ใครรู้บ้างครับ?

DeletedUser

Guest
ใครรู้บ้างครับ ว่ารูปประจำตัวผมนั้น ผมนำมาจากไหน? (ไอเจ้าแพนกวิน 3 ตัวนั่นแหละ)

แล้วตอนนั้นผมคิดอะไรอยู่ จึงเลือกรูปนี้?

และ ... หากต้องการใส่รูปประจำตัวในฟอรัม จะต้องทำอย่างไรครับ? (ขอแบบละเอียด)

ใครตอบได้เป็นคนแรก ผมมีรางวัลเล็กๆ น้อยๆ ให้ครับ

คำเตือน: กระทู้นี้อยู่ในหมวดนอกเรื่อง ดังนั้นของรางวัล อาจจะเป็นของที่นอกเรื่อง เพราะฉะนั้น โปรดอย่าตั้งความหวัง และโปรดใช้วิจารญาณในการตอบ

DeletedUser

Guest
มันเกี่ยวกับหนังเรื่อง The Emperor's Journey - เพนกวิน หัวใจจักรพรรดิ ไหมครับ อาจจะคิดถึงการต่อสู้ของเพนกวินในหนัง
ถึงถูกก็ไมอยากได้รางวัลครับ เพราะขี้เกียจตอบ หากต้องการใส่รูปประจำตัวในฟอรัม จะต้องทำอย่างไรครับ มันยาวเพราะต้องระเอียดครับ

ไปที่แผงควบคุมส่วนตัว ต่อด้วย แก้ไข รูปส่วนตัว เลือกรูปที่มีขนาดไม่เกิน 64.0 KB ก็น่าจะได้นะครับ

DeletedUser

Guest
มันเกี่ยวกับหนังเรื่อง the emperor's journey - เพนกวิน หัวใจจักรพรรดิ ไหมครับ อาจจะคิดถึงการต่อสู้ของเพนกวินในหนัง
ถึงถูกก็ไมอยากได้รางวัลครับ เพราะขี้เกียจตอบ หากต้องการใส่รูปประจำตัวในฟอรัม จะต้องทำอย่างไรครับ มันยาวเพราะต้องระเอียดครับ

ไปที่แผงควบคุมส่วนตัว ต่อด้วย แก้ไข รูปส่วนตัว เลือกรูปที่มีขนาดไม่เกิน 64.0 kb ก็น่าจะได้นะครับ

เสริมค่ะเพราะตอนนั้นพี่โทนี่ไม่รู้จะเอารูปอะไรมาลงไงค่ะ
หรืออาจเป็นเพราะพี่โทนี่ชอบการพจญภัยเหมือนกับเเพนกวินไงค่ะ
ที่ว่ายน้ำข้ามทวีปท่องโลกไปที่ต่างๆเหมือนโลกออนไลน์ที่พี่โทนี่กำลังท่องไปอยู่นี้ไงค่ะใช่หรือเปล่าน่ะ

DeletedUser

Guest
ว่างๆมาตอบ

1.เอามาจาก google :p
2.เหตุผลที่ใช้ เพราะคุณชอบ เพนกวิ้น :D

ใส่รูปนี่ไปที่ แผงควบคุมตัวเอง >Settings & Options>แก้ไขรูปแทนตัวเอง

ตรงช่อง Option 2 - Upload Image From Your Computer เลือก Browser เเล้วเลือกรูปที่จะใส่ - -"

ก๊อบมาเลยง่ายๆ ชักเริ่มมั่ว 5555555 :p

DeletedUser

Guest
ใครรู้บ้างครับ ว่ารูปประจำตัวผมนั้น ผมนำมาจากไหน? (ไอเจ้าแพนกวิน 3 ตัวนั่นแหละ)

แล้วตอนนั้นผมคิดอะไรอยู่ จึงเลือกรูปนี้?

และ ... หากต้องการใส่รูปประจำตัวในฟอรัม จะต้องทำอย่างไรครับ? (ขอแบบละเอียด)

ใครตอบได้เป็นคนแรก ผมมีรางวัลเล็กๆ น้อยๆ ให้ครับ

คำเตือน: กระทู้นี้อยู่ในหมวดนอกเรื่อง ดังนั้นของรางวัล อาจจะเป็นของที่นอกเรื่อง เพราะฉะนั้น โปรดอย่าตั้งความหวัง และโปรดใช้วิจารญาณในการตอบ

เรื่อง happy feet จำชื่อตัวละครไม่ได้แฮะ

DeletedUser

Guest
ยังไม่มีคนถูกเลยครับ ข้อแรก T_T

คำใบ้: สงสัยเค้าใช้ Windows 7 กันหมดแล้ว ...

DeletedUser

Guest
ยังไม่มีคนถูกเลยครับ ข้อแรก T_T

คำใบ้: สงสัยเค้าใช้ Windows 7 กันหมดแล้ว ...

พูดไปก็อายๆความจริงคุณเคยบอกผมแล้วแต่ผมมาดันลืม ไปค้นจดหมายเก่าๆก็เกิน 3 เดือนแล้ว อย่าบอกนะเอามาจากคอมเก่าตามอายุ:p:p

DeletedUser

Guest
แย่จังเลยไม่มีใครตอบได้เลย T_T

เฉลยคือ ผมนำรูปนี้มาจาก Wallpaper ของ Windows ครับ

ของรางวัลที่คิดว่าจะให้คือ พากินข้าวกับทีมงานไทรบัลวอรส์ (ตอนที่มีนัดกัน) และก็แผ่นเกมส์อะไรก็ได้ ราคาเท่าไรก็ได้ ในเว็บขายเกมส์แห่งหนึ่งครับ พอดีมีคูปองอยู่ แต่ในเมื่อไม่มีคนตอบได้ ... ฮ่าๆ (ตามรูปครับ)

ไม่เป็นไร ไม่ต้องเสียใจนะครับ ไว้โอกาสหน้าจะแอบมาแจกใหม่ครับ ...! โอกาสนี้ขอผมไปเล่นเกมส์ก่อนนะครับ :eek:

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
หุหุหุ มาไม่ทันชะงั้น กะอยากได้ BF Bad company 2 ชะก่าหน่อย แต่ไม่เปงไร ดักรอไถ่แผ่นเอาในงานเลี้ยงได้ หุหุหุ

DeletedUser

Guest
แผ่นเเท้ป่าวเนี่ย:d

กำลังหาเวปที่ขายเเผ่นเกมส์เเผ่นเเท้อยู่อ่ะครับ หากเเผ่นเเท้ pm เเนะนำเวปมาให้ผมหน่อยสิ

DeletedUser

Guest
แท้สิครับ - -'' ไม่ได้ซื้อของปลอมมานานมากแล้ว เพราะรู้สึกว่ามันบาป :p

อีกอย่างผมว่าของแท้ดีกว่าเยอะครับ เพราะมันมีอะไรดีๆ กว่านั้น แถม ออนไลน์ได้ด้วย!

ปล. Pm ไปให้แล้วนะครับ

DeletedUser

Guest
ดีนะที่ตอบไม่ถูก เพราะถ้าเล่นเกมเพิ่มอีกเกมคงตายแน่ๆ และอยู่ต่างจังหวัดไปกินข้าวด้วยก็ไม่ได้ :eek::eek::eek:

บน