แนะนำเรื่องการใช้กองกำลังสนับสนุน

DeletedUser

Guest
การใช้กองกำลังสนับสนุนกับหมู่บ้านโบนัสหรือคนเถื่อน
เพื่อดักคนอื่นที่มาปล้นหรือต้องการเก็บทรัพยากรไว้คนดียว
ตรงนี้ผมคิดว่าจะสร้างความลำบากให้หมู่บ้านเล็กๆ และดูจะเป็นการเอาเปรียบเกินไป
ถึงแม้ว่าจะเป็นเกมส์ปลาใหญ่กินปลาเล็กก็ตาม
ผมเสนอว่าให้โจมตีหมู่ทั้งสองได้อยางเดียว
มีความคิดเห็นอย่างไรกันคับ

DeletedUser

Guest
จะว่าไปมันก็มีวิธีแก้เผ็ดพวกนี่อยู่เหมือนกัน

อันดับแรกถ้าเราตายจากพวกนี่มา เราก็สอดแนม

รอบต่อไปเราก็ส่งไปด้วยกองกำลังที่เยอะกว่าครับ

แต่เพื่อความไม่ประมาท สอดแนมก่อนตีก็ดีกว่าครับจะได้รู้ด้วยว่ามีแร่รึไม่

ดั่งสุภาษิต " ช้า ๆ ได้พร้าเล่มงาม " :)

DeletedUser

Guest
ขอบคุณคับ สำหรับข้อเสนอแนะ
แต่ที่ผมเจอ ก็ยังเอาม้าสอดแนมไปแอบด้วยคับ :(
สงสารก็แต่หมู่บ้านเล็กๆ ปั๊มทหารมาเจอแบบนี้คงเบื่อ เลิกเล่นไปเลย

DeletedUser

Guest
เจอแบบสุดๆก้ ทหารอย่างละหลายๆพันไปชุมนุมกันในหมู่บ้านคนเถื่อน
= =" ส่งม้าไปกี่ร้อยหายเรียบ (ต้องส่งสอดแนมไปเยอะเลย)
ทหารใครก็ไม่รู้ โดนทิ้งไว้t^t

DeletedUser

Guest
ส่วนใหญ่ใช้ม้าเบาปล้น ถ้าเจอทหารเยอะๆก็หายเรียบ แน่นอนละคับ

บน