ใครมีปัญหาอาการแลคเข้าไม่ได้มั่งครับ++++

birdce15

คะแนน react
0
ไม่ทราบว่าใครมีปัญหาอาการแลคเข้าไม่ได้บ่างครับผมเป็นทุกวันเลยตั้งแต่20.00-02.00น. ประมาณนนี้นะครับ เข้าไม่ได้พอเข้ามาก็ดูได้แต่เมื่อง

ไปเปิดที่ทำการหรือแผนที่อะไรก็หลุดตลอด มันเออเรอร์ตลอดโหลดไม่ไปเลยไปเทสสปีตเน็ตก็วิ่งราวๆ 3980-4030up ตลอดมันแลคที่ตัวเกมส์เองหรือปล่าวครับที่มันเข้าไม่ได้

ต้องตื่นมาเล่นเช้าๆทุกทีเลย เซง- -*:mad:

DeletedUser

Guest
ผมก็เล่นได้ปกติดีนะครับ ความเร็วเน็ตก็เน็ตหอพักครับ เล่นจากประเทศเยอรมนี

birdce15

คะแนน react
0
นั้นนะสิผมไปนั่งเล่นร้านเน็ตพม่าๆยังเล่นได้แต่พอมาห้องเน็ตเร็วปรี๊ดๆ เข้าไม่ได้ซะงั้น งงมันมีการบล๊อคหรืออะไรหรือไม่ครับใครรู้บ่าง

DeletedUser

Guest
บางทีมันเป็นที่ผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ท (ISP) หรืออาจะเป้นที่เว็บเบราว์เซอร์เอง ผมแนะนำดังนี้ครับ
ลองใช้ Firefox หรือ Chrome แทน IE ดู ถ้ายังช้าอีกรบกวนช่วย ส่งเรื่อง ว่า เล่นเกมส์ช้า พร้อมระบุข้อมูลผู้ให้บริการอินเตอร์เน็ทของคุณ เช่น TOT, True, ฯลฯ ความเร็วที่ใช้ xxx Mbps/Kbps เวลาที่เกิดปัญหา

บางครั้ง... ถ้าเป็นหอพัก ผมไม่แน่ใจครับ เพราะมีหลายปัจจัยมาก เช่น net cut, bittorrent ครับ แต่ถ้าเกมส์ช้า มันมักจะช้าทุกที่ครับ เช่น บ้าน หอ ร้านเน็ท ไม่ใช่ที่ใด ที่หนึ่งครับ

nonameb3

Member
คะแนน react
0
ผมใช้ Firefox ครับ เน็ต 3บรอดแบน 4m เล่นบ้าน

หลักจาก 12.00น เข้าเกมช้ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ตะก่อนไม่เคยเป็นนะครับ

DeletedUser

Guest
อยู่ที่เน็ตแล้วล่ะครับ โหลดบิทด้วยหรือเปล่าครับ ผมก็ใช้ firefox เน็ต 3bb 5/1 mb ไหลปรุ๊ดเลยครับ :D

บน