แนะนําเรื่องเผ่า

DeletedUser

Guest
ผมอยากจะขอแนะนําเกี่ยวกับเผ่านึดนึงครับ คือเผ่าของผมนั้นจะมีหน่วยๆนึงชื่อว่า สนับสนุนทรัพยากร ซึ่งมีหน้าที่ส่งสนับสนุนทรัพยากรให้กับผู้เล่นในเผ่าที่ต้องการ ซึ่งผมเลยอยากจะขอเเนะนําว่าถ้าทางทีมไทรบัลวอรส์สามารถทําได้นะครับคือการเปิดประมาณว่าเป็นโปรเเกรมสําหรับเผ่าแต่ละเผ่าให้สมาชิกสามารถบริจาคทรัพยากรได้ให้กับเผ่า ซึ่งในเผ่านั้นก็อาจจะมีตัวเลขบอกจํานวนทรัพยากรเช่น 200 ดิน 100 ไม้ 20 เหล็ก อะไรประมาณนี้ซึ่งมันก็คล้ายกับธนาคารของเผ่าเวลาใครต้องการทรัพยากรก็ไปขอมาจากธนาคารของเผ่านี้และก็อาจมีข้อกําหนดว่าสมาชิกคนนึงสามารถเบิกได้แค่ 100 ในแต่ละชนิด และต้องนํามาคืนภายใน.....ก็เเล้วแต่ดยุคซึ่งเป็นคนควบคุมธนาคารนี้ ประมาณนี้นะครับผมทราบว่าข้อแนะนําผมมีข้อบกพร่องมากก็นี่ก็อาจเป็นเเนวทางให้กับทีมไทรบัลวอรส์ในการพัฒนาเกมให้ดีมากยิ่งขึ้นครับ

DeletedUser

Guest
ผมคิดว่าความเห็นนี้ก็พอเป็นไปได้นะครับ แต่ผมคิดว่ายังมีอีกหลายอย่างที่ยังทำไม่ได้
เช่นถ้าไม่มีหัวเผ่าใครจะโอนให้ และก็ไม่ใช่ทุกเผ่าที่จะมีหน่วยสนับสนุนแร่
แต่ถ้าทีมงานเอาไปปรับใช้ได้เกมส์คงมีลูกเล่นให้สนุกขึ้นมาอีกครับ ;)

DeletedUser

Guest
ครับผมก็ให้เป็นแค่แนวทางสําหรบทางทีมไทรบัลวอรส์ครับอาจนําไปปรับปรุงเสริมเเต่งครับ

DeletedUser

Guest
ครับแต่ก็เล่นสนุกๆนะ ไม่ต้องซีเรียสอะไรมาก เล่นกันเอาสนุกไม่ใช่ฆ่าล้าง

DeletedUser

Guest
แต่ผมอยากให้มีการเริ่มเรื่อฤดูครับ
3ฤดู ฤดูละ4เดือน เพิ่มผลผลิตทรัพยากรตามฤดู

บน