แบบนี้นี่ยังไงครับ แบนมั้ยครับ

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'คำถาม' เริ่มโดย ivory1, 19. มกรา 2014.

แชร์หน้านี้

1. ivory1

ivory1 New Member

เข้าร่วม:
    19. มกรา 2014
    ได้รับการถูกใจ:
    0

ยังไงครับ

2. t0ny

t0ny Guest

แบนครับ ถ้าคิดว่าทำแบบนั้นแล้วจะจับไม่ได้ เค้าน่าจะคิดผิดครับ ที่ผ่านมาก็แบนไปแล้วหลายคนครับ ถ้าสงสัยใครก็แจ้งให้ตรวจสอบได้ครับ

3. ivory1

เข้าร่วม:
    0
    ในภาพที่เอามาแปะคือเวิล 13 นะครับ ขณะนี้ยังเห็นผู้เล่นท่านนี้ไล่ยึดบ้านอย่างปกติอยู่เลยครับ ไม่เห็นจะมีการดำเนินการใดๆ ช่วยตรวจสอบด้วยครับ

4. t0ny

t0ny Guest

แจ้งผ่านเข้ามาในระบบสนับสนุนผู้เล่นอีกครั้งครับ เพราะถ้าแจ้งในฟอรัมจะไม่สามารถดำเนินการใดๆ ตามกฎได้นะครับ

5. ivory1

เข้าร่วม:
    0
    Tony 2014-01-25 16:50:13
    สวัสดี ivory1,

รับทราบครับ ตอนนี้ผมกำลังจะออกกฎห้ามใช้โปรแกรมดังกล่าวอยู่ หลังจากนั้นก็คงไล่เช็คบิลได้ครับ แต่ ณ ตอนนี้เดี๋ยวผมจะดูข้อมูลจากระบบเบื้องต้นให้ก่อน ถ้าเค้าทำผิดกฎที่มีอยู่ก็จะแบนทันทีครับ

ขอบคุณครับ,

Tony
    Community Manager
    Tribalwars.asia

6. NecrolyteZ

NecrolyteZ Guest

รอดู ^^ ....

7. ivory1

เข้าร่วม:
    0
    Tony 2014-01-27 11:50:13
    ผมได้แบนผู้เล่นที่ใช้โปรแกรมดังกล่าวไปบางส่วนแล้วนะครับ ยังมี list อีกกองหนึ่งที่หลักฐานในระบบ (login log) ยังไม่ชัดเจนพอจนถึงขั้นแบนได้ ช่วงนี้ก็คงต้องรอจนเค้าพลาดแล้วก็จะดำเนินการแบนครับ

ตอนนี้ทีมงานกำลังจะออกกฎห้ามใช้โปรแกรมประเภท TOR ด้วยเช่นกันครับ กรณีถ้ากฎตัวนี้บังคับใช้ได้เมื่อไร แล้วเค้ายังไม่เลิกใช้ก็จะแบนได้เลยเช่นกันครับ มิเช่นนั้นมันต้องมีหลักฐานการเล่นหลายบัญชีอย่างชัดเจน และเกิดขึ้นจริงในระบบทีมงานถึงจะแบนได้ครับ

ขอบคุณครับ,

Tony
    Community Manager
    Tribalwars.asia

8. InWเจฟ

InWเจฟ New Member

เข้าร่วม:
    28. มกรา 2014
    0
    ฮ่าอะ

ผมว่า ระหว่างที่จะจ้องหาวิธีจะแบน toy29 เอาเวลาไปกดอัพบ้านอัพทหารและวางแผนเกมส์ดีกว่ามั้ง! หรือไม่ก็รอสัก เวิล 30 ก็ได้พี่อามอาจจะยอมเลิกเล่นให้เห็นแล้วเหนื่อยแทน5555

9. prajin

prajin New Member

เข้าร่วม:
    20. มีนา 2011
    0
    กูจน เลียไข่ คนไม่คนเก่ง ไม่มีเงินเติมเยอะ ยอม จบ........

แก้ไขล่าสุด: 3. กุมภา 2014
  10. NecrolyteZ

NecrolyteZ Guest

วิธีเยอะแยะ ใช้ proxy / เข้า remote desktop เค้าเช็คไม่ได้หรอกเนอะ ^^ คนนึงเล่นไปเลย 50 ไอดี กิกิ