเห็นด้วยเหตุและผล ไม่ใช่ว่า "ถ้าใครไม่พอใจก็เลิกเล่นไป" "อยากจะเทพ แต่ไม่ยอมเสีย ตรัง fly กันจริง"

สิ่งที่คุณ Strygwyr Bloodseeker นำมาเสนอ และหลายๆคนนำมาเสนอ ก็เพื่ออยากให้ทีมงานมองเห็นและเปรียบเทียบความแตกต่างอย่างเห็นได้ชัด

โดยไม่ใช่การประชด ไม่อย่างนั้นเล่นต่อไปคนจะน้อยลงเรือ่ยๆ ใครพรีเมี่ยมหมดก่อนก็เลิกเล่น แค่นั้นเองหรอไทรบัลวอส์ :confused::confused::confused::confused:

DeletedUser

Guest
ลงทุนได้อีกนานครับ สบาย
ถ้าถามผมว่าได้อะไรจากเกมนี้
ผมได้ความสนุกแระก้ไม่คิดเสียดายเงิน
เพราะผมสนุก ผมจะซื้อ ผมจะไช้
ก้เรื่องของผมม
ฮิฮิ

DeletedUser

Guest
กลับเข้าเรื่องกันดีกว่า วันนี้มีผู้แข่งขันpremium เพิ่มขึ้นอีกหลายคนทีเดียว

http://th.twstats.com/th7/index.php?page=rankings&mode=players

1 PokView 7Round 3,255 2 1,628 <<< คุณPokView วันนี้ได้หลังที่2มาแล้ว คาดว่าจะได้หลังที่3ในไม่ช้า
2 tramol GIL 1,774 1 1,774 <<< คุณtramol ก็ได้เข้าสู่การแข่งขันpremiumเมื่อวาน ตอนนี้คะแนนเลยพุ่งสูง
3 toy29 =K= 1,533 1 1,533 <<< คุณtoy29 อันนี้ม้ามืดมาแรง ใกล้จะแซงคุณtramolแล้ว ทั้งๆที่กดทีหลัง
4 imullet 7Round 1,400 1 1,400 <<< คุณimullet คาดว่าได้คำแนะนำจากPokView เนื่องจากอยู่เผ่าเดียวกัน ก็เร่งตามมาติดๆ
5 sakkarin1988 L.E. 667 1 667 <<< คุณsakkarin1988 ผมไม่แน่ใจว่ากดpremiumหรือเปล่านะ ถ้าเล่นโดยไม้ได้ใช้premium นับว่าฝีมือใช้ได้เลย

คะแนน react
0
ใช่ครับ แต่ที่ผมเห็นเขาพิมพ์ๆหน่ะ ผมหาสาระไม่ได้เลย ไม่เชื่อไปดูประวัติเขาสิครับ

http://forum.tribalwars.asia/search.php?searchid=94279

เอาแต่บอกว่า ไม่พอใจก็เลิกไปๆๆ พิมพ์แบบนี้ซ้ำๆซากๆ
คนที่อยากเลิก เดี๋ยวเขาก็เลิกเองแหละครับ ไม่ต้องมีใครบอกหรอก

เขาก็คิดว่าการซื้อขุนนางมันไม่ดีเหมือนกัน แต่เขากลับมาโพสซ้ำๆว่า "อย่าบ่น ไม่พอใจก็เลิกไป" ทั้งๆที่ตัวเขาเองหน่ะบ่นเหมือนกับคนอื่นนั่นแหละ

อ๋อ ครับ

ความรู้สึกของคนเรามันมีหลายความหมายหลายรูปแบบนะ ผมว่า ที่ผมอ่านๆๆมา

snk เขาประมาณว่าไม่ชอบระบบนี้เท่าไร เลยใส่อารมย์ไป โดยใช้คำว่า ไม่พอใจก็เลิกไป พวกเราในห้องนี้ก็หัวอกเดียวกันทั้งนั้นแหละครับ อยากให้ทุกอย่างเหมือนวันเก่าๆๆ

ผมก็ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ เพราะกระทู้นี้ เป็นกระทู้ แชร์ ความคิดเห็นแชร์ความรู้สึก อาจจะมีว่ากล่าวกันมั้งก็ธรรมดา สรุป มันเป็นเรื่องของ อารมย์มากกว่า

