โดนกิลพันธมิตรตีหมายความว่าไง

• ผู้เริ่มกระทู้ PostBoX
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
โดนกิลพันธมิตรตีหมายความว่าไงในเมือเป็นพันธมิตรกันแล้วจะสามารถตีกันได้ด้วยหรอนึกว่าจะเหมือนทราเวียนซ่ะอีกที่เป็นพันธมิตร
กันแล้วมีกฏห้ามตีกันเองถ้าตีกันเองแจ้งแบนได้แล้วแบบนี้ผมสมารถจะแจ้งแบนได้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ไม่ได้นะครับ

การเป็นพนธมิตรแค่หมายถึง สัญญาใจนะ
จะฉีกออกเมื่อไรก็ได้

ไม่มีในกฏนะครับ ว่าต้องภักดีตลอดไป :)

DeletedUser

Guest
แล้วแบบนี้จะมีพัธมิตรไว้ทำไมหว่าในเมืออยากได้ทรัพก็มาตีอยากหักหลังก็ทำได้แล้วค่อยแก้ตัวต่างๆนาๆก็ว่าไป

DeletedUser

Guest
ไม่ไหว

อืม ดาบสองคมอ่ะครับ ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตสำนึกของคน สัญญาใจทำร่วมกันแล้วลูกผู้ชายหักหลังกันเอง สงครามสมัยก่อนอาจจะมีแต่ นี่เกมส์เพิ่งเปิด เมืองกิลอื่นเยอะแยะไม่ตีตีกันเอง ผมว่ามันเกินไปหน่อย :mad:

DeletedUser

Guest
คนไทยรึป่าวขนาดพม่ายังไม่ฆ่าพวกเดียวกันเอง

DeletedUser

Guest
คุนอยู่กิลฝรั่งทำไมคุนอยู๋กิลเดียวกับพี่พีชข้างบนเหอะตอนนี้ผมก็อยู่ด้วยชื่อกิลthai

DeletedUser

Guest
จะพันธมิตร หรือไม่พันธมิตรก็ตีกันได้ครับ แต่ส่วนมากอยู่ที่การฑูตของ บารอน หรือ ดยุค ของเผ่ามากกว่าครับ
บางครั้งพันธมิตรมาตีเรา เราบอกดยุค เ่ผ่าเค้า เค้าอาจจะพิจารณาไล่คนที่มาตีเราออกก็เป็นได้ครับ

ดังนั้น พันธมิตร สนธิสัญญาไม่รุกราน พวกนี้เป็นสัญญาใจ เหมือนกับที่คุณ Peace บอกไว้ครับ

บน