ใช้บัตรเครคิตเติมนี่ชัวแค่ไหนครับ

rastaweed

คะแนน react
0
เพราะผมใช้บัตรเติมแล้วมันไม่เห็นเข้าเลยยย
รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะครับ
หรือว่าเติมแล้วต้องใช้เวลารอแค่ไหน
แล้วถ้าเติมแล้วมันไม่อยู่ในประวัติแปลว่ายังเติมไม่สำเร็จใช่มะครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

DeletedUser

Guest
ผมใช้ผ่านpaypal ใช้ง่ายดี เอาบัตรไปสมัครบน paypal เวลาซื้ออะไรผ่านpaypal มีหลายทีsupport ปลอดภัยด้วย

DeletedUser

Guest
Credit Card ปกติแล้วจะเติมแล้ว จะได้รับคะแนนทันทีครับ แต่ต้องเว้นจากการสั่งซื้อล่าสุด 2 อาทิตย์ถึงจะสั่งซื้อครั้งใหม่ได้ครับ หรือในบางกรณีคุณไปกรอกข้อมูลผิดหลายๆ ครั้งระบบก็จะระงับไม่ให้เติมชั่วคราว ยังไงรบกวนติดต่อ ผ่านระบบสนับสนุนผู้เล่น แล้วแจ้งว่าทำอะไรไปบ้าง / ปัญหาคืออะไร เพื่อทีมงานจะได้ตรวจสอบ หรือปลดล็อคให้ครับ

ส่วน Paypal นี่ปัญหาค่อนข้างน้อย ตัวผมเองก็ใช้บัตรเครดิตผ่าน Paypal ครับเพราะผมไม่ชอบที่ต้องกรอกเลขบัตรเครดิตบนหน้าเว็บบ่อยๆ มันอันตรายครับ เราก็นำบัตรเราไปลงทะเบียนกับ Paypal ก็เปิดใช้งานบัตรให้เรียบร้อยครับ (เค้าจะทดสอบตัดเงินเรา ให้โทรไปถามธนาคารว่าโดนตัดเงินเท่าไร? จากนั้นนำเลขมากรอกก็จะเปิดใช้งานบัตรได้แล้วครับ) เมื่อเปิดใช้งานครบแล้วการซื้อครั้งหน้าแค่สั่งผ่านในเกมส์ เกมส์จะ Link ให้คุณไปทำการต่อที่ Paypal พอทำเสร็จ ก็จะได้แต้มเข้าระบบทันทีครับ โดยส่วนตัวใช้ Paypal มานานมากแล้ว 3-4 ปีได้ (ตั้งแต่ยังไม่ฮิตในไทย) เพราะหลายๆ ที่ก็รับ Paypal ครับ มันปลอดภัยทั้งฝั่งคนขาย (ได้เงินชัวร์ๆ) และคนจ่าย (มั่นใจได้มากกว่า เพราะไม่ต้องให้เลขบัตรเครดิตกับใคร, หากไม่ได้ของก็ร้องขอเงินคืนผ่าน dispute case ได้) ยังไงลอง Google วิธีสมัคร Paypal ดูครับ น่าจะอธิบายได้ละเอียดกว่าผม หรือถ้ายังไง ไม่สะดวกสมัครก็ลองเปิดเรื่องฝ่ายระบบสนับสนุนผู้เล่นมาครับ ผมจะตรวจสอบให้

ขอบคุณครับ

rastaweed

คะแนน react
0
ขอบคุณสำหรับความรู้นะครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

บน