โดยเผ่าอื่นก่อกวน

oxoxoxoxo

คะแนน react
0
ผมเล่นมาตั้งนานและถูกเผ่าอื่นก่อกวนแต่กลับไม่ได้รับการช่วยเหลือจากทีมงานแถมกลับถูกเมินเฉย ถ้ายังเป็นแบบนี้ผมว่าคนที่จะมาเล่นด้วยคงไม่มีเพราะโดนพวกที่เล่นมาก่อนก่อกวนอย่างหนังและรุนแรงขึ้นตลอด บอกได้คำเดียวว่าเกมมีแต่เกรียนเยอะมากพอเราต่อว่าก็พ้องทีมงานให้แบนเราแล้วทีมงานก็ปล่อยให้เกรรียนครองเกมแทน ผมก็จะเลิกเล่นแล้วเพื่อนที่ชวนเล่นก็เลิกไปแล้วหลายคนเพพราะเรามีเวปประจำที่เราเล่นประจำและก็ชวนกันมาเล่นเพราะเห็นว่าเกมน่าเล่นดีเพราะเกมที่เล่นเดิมคือ ทราเวีย แต่อยากลองเล่น ไทรบัลวอร์ ดู แต่พอได้เล่นมีแต่เกรียนคอยกวนเล่นไม่ได้เลย อยากได้หมู่บ้านไหนก็โจมตี ชวนเข้าเผ่าแล้วถูกปฏิเสธก็ลุมโจมตี แย่มากเลย ถ้าปล่อยไว้อีกหน่อยคงไม่มีคนเล่นหน้าใหม่ๆหรอกครับ แค่อยากระบายความรู้สึกจะแบนหรือเปล่าก็ตามใจครับเพราะผมถืมว่านี้คือการ ติ เพื่อให้ทีมงานใส่ใจดูแลผู้เล่นใหม่ๆที่กำลังเริ่มสร้างเผ่า โดยเฉพาะเผ่า dgk บางคนชอบกวนคนอื่นเพราะเห็นว่าเผ่าตนเองใหญ่เลยกวนคนที่เล่นใหม่ๆตลอด ไม่พอใจใครก็โจมตีแล้วยึดไปเกิดใหม่

Zipcom

คะแนน react
0
ผมว่า คุณนั้นแหละ ที่เกรียน เกม นี้เป็นเกมสงครามนะครับ ไม่ใช่เกมสร้างครอบครัว คุณไม่รุกรานเขา เขาก็ต้องมารุกรานคุณอยู่ดี หลักของสงคราม คือปลาใหญ่กินปลาเล็กนะครับ ไม่ใช่ปรองดองสมานฉันท์ เล่นไม่ได้สู้ ไม่ไหว ไปที่ตั้งค่า เลือก หัวข้อ เริ่มเล่นใหม่ กรอกรหัสผ่าน กดตกลง จะดีกว่า และอีกอย่างก็ไม่เ้ห็นแปลกเลยครับ ที่ ชวนคนเข้าเผ่า แล้วถูกปฏิเสธ เพราะทุกคนมีสิทธิ์เลือกเผ่าที่ตนเองต้องการอยู่ และ ส่วนใหญ่มักจะเลือกเผ่าใหญ่ เพื่อเป็นหลักประกันความปลอดภัยของตนเอง และผมว่าทราเวียก็ไม่แตกต่างกันเท่าไรหรอก ใครจะอยากให้คนอื่นมาเติบโตใกล้ๆเมืองตัวเอง มีโอกาส ก็รีบจัดการซะดีกว่า และอีกอย่้างตามที่ผมเ้ข้าใจ ทีมงานมีระบบดูแล ผู้เริ่มใหม่ เป็นเวลา 7 วันอยู่แล้วไม่ใช่รึไง ครับ ทางที่ดีคุณมีเวลามาพิมพ์ระบายในฟอรั่ม เอาเวลาไปอัพทหารป้องกันการรุกรานดีกว่านะ อีกอย่าง ทหารมี ถ้ารู้ว่าสู้ไม่ได้ให้ โยกทหารหลบการโจมตีไป คอยสะสมทหารไปเรื่อยๆ มีโอกาส เพื่อไรค่อยตีสวนก็ยังได้ มันอยู่ที่คุณนะ ว่า วางแผนมาแบบไหน

ปล.อาจจะรุนแรงไปบ้าง ขอโทษไว้ ณ ตรงนี้แล้วกัน

ส่วนผม ผู้เริ่มเล่นใหม่ ผมไม่ค่อยสนใจหรอก ยกเว้น เมืองเขามีคะแนน ตามที่ผมต้องการแล้วเท่านั้น ผมถึงจะตี

DeletedUser

Guest
ผมว่าทำเลเกิดก็มีผลต่อการพัฒนาเมืองนะครับ ยิ่งมีเมืองติดเมืองเรามากเท่าไหร่ก็ยิ่งดีมากเท่านั้น เพราะจะได้ใช้เป็นเมืองฟาร์มหรือยึดเพื่อสะสมกำลังป้องกันได้ง่ายกว่า

แต่ก็อย่างที่คุณ Zipcom ว่านั่นแหละครับ เกมส์สงครามถ้าคุณไม่ตีเขา ซักวันเขาอาจจะตีคุณเมื่อเขาพร้อม หรืออาจจะมีคนอื่นมาตีที่อาจร้ายกว่า

ผมคิดว่าเผ่าที่ใหญ่อย่างเดียวไม่พอ ต้องอยู่ในพื้นที่ที่ใกล้เคียงกับเราด้วย เพราะยิ่งเผ่าใกล้เรามากเท่าไหร่ ก็จะช่วยเหลือเราได้ง่าย และปลอดภัยมากเท่านั้น

ดังนั้นคุณควรมีเผ่าก่อนนะครับเพื่อความปลอดภัยในการเล่นเกมส์นี้ เกมส์นี้ต่อให้ผู้เล่นใหญ่คับฟ้าเมืองมากมายไม่มีเผ่าก็ตายง่ายๆครับโดนเผ่าเล็กๆรุมก็จอดแล้ว

ส่วนผู้เล่นหน้าใหม่ที่จะเกิดขึ้นต้องมีอย่างแน่นอน ถ้าเขาฉลาดพอเขาก็จะอยู่รอดได้และกลายมาเป็นผู้เล่นใหญ่ๆได้

อย่าลืมว่าเมื่อก่อนบางคนเคยเล็กแค่ไหนก็มาถึงวันที่เมืองของพวกเขาเติบโต คุณลองใช้สมองคิดดูสิครับว่าถ้าคุณเลือกเผ่าที่อยู่ดีๆจุดจบก็ไม่เเป็นแบบนี้

จุดจบของคนไม่มีเผ่า หรือมีเผ่าใหญ่แต่ห่างไกลเพื่อนนั้นมีมากมาย คุณลองไปอ่านดูในฟอรั่มนะครับ มีให้อ่านเยอะจนนับได้ไม่หมด

ผู้เล่นเหล่านี้จบเพราะเขาไม่มีเผ่าที่ดียังไงล่ะครับ

DeletedUser

Guest
ตอบ

ผมว่า คุณนั้นแหละ ที่เกรียน เกม นี้เป็นเกมสงครามนะครับ ไม่ใช่เกมสร้างครอบครัว คุณไม่รุกรานเขา เขาก็ต้องมารุกรานคุณอยู่ดี หลักของสงคราม คือปลาใหญ่กินปลาเล็กนะครับ ไม่ใช่ปรองดองสมานฉันท์ เล่นไม่ได้สู้ ไม่ไหว ไปที่ตั้งค่า เลือก หัวข้อ เริ่มเล่นใหม่ กรอกรหัสผ่าน กดตกลง จะดีกว่า และอีกอย่างก็ไม่เ้ห็นแปลกเลยครับ ที่ ชวนคนเข้าเผ่า แล้วถูกปฏิเสธ เพราะทุกคนมีสิทธิ์เลือกเผ่าที่ตนเองต้องการอยู่ และ ส่วนใหญ่มักจะเลือกเผ่าใหญ่ เพื่อเป็นหลักประกันความปลอดภัยของตนเอง และผมว่าทราเวียก็ไม่แตกต่างกันเท่าไรหรอก ใครจะอยากให้คนอื่นมาเติบโตใกล้ๆเมืองตัวเอง มีโอกาส ก็รีบจัดการซะดีกว่า และอีกอย่้างตามที่ผมเ้ข้าใจ ทีมงานมีระบบดูแล ผู้เริ่มใหม่ เป็นเวลา 7 วันอยู่แล้วไม่ใช่รึไง ครับ ทางที่ดีคุณมีเวลามาพิมพ์ระบายในฟอรั่ม เอาเวลาไปอัพทหารป้องกันการรุกรานดีกว่านะ อีกอย่าง ทหารมี ถ้ารู้ว่าสู้ไม่ได้ให้ โยกทหารหลบการโจมตีไป คอยสะสมทหารไปเรื่อยๆ มีโอกาส เพื่อไรค่อยตีสวนก็ยังได้ มันอยู่ที่คุณนะ ว่า วางแผนมาแบบไหน

