โจมตีแล้วทหารตายหมด โดยฝ่ายป้องกันไม่เสียไรเลย

DeletedUser

Guest
ทหารผมส่งไปมีหอก103 ดาบ61 ขวาน16 แล้วก็ขุนตัวหนึ่ง

ผมอยากรู้ว่าเพราะอะไรที่ทำให้ทหารผมตายหมดอะครับ เพราะว่าคะแนนคนที่ผมไปตี176เองอะครับ กำแพงก็ไม่มี แล้วผมก็ลองไปจำลองดูทหาร หอก กับดาบเป็นแสนยังมีตายอย่างละตัวอะครับแล้วที่มันไม่ตายเลยนี่เพราะอะไรอ่าครับ

แล้วในรายงานก็บอกว่า ไม่มีกองกำลังของคุณกลับมาเลย ไม่สามารถรวบรวมข้อมูลความแข็งแกร่งของกองทัพศัตรูได้

มันเหมือนทราเวียนหรือป่าวครับที่ทหารมันเยอะมากๆแล้วเราจะไม่เห็นทหารมันอ่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

akanithaha

Member
คะแนน react
0
สงสัยเค้าโยกทหารหนีตอนคุณไปส่องเค้ามั้งครับ

ลองใช้โปรแกรมจำลองดูด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
อาการแบบนี้ ดูเหมือนจะโดนตีจนเรียบนะครับ

บางที อาจจะมีทัพจากที่อื่นมาช่วยป้องกันก็ได้

DeletedUser

Guest
ทหารผมส่งไปมีหอก103 ดาบ61 ขวาน16 แล้วก็ขุนตัวหนึ่ง

ผมอยากรู้ว่าเพราะอะไรที่ทำให้ทหารผมตายหมดอะครับ เพราะว่าคะแนนคนที่ผมไปตี176เองอะครับ กำแพงก็ไม่มี แล้วผมก็ลองไปจำลองดูทหาร หอก กับดาบเป็นแสนยังมีตายอย่างละตัวอะครับแล้วที่มันไม่ตายเลยนี่เพราะอะไรอ่าครับ

แล้วในรายงานก็บอกว่า ไม่มีกองกำลังของคุณกลับมาเลย ไม่สามารถรวบรวมข้อมูลความแข็งแกร่งของกองทัพศัตรูได้

มันเหมือนทราเวียนหรือป่าวครับที่ทหารมันเยอะมากๆแล้วเราจะไม่เห็นทหารมันอ่าครับ

ไม่ใช่มันไม่ตายเลยมั้งครับ อาจจะมีตายแต่คุณไม่รู้ว่าของเค้าตายเท่าไหร่เพราะของคุณตายหมด :d

เป็นผมโดนแบบนี้ รอบหน้าจัดชุดใหญ่ให้สักชุด ม้าเบา 600 พร้อมเครื่องยิงหิน,เครื่องกระทุ้งอย่างละ 30 ไปสักรอบเด๋วเค้าก็กดเล่นใหม่ :d

qhost

คะแนน react
0
คะแนนไม่ได้เป็นตัววัดนะครับ ที่คะแนนเขาน้อยอาจเป็นเพราะเขาสร้างแต่ทหารก็ได้ครับ
ส่วนที่คุณบอกว่าไม่มีกำแพงนี่คือคุณไปสอดแนมมาหรือยังครับ?

icelza10

Member
คะแนน react
0
Game นี้ ไม่เหมือน ทราเวียน ครับ

ไอ้ ที่ตายหมด เพราะ เขามี นัก ดาบ 50 ตัว ก็ กันได้แล้ว ครับ ละก็ คะแนน ไม่เกี่ยว กับครามเก่งเลย

ตอน ผม เล่น เซิฟเนต เปิด World ใหม่ ผม คะแนน 200 กว่าๆ ละ ห้าว ไปตี ฝรั่ง คะแนน 100 กว่าๆ ทหาร ผมตายหมดเพราะ ตอนเริ่มเกม สายกัน จะดีกว่า ไปรุกรานคนอื่น ถ้า คนอื่น เล่นเป็น สร้าง นักดาบ 50 ตัว กำแพง 5 ต่อให้ เอาหอก มา 200 ก็ แทบ นอน หมด

ก่อนตี ควร เอา scout ไป ดู เมือง ว่ามีไัร ก่อนไปตี ไม่ได้ ไป เลย ก็ หาย สิครับ

หัวใจหลัก เกมนี้ คือ รู้ เขารู้เรา ก็ ชนะ 100 ครั้ง

บน