อารมย์ร้าย ปากร้าย ใจร้าย

สุดท้ายฉันเองนั้นแหละที่ทำไม่ได้ ฮ่าๆๆ

คะแนน react
0
กลับเข้าเรื่องกันดีกว่า วันนี้มีผู้แข่งขันpremium เพิ่มขึ้นอีกหลายคนทีเดียว

http://th.twstats.com/th7/index.php?page=rankings&mode=players

1 PokView 7Round 3,255 2 1,628 <<< คุณPokView วันนี้ได้หลังที่2มาแล้ว คาดว่าจะได้หลังที่3ในไม่ช้า
2 tramol GIL 1,774 1 1,774 <<< คุณtramol ก็ได้เข้าสู่การแข่งขันpremiumเมื่อวาน ตอนนี้คะแนนเลยพุ่งสูง
3 toy29 =K= 1,533 1 1,533 <<< คุณtoy29 อันนี้ม้ามืดมาแรง ใกล้จะแซงคุณtramolแล้ว ทั้งๆที่กดทีหลัง
4 imullet 7Round 1,400 1 1,400 <<< คุณimullet คาดว่าได้คำแนะนำจากPokView เนื่องจากอยู่เผ่าเดียวกัน ก็เร่งตามมาติดๆ
5 sakkarin1988 L.E. 667 1 667 <<< คุณsakkarin1988 ผมไม่แน่ใจว่ากดpremiumหรือเปล่านะ ถ้าเล่นโดยไม้ได้ใช้premium นับว่าฝีมือใช้ได้เลย

imullet ผมเองแหละครับ อิอิ เหตุผลที่กดนี้ ประโยชน์มากกมาย ต่อเผ่าผมเลยแหละฮ่าๆๆ

DeletedUser

Guest
imullet ผมเองแหละครับ อิอิ เหตุผลที่กดนี้ ประโยชน์มากกมาย ต่อเผ่าผมเลยแหละฮ่าๆๆ

สู้ๆครับ ดูๆแล้วเผ่าคุณจะได้ครองเวิลนะ ถ้าไม่มีใครกดpremiumเก่งๆปรากฎตัวออกมานะ :rolleyes:

ส่วนผม ก็จะนั่งลุ้นอยู่แถวๆนี้แหละ อิอิ ดูแล้วเพลินดี

ว่าแต่บอกได้หรือเปล่าครับ ถ้าจะเอาคะแนนเท่านี้ ต้องใช้premiumเท่าไร จะได้เป็นความรู้เล็กๆน้อยๆ (ส่งมาทางข้อความก็ได้ ถ้าไม่เปิดเผย)

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
คุยเรื่องอารัยกันเหรอ คุยด้วยนะคะ

imullet กะ s.n.k พูดถูกทุกอย่างค่ะ ไม่ว่าพูดเรื่องอารัย

555555(เกี่ยวกันไหมเนี้ย)

DeletedUser

Guest
Strygwyr Bloodseeker คุณไม่รู้ถึงความรู้สึกผมหรือไง ว่ะครับ ให้เลิกไปจบ... ไม่มีคนเล่นแล้วเกมส์มันจะอยู่ได้ไง

กูประชดเข้าใจไว้ในที่นี้ด้วย

DeletedUser

Guest

ที่ผมว่าคุณไม่ได้เพราะคุณกดพรีเมี่ยม แต่เพราะคุณมาว่าผมมากกว่านะครับกับคำว่า โง่แล้วยังจะอวดฉลาดอีก
ผมไม่เคยมีเรื่องอะไรคับแค้นกับคุณด้วยซ้ำนะครับ แล้วผมก็ไม่ได้ไปด่าอะไรคุณการที่คุณจะมาว่าผมมันไม่ถูกนะครับ
ผมจึงออกมาโพส

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
thanapon1479 ผมไม่ได้ว่าคุณ ตีความให้ดีๆดิ ผมหมายถึงผมบอกคุณเรื่องที่ เวิล 3 กับ 5 ผมเคยขึ้นที่ 1 ด้วยคะแนน 2ล้านกว่า
ส่วนไอ้โง่แล้วอวดฉลาดผมว่ากลับ Strygwyr Bloodseeker มันว่าผมว่าไม่ต้องมาอวดเก่งครับ

คะแนน react
0
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕

ขำแบบไทยไทย

กูประชดเข้าใจไว้ในที่นี้ด้วย

บน