ปล.อาจจะรุนแรงไปบ้าง ขอโทษไว้ ณ ตรงนี้แล้วกัน

ส่วนผม ผู้เริ่มเล่นใหม่ ผมไม่ค่อยสนใจหรอก ยกเว้น เมืองเขามีคะแนน ตามที่ผมต้องการแล้วเท่านั้น ผมถึงจะตี

มันก็ไม่แน่หรอกครับว่าปลาใหญ่กินปลาเล็ก บางทีปลาเล็กที่มาเกิดทีหลังปลาใหญ่เลยไม่ได้เติบโตเหมือนปลาใหญ่

อาจจะฉลาดกว่า ดีนะที่เกมส์นี้ไม่มีซุ่มโจมตีระหว่างทางไม่งั้นคงสนุกน่าดู^^

DeletedUser

Guest
ทางระบบของเกม ก็มีระบบด้วยกัน 3 ระบบ เพื่อช่วยเหลือผู้เล่นใหม่ครับ
1. คุ้มครองผู้เล่นเกิดใหม่ 5 วัน
2. ระบบอัตราส่วนห้ามโจมตีผู้เล่นที่มีอัตราส่วนต่ำกว่า 1:20 ภายใน 60 วันแรก
3. ระบบขวัญกำลังใจ

สำหรับกรณีที่ถูกผู้เ่ล่นอื่นรุกราน ทางทีมงานสามารถแนะนำได้อย่างเดียวครับ คือ ให้เกิดใหม่ โดยเลือกทำเลดีๆ ครับ
(หากทำเลใหม่ไม่ดี ต้องรอเกิดใหม่หลังจากนั้นอีก 5 วันครับ)

DeletedUser

Guest
เรื่องพื้นที่การเกิดนั่น ถ้าคุณเกิดแบบโดดเดี่ยวคุณจะมีเมืองหาร์มมาก แต่ถ้าคูรเกิดแบบหลายคนใกล้กันและพวกนั้นตั้งใจเล่นด้วยคุณมี 3ทางเลือก 1ขอเกิดใหม่ 2สร้างเผ่าชวนพวกนั้นเข้าร่วมเผ่า 3ยกทัพไปตี และทำเป็นฟาร์ม ไม่ให้เกิดครับ
และอีกเรือง ผมอยากให้gmไปเสนอเรื่องอัตราส่วนของการโจมตีได้ที่เป้น 1ต่อ20 ผมอยากให้เหลือแต่ 1ต่อ10ก็พอแล้ว

DeletedUser

Guest
ผมอยากให้gmไปเสนอเรื่องอัตราส่วนของการโจมตีได้ที่เป้น 1ต่อ20 ผมอยากให้เหลือแต่ 1ต่อ10ก็พอแล้ว

ทางทีมงานจะรับไว้พิจารณานะครับ แต่อัตราส่วนนี้เพียง 60 วันแรกเท่านั้นนะครับ :)

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ผมเล่นมาตั้งนานและถูกเผ่าอื่นก่อกวนแต่กลับไม่ได้รับการช่วยเหลือจากทีมงานแถมกลับถูกเมินเฉย ถ้ายังเป็นแบบนี้ผมว่าคนที่จะมาเล่นด้วยคงไม่มีเพราะโดนพวกที่เล่นมาก่อนก่อกวนอย่างหนังและรุนแรงขึ้นตลอด บอกได้คำเดียวว่าเกมมีแต่เกรียนเยอะมากพอเราต่อว่าก็พ้องทีมงานให้แบนเราแล้วทีมงานก็ปล่อยให้เกรรียนครองเกมแทน ผมก็จะเลิกเล่นแล้วเพื่อนที่ชวนเล่นก็เลิกไปแล้วหลายคนเพพราะเรามีเวปประจำที่เราเล่นประจำและก็ชวนกันมาเล่นเพราะเห็นว่าเกมน่าเล่นดีเพราะเกมที่เล่นเดิมคือ ทราเวีย แต่อยากลองเล่น ไทรบัลวอร์ ดู แต่พอได้เล่นมีแต่เกรียนคอยกวนเล่นไม่ได้เลย อยากได้หมู่บ้านไหนก็โจมตี ชวนเข้าเผ่าแล้วถูกปฏิเสธก็ลุมโจมตี แย่มากเลย ถ้าปล่อยไว้อีกหน่อยคงไม่มีคนเล่นหน้าใหม่ๆหรอกครับ แค่อยากระบายความรู้สึกจะแบนหรือเปล่าก็ตามใจครับเพราะผมถืมว่านี้คือการ ติ เพื่อให้ทีมงานใส่ใจดูแลผู้เล่นใหม่ๆที่กำลังเริ่มสร้างเผ่า โดยเฉพาะเผ่า dgk บางคนชอบกวนคนอื่นเพราะเห็นว่าเผ่าตนเองใหญ่เลยกวนคนที่เล่นใหม่ๆตลอด ไม่พอใจใครก็โจมตีแล้วยึดไปเกิดใหม่

ผมในตัวแทน dgk นะครับขอบอกว่าท่าน เป็นพวกขี้แพ้ชวนตีมากๆ เราชวนท่านเข้าเผ่า ท่านก็ไม่สนตั้งเผ่าเอง..แถมยังยึดเมืองตัดหน้าหัวหน้าเราอีก..เราก็แล้วยึดเมืองท่านแทน

ปล. ขอแนะนำให้ท่านไปเล่นเกมส์ปลูกผักดีกว่า..ถ้าไม่อยากให้ใครโจมตี

DeletedUser

Guest
อืม

ผมในตัวแทน dgk นะครับขอบอกว่าท่าน เป็นพวกขี้แพ้ชวนตีมากๆ เราชวนท่านเข้าเผ่า ท่านก็ไม่สนตั้งเผ่าเอง..แถมยังยึดเมืองตัดหน้าหัวหน้าเราอีก..เราก็แล้วยึดเมืองท่านแทน

ปล. ขอแนะนำให้ท่านไปเล่นเกมส์ปลูกผักดีกว่า..ถ้าไม่อยากให้ใครโจมตี

รู้สึกว่าท่านนี้จะเก่งสงครามมากลองมาอยู่แถวๆk55ไหมล่ะครับ

สงบเงียบเป็นป่าช้าเลยล่ะ นั่งปล้นนั่งซิมอยู่ดีๆไม่รู้ทหารใครลอยมาจากไหน

พุ่งเข้าบ้านเพื่อนเป็นร้อยทัพ ถ้าอยู่แถวๆนั้นแต้มทำลายคงหลายแสนน่าดู

555

DeletedUser

Guest
:rolleyes: อิจฉาจังครับที่ทวีปสงบเงียบ...ทวีปผมโจมตีกันตลอด
ไม่ต้องทำไรกันเลย...ต้องคอยดูว่าเปิดเกมจะมีกองทัพมาโจมตีกี่ทัพ
(ผมเคยโดนครับเปิดมา 20 ทัพ หัวใจแทบวายเลย..อิอิอิ)

DeletedUser

Guest
เย้ว Dgk ก็โดน 1XA ยึดหลอก 1XA จ้องอยู่นะ อิอิโดยเฉพาะทวีปที่มีบ้านคนเถื่อน

jobjob55

คะแนน react
0
ผมไม่รู้้นะครับเเต่ผมอยากบอกว่า อย่ามาเกิดใน k47 นะครับ ไม่งั้นคุณไม่่มีสิทธิที่จะเจริญ

(ไม่ได้ล้อเล่นนะอันนี้เป็นความจริง)

ป.ล.อันนี้ผมเเนะนำครับ

elderq

Member
คะแนน react
0
เรื่องพื้นที่การเกิดนั่น ถ้าคุณเกิดแบบโดดเดี่ยวคุณจะมีเมืองหาร์มมาก แต่ถ้าคูรเกิดแบบหลายคนใกล้กันและพวกนั้นตั้งใจเล่นด้วยคุณมี 3ทางเลือก 1ขอเกิดใหม่ 2สร้างเผ่าชวนพวกนั้นเข้าร่วมเผ่า 3ยกทัพไปตี และทำเป็นฟาร์ม ไม่ให้เกิดครับ
และอีกเรือง ผมอยากให้gmไปเสนอเรื่องอัตราส่วนของการโจมตีได้ที่เป้น 1ต่อ20 ผมอยากให้เหลือแต่ 1ต่อ10ก็พอแล้ว

กะเอาไว้ตบเด็กคะแนนน้ิอยๆหรอครับ;):):)

DeletedUser

Guest
:D:d

555+++ถูกต้องนะคร๊าบบบ:D

DeletedUser

Guest
-0-

ผม ว่า เขา ไม่ได้ เกรียนหรอก ครัฟ

นาย อ่อน เอง มากกว่า มั่ง

นี้ เรา เล่น ไทรบัลวอร์ เราไม่ได้ เล่น เดอะ ซิม แยะแยะสิ ครัฟ

โทดที แรงไปป่าว

DeletedUser

Guest
เกมส์ปลูกผักก็มีโจมตีกันน่ะคับ อิอิ

- -*

ไปกินนมนอนดีกว่าน่ะเบื่อพวกเด็กน้อยคิดไว้ใกลเกินกำลัง

บน