โดนตีวันละ2-3ครั้งเลยคับ ทำไงดี

DeletedUser

Guest
ขอถามทีคับ

คือว่าโดนหมู่บ้านข้างๆฟาร์มบ่อยมาก ทำไงดีคับ

ไม่เปนอันพัฒนาเลยหมู่บ้านผม พอจะมีวิธีแก้มั้ยคับ

เออ แล้วก้อ กองกำลังไหนใช้กันบ้านดีสุดอ่ะคับ เผื่อจะได้ตอบโต้บ้าง

แค่นี้แหละคับ ขอบคุณคับ

laonped

Member
คะแนน react
0
ถ้าคิดว่าไม่ไหวแล้วก็ ให้เริ่มใหม่เลยครับ โดยไปที่ตั้งค่า --> เริ่มเล่นใหม่ ส่วนพวกทหารที่ใช้ตั้งรับแบบถูกๆก็ พลหอก พลดาบนี่แหล่ะครับ แต่พยายาม โยกเอาไปหลบที่อื่นก่อนพอได้เยอะแล้วค่อยนำกลับมาป้องกันเมืองอ่ะ

ไม่ก็หาเผ่าอยู่แล้วให้เค้าช่วยดูครับ

DeletedUser

Guest
ไม่มีวิธีอื่นอีกเหรอคับ แต้มเกือบจะเจ็ดร้อยแล้ว เสียดายอ่ะ

ทหารก็ยังเสียไม่มากหรอกคับ แต่จะฟาร์มเมืองอื่นก็ต้องคอยพะวง

กลัวแต้มเค้าจะห่างเรามากๆ แล้วจะขาดเกินสู้ไม่ได้อ่ะคับ

เกิดจะสู้จะต้องอัพทหารอะไรเป็นหลักอ่ะคับ

เค้ายกม้าหนัก กับขวานมาซะเยอะเลย

DeletedUser

Guest
ม้าหนักนี่ต้องใช้จำนวนเข้าสู้ครับ... แต่ตราบใดที่เขามาปล้นแล้วได้ของกลับไปคุ้ม เขาก็จะมาเรื่อยๆ

ป้องกันดีๆ ก็พลธนูกับม้าหนักครับ ถ้าม้าหนักเจอม้่าหนักฝ่ายโจมตีจะเสียเปรียบครับเพราะม้าหนักพลังป้องกันสูงกว่า อย่าลืมอัพกำแพงด้วย

DeletedUser

Guest
ไม่มีวิธีอื่นอีกเหรอคับ แต้มเกือบจะเจ็ดร้อยแล้ว เสียดายอ่ะ

ทหารก็ยังเสียไม่มากหรอกคับ แต่จะฟาร์มเมืองอื่นก็ต้องคอยพะวง

กลัวแต้มเค้าจะห่างเรามากๆ แล้วจะขาดเกินสู้ไม่ได้อ่ะคับ

เกิดจะสู้จะต้องอัพทหารอะไรเป็นหลักอ่ะคับ

เค้ายกม้าหนัก กับขวานมาซะเยอะเลย

กดอัพที่ซ่อนให้ครบ 10 กำแพงเรื่อยๆ ไม่ต้องอัพอย่างอื่น ส่วนทหารกดแต่พลหอกยาวๆใช้ทรัพยากรให้หมด

DeletedUser

Guest
แต่ทีสำคัญนะครับ ต้องมีเวลากับเกมในช่วงนี้มากเป็นพิเศษ เพื่อคอยดูกองทัพเขา
ที่จะเข้ามาปล้น พอเห็นเขากำลังมาปล้น เราก็ต้องรีบโยกทหารออกไปปล้นทันทีครับ เพื่อทหารที่เราปั๊มจะได้ไม่ตาย และได้แร่กับมาอัพต่อด้วย

อีกวิธีที่ดีครับ ส่งจดหมายไปขอร้องเขา พูดกับเขาดีๆครับ

DeletedUser

Guest
ม้าหนักเจอม้าหนักก้อบรรลัยสิครับ -*-

ม้าหนักก้อจ้องเจอหอกสิ เหอะๆๆ
แต่อย่าไปสร้างเลยไม่ค่อยจะดี ถ้าไม่ได้ไอเท็ม ขุนพลก้องั้นๆๆ

บน