โจมตีป้องกันคิดยังไง

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
เช่น ผมมีพลหอก10 ขวาน10 ดาบ 10
ถ้ามีคนมาบุกเอาดาบไว้จะได้ฆ่าขวานเพราะมีค่าป้องกันเยอะ
แล้วให้หอกกะดาบไปหาแร่หรอ
หรือให้อยู่บ้านทั้งหมด

DeletedUser

Guest
ตามเเต่สถาณการณ์

เพราะเราไม่รู้หรอกครับว่าเขาจะใช้อะไรบุก ส่วนมากจะผสมผสานกันมากกว่าครับ

หอก-ดาบ-ธนู-ม้าหนัก-เครื่องยิงหิน

ถ้ามีพวกนี้ควรเอาไว้กันให้หมดครับ

ส่วนทหารชนิดอื่นๆที่เหลือ ควรเอาหลบให้หมดครับ

nontanakosag

Member
คะแนน react
0
ก็ ถ้าคิดว่า ไม่อยากให้ทหาร เราตายเพราะมีน้อยก็ส่งไปหาปล้นในเวลา ทีเค้ามาตี
ถ้าคิดว่า ชนได้ก็เอาไว้บ้านรอรับเค้ามาตี
ก็ถ้าเรา คิดว่า กำลังพอกัน เราป้องกันมีกำแพงสูงๆๆเราก็ได้เปลียบอะนะ คิดว่านะ

DeletedUser

Guest
ไม่รู้สิ

เพิ่งเริ่มเล่น โดนคนที่เล่นมาก่อนแล้วโจมตีตลอด ทุกวัน บางวันสองสามรอบ สร้างกำแพงไว้ก็พังหมด เพราะเขามีเครื่องกระทุ้ง อย่างนี้ตายแน่ ๆ ใครก็ได้ช่วยที:(:(:(

-Lusifer-

Member
คะแนน react
0
...

อยู่kไหนครับผมอยู่k78ถ้าอยู่ไกลกันลองใช่วิธีเจรจาสิหรือไม่ก็
ใช่ทรัพยากรให้หมดย้ายทหารเวลาที่เค้ามาตี
มาตีแล้วไม่ได้อะไรเดียวเค้าก็เบื่อ
ว่าแต่คุณคะแนนเท่าไรอ่ะ

DeletedUser

Guest
ตามเเต่สถาณการณ์

เพราะเราไม่รู้หรอกครับว่าเขาจะใช้อะไรบุก ส่วนมากจะผสมผสานกันมากกว่าครับ

หอก-ดาบ-ธนู-ม้าหนัก-เครื่องยิงหิน

ถ้ามีพวกนี้ควรเอาไว้กันให้หมดครับ

ส่วนทหารชนิดอื่นๆที่เหลือ ควรเอาหลบให้หมดครับ

แล้ว อยู่กันเยอาะๆ ค่าป้องกันก็เพิ่มขึ้นสิ ถึงขวานจะป้องกันน้อยแต่ถ้าอยู่มันก็เพิ่มให้ดิ

สรุปอยู่หมดไม่ดีกว่าหรอ โจมตีมา 100 ถ้ามีดาบ หอก ค่าป้องกันรวมไม่ถึง 100 จะสู้ได้หรอ แล้วถ้าขวานอยู่ทำให้ค่าป้องกันรวมเพิ่มขึ้นอีกนิดอาจจะตายน้อยกว่าน่ะ หรือว่าโยนขวานทิ้งอีก แล้วเอามือสู้แทน งง กันให้เยอาะๆน่ะ

DeletedUser

Guest
ผมเข้าใจว่าพวกท่านที่ ไม่คิดเห็นต่างจากที่รู้มา ก็เพราะสมองฝ่อไปแล้ว 555 เอาระบบค่าโจมตี เป็นช่วงมาใช้+กับค่า % ความโชคดี จะดีกว่า ดีกว่าฝ่ายป้องกันมีขวานแต่โยนทิ้งเอามือสู้อแทน หมัดหนักอยู่น่ตั้ง 10 แน่ะ

DeletedUser

Guest
มันก็เป็นเเค่คำชี้เเนะครับ ใครจะเอาไว้ก็เอาไว้สิครับ

เเล้วผลงานมันจะออกมาให้เห็นเอง ^^

การคิดที่จะเล่น วางเเผนที่จะทำ ไว้เผื่อในอนาคต มันดีกว่ามาคิดมั่วๆสั่วๆเอาตัวรอดไปวันๆ